ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหัวจ่ายน้ำมันว่าจิงเท็จแค่ไหนครับ  (อ่าน 3355 ครั้ง)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
พอดีไปเจอเพื่อนเอามาลง อยากรู้ว่าจริงเท็จยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมเคยเอาถังเหล็ก 200ลิตรเติมเต็มถังมาแล้ว อัดจนเต็มจะล้นถังละมิเตอร์ยังได้ไม่ถึง 200ลิตรเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
เอ มิเตอร์มันวัดที่หัวจ่ายไม่ใช่หรือครับ ไม่ได้วัดที่ในตู้ แล้วมันจะมีน้ำมันไหลย้อนท่อได้อย่างไร

ที่หัวจ่ายมีท่อเล็ก ๆ ก็อีก พวกชอบเอาไปคิดว่า มันมีไว้ดูดน้ำมันกลับ ทั้ง ๆ ที่มีไว้วัดว่าน้ำมันเต็มถังหรือยัง

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
 มั่วสุด ๆ ที่บอกได้เพราะ ที่บ้านทำปั๊มน้ำมัน ท่อจ่ายน้ำมั้นข้างในไม่มีท่อเล็กไหลกลับแน่นอน เห็นรูปนี้มานานแล้ว ยิ่งดู ยิ่งขำ ;D

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ผมเคยเติมจนล้นครับ รับรองได้ว่าไม่ไหลกลับแต่ไหลลงพื้น

ออฟไลน์ choomodify

มั่วสุด ๆ ที่บอกได้เพราะ ที่บ้านทำปั๊มน้ำมัน ท่อจ่ายน้ำมั้นข้างในไม่มีท่อเล็กไหลกลับแน่นอน เห็นรูปนี้มานานแล้ว ยิ่งดู ยิ่งขำ ;D

อ้าวเจอพวกแล้วว อิอิ 

ผมว่าเรื่องนี้มัน หลอง คน ทางบ้านจริงๆเลยเนอะ คุณ  PREY

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ขอบคุณทุกท่านครับ กระจ่างเลย