โพลล์

ถ้ามีซิลิโคนกุญแจรถยนต์มาขาย คุณจะซื้อหรือไม่ และมีความคิดอย่างไร

1.ซื้อไว้หลายอัน หลายสีหน่อย ไว้สลับใช้ เป็นสีสันนึงของชีวิต
2.ซื้อไว้หลายอัน แต่เอาเฉพาะสีใส ใส่กันรอยเฉยๆ
3.ซื้อสีที่ชอบไว้ซักอัน หรือสองอันไว้สำรอง
4.อาจจะซื้อซักอัน ถ้าราคาโอเค
5.ไม่ซื้อ ไม่รู้สึกอยากได้เลย
หลังจากข้อนี้ไปรบกวนดูที่ภาพแรก และช่วยเลือกทีครับ ว่าถ้าซื้อ คุณจะเลือกซิลิโคน หน้าตาแ
1.เลือกอันขวา ดูเรียบๆ ใส่กุญแจแล้วจะได้เห็นตรามาสด้าของแท้จากกุญแจ
2.เลือกอันซ้าย ใส่แล้วความหรูของกุญแจไม่ลดลงมาก
ไม่เอาซักอัน หรือเคยเห็นแบบอื่นๆที่ถูกใจกว่า
หลังจากข้อนี้ ช่วยเลือกเรทราคาที่คุณคิดว่า เป็นราคาสูงสุดที่คุณยอมรับได้ครับ
1.180-200 บาทก็ซื้อ ถ้าชอบซะอย่าง เคสมือถือยังแพงกว่านี้ตั้งเยอะ
2.160-180 บาทก็รับได้นะ กับคุณภาพที่สูงกว่าและสวยกว่าของทั่วไปตามท้องตลาด
3.140-160 บาทก็พอ นี่ก็แพงแล้วนะ ถึงจะดูดีกว่าของคลองถมก็เหอะ
4.120-140 บาทพอ ถ้าแพงกว่านี้ ไปซื้ออันละ 120 ตามคลองถมดีกว่า ถึงจะไม่สวยเท่าก็เหอะ
5.100-120 บาทแค่นั้น เอาไว้แค่ใส่กันรอยเฉยๆ จะอะไรนักหนา
6.อย่าเกิน 100 เกินนี้ก็ไม่ซื้อ ไม่ได้อยากได้อยู่แล้ว อยากควักแค่แบ๊ง 100 ใบเดียวอ่ะนะ
7.ขาย 20 ยังไม่ซื้อเลยอ่ะ อยากเห็นกุญแจเพียวๆ
และสุดท้าย ช่วยเลือกสีที่คิดว่าเพื่อนๆจะซื้อ จากรูปที่ 2 ทีครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ HLM ช่วยให้ความเห็นทีครับ เรื่องซิลิโคนกุญแจรถยนต์ครับผม ^^"  (อ่าน 7799 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
สวัสดีครับ รบกวนด้วยนะครับ
พอดีปัจจุบัน ผมเริ่มจะหาอะไรทำระหว่างเรียน ตอนนี้ก็มีขายประดับยนต์อยู่ชนิดนึง (ไม่ขอพูดถึงละกันครับ กลัวเข้าข่ายโฆษณา) ตามเว็บบอร์ดรถ  
ทีนี้ผมเกิดความคิดว่า ซิลิโคนกุญแจที่ขายๆกัน หน้าตาเหมือนๆกันหมด ใส่แล้วดูกุญแจดูด้อยค่าลง  บังเอิ๊ญ ผมไปเจอที่หนึ่งขายซิลิโคนที่ผมคิดว่าดูดีกว่าที่อื่น จึงอยากเอามาขายมั่ง

จึงขอเรียนถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆสมาชิก ว่าเพื่อนๆถ้าเจอของแบบนี้จะสนใจกันไหมครับ และสนใจอย่างไร  รบกวนช่วยตอบทั้ง 3 คำถามในโพลด้วยนะครับ ขอบพระคุณทุกคนมากครับ

รูปที่ 1 เปรียบเทียบที่ผมจะสั่ง กับซิลิโคนคลองถม  (ไอ่คลองถมนั่นของผมเองแหละ ซื้อมาตั้ง 160 แหะๆ)

รูปที่ 2 แบบตัวอย่างสี ถ้าเพื่อนๆจะซื้อ จะเลือกสีอะไรกันครับ (มีชื่อสีอยู่ใต้ภาพครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 21:14:35 โดย 6162002 »

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สำหรับผม ผมว่าสีน้ำตาล(Dark brown)สวยดีนะ ดูดีมีราคา

แฟนผมมาเห็นพอดี บอกว่าชอบ ม่วง(purple c) กับชมพู(pink) แต่ถ้าเป็นไปได้อยากได้สีบานเย็นเลย น่าจะสวยสุดๆ  ;D ;D ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Buffy

ผมเลือกสีขาวน่ะ เพราะชอบสีขาว

ส่วนตัว ผมเฉยๆ สำหรับ silicone กุญแจรถน่ะ

อยากได้แบบ สไตล์ กรอบไอโฟนมากกว่า

เป็นพลาสติกแข็งใส หรือ มันวาวสแตนเลส หรือลายกราฟฟิกน่ารัก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ถามนิดนึงครับ ทุนมันอันเท่าไหร่ครับ เห็นขายกันร้อยกว่าบาท

อันนึดเดียว

ออฟไลน์ @NeUnG

• Newbie
  • *
  • CFDT & CCTH
ชอบสีเข้มๆ Dark Blue / Dark Brown  ;) ;)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมชอบซองหนังมากกว่าครับ ;D

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆเลยครับ

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ทำไมไม่มีแบบเคสแข็งของมือถือ แต่เดาเอาว่า  ตอนใส่คงจะทำให้กุญแจเป็นรอยมั้งครับ >_<

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วแต่ชอบ

ผมชอบสีแรงๆอะ

สีแดง

ออฟไลน์ sorsiew

• Newbie
  • *
ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่าของคุณยี่ห้ออะไรง่ะ

แต่เพื่อนผม เป็นเจ้าของยี่ห้อ Keyshirt ไม่รู้ว่า ของที่คุณให้มาดู นี่ใช้ยี่ห้อนีั้ไหมน่ะครับ

ผมชอบแบบหนังมากกว่า แต่ถ้าต้องเลือกสีขอเป็นเข้มๆดีกว่าเวลาเลอะจะได้ไม่น่าเกลียด

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ใส่แล้วมันหนืด ๆ ครับ ชักเข้าออกจากกระเป๋ากางเกงไม่สะดวก เลยไม่ใส่

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
รถผมสีแดงครับ เลยใช้สีแดงของ key shirt ครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

ใส่ตามสีรถเลยครับ  ;)
Test ..

ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่าของคุณยี่ห้ออะไรง่ะ

แต่เพื่อนผม เป็นเจ้าของยี่ห้อ Keyshirt ไม่รู้ว่า ของที่คุณให้มาดู นี่ใช้ยี่ห้อนีั้ไหมน่ะครับ
ไม่ใช่ครับ  Keyshirt คือ รูปซิลิโคนอันสีฟ้าอ่ะครับ(ผมซื้อมานานแล้ว) ซึ่งผมเซ็งมากครับ เพราะดูแล้วมันไม่ค่อยมีรายละเอียดน่ะครับ ^^"

Edit.... ขออภัยครับ คิดว่า Keyshirt กับของคลองถมเหมือนกัน  เลยดันไปเลยว่าของคลองถม (จริงๆก็สั่งมาจากเว็บเขาแหละครับ แต่นานแล้ว >_<)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2012, 00:09:11 โดย 6162002 »

ว่าแต่ ไม่มีใครเอาสีดำเลยหรอครับ >_<

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ Swift
ปลอกกุญแจซิลิโคลน ซื้อของศูนย์ สีขาว อันล่ะ 100กว่าบาท
ใช้ช่วงใหม่ๆ รำคาญมาก เพราะมันจะหนืดๆ หยิบเข้าออกจากกระเป๋ากางเกง ลำบาก
แต่ใช้ไปพักนึงก็หายหนืดแล้วครับ

เรื่องซิลิโคลนนี่ สำหรับผมมีประโยชน์มาเลยครับ เพราะเคยทำกุญแจตก 2-3 ครั้ง
มีซิลิโคลน ช่วยรับแรงกระแทกไว้บ้าง

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ สรุปว่า สีที่ไม่ใช่พวก Grey Scale จะเป็นที่นิยมมากกว่าถ้าเป็นเคสของกุญแจสินะครับ >_<

ออฟไลน์ chaiz

ผมชอบสี gray scale ครับ ดูดีมีราคา ไม่ต้องมีโลโก้ยี่ห้อก็ได้ แต่ขอให้ไม่เรียบไปหรือใหญ่ไปจนบดบังเอกลักษณ์ของตัวกุญแจ

และถ้าผมมีรถสีแปลกๆ อย่าง เหลืองมัสตาร์ด ของฟอร์ด ก็อาจจะอยากได้ซิลิโคนที่สีเดียวกับรถนะครับ เก๋ดี

แต่ถ้าเป็นกุญแจ keyless ที่ออกแบบมาสวยๆ ขอแบบใสครับ โชว์ดีไซน์

ราคาก็อยู่ที่ว่า ทำออกมาให้ดูดีได้ขนาดไหน ถ้าดูดี ชอบมาก 200 ก็ซื้อครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Black - Grey - Transparent ครับ
ผมว่าราคาที่ผมพอใจซื้อ 100บาท +-  นิดหน่อยครับ
เคสโทรศัพท์อันใหญ่ๆ บางทีเป็นแบบแข็ง แบบซิลิโคน
ขายที่เสือป่ายังอันละ 20-50 บาทเลยครับ
นี่อันเล็กนิดเดียว เกือบ 200 บาท ผมว่าแพงไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2012, 17:26:11 โดย MoO Cnoe »

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Newhang

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
ชอบ 3 สี Brown , Black , Light Grey ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ใส่แล้วมันหนืด ๆ ครับ ชักเข้าออกจากกระเป๋ากางเกงไม่สะดวก เลยไม่ใส่

ใช่ครับ
มันเหมาะกับคุณผู้หญิงที่มีกระเป๋าถือมากกว่า โยนลงไปได้เลย หาง่ายเพราะสีเจ็บๆเนี่ยล่ะ