ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับการออกรถที่ศูนย์หนึ่ง แล้วซ่อมอีกศุนย์หนึ่ง  (อ่าน 4401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
สมมติว่า ผมต้องการที่จะซื้อรถยี่ห้อหนึ่ง ซึ่งศูนย์ปิ่นเกล้าอยู่ใกล้บ้าน แต่บริการไม่ดี(พูดง่ายๆว่าศูนย์ห่วย) ส่วนอีกศูนย์สมมติว่าเป็นศรีนครินทร์บริการดี แต่อยู่ไกลบ้านมาก

ถ้าผมต้องการที่จะซื้อที่ศูนย์ปิ่นเกล้า แล้วเอาไปเข้าตรวจเช็คระยะ ซ่อมบำรุง ที่ศรีนครินทร์ จะได้รับการบริการดีเหมือน ซื้อและซ่อมบำรุง ที่ศรีนครินทร์เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ก็เหมือนเอารถเข้าอู่อ่ะครับ

จะเข้าที่ไหนก็ได้

ขอให้เป็นของยี่ห้อนี้

ถ้าเขาบริการดีจริง

ไม่ว่าจะซื้อจากที่ไหนเขาก็ทำดีเหมือนกันหมดแหละครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ได้นี่ครับ ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย

เป็นหน้าที่ของศูนย์บริการทุกแห่งที่จะต้องรับรถ ที่ใช้แบรนด์เดียวกับโชว์รูมของตน อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

อิอิ ที่ผมอยากรู้ก็คือ จะได้รับการบริการที่ดีกว่าหรือเปล่าน่ะครับ

แต่เอาเข้าจริงๆ ตอนเลือกซื้อ ผมก้คงไม่ดุว่าใกล้ไกลหรอกครับ ผมก็หาที่เค้าลดและให้ของแถมเยอะที่สุดแหละ เนอะ

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
หากเป็นทึ่ กทม. บริการ(และเคลม)จะไม่แตกต่างกันนะ ผมว่า ยกเว้นรถยุโรปบางยี่ห้อ

แต่หากเป็นตจว. ที่ไม่ใหญ่ จะแตกต่างกัน ไม่ว่ายี่ห้ออะไร และจะชัดเจนมากหากเป็นรถยุโรป

อันนี้เท่าที่เจอมานะครับ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
คันของผมออกที่นิสสันหนองแขม

แต่ไปเข้า ทีเคเอฟ กระทุ่มแบน ดูแลอย่างดีครับ อะไรที่ศูนย์หนองแขมไม่เคลมให้

มาที่นี่จับเคลมให้หมด

ออฟไลน์ Cool Runner

เข้าได้ทุกที่จะต่างจังหวัดหรือในกรุงเทพ การบริการมันอยู่ที่ว่าศูนย์นั้นดีแค่ไหน
ถ้าเข้าไปแล้วบริการไม่ดีก็ร้องเรียนได้

ออฟไลน์ Triton

• Newbie
  • *
มันมีเรื่องของส่วนลดด้วยหรือเปล่าครับ คือถ้าเข้าศูนย์ที่เราซื้อจะมีส่วนลดพิเศษ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
บางที่ การบริการจะแตกต่างครับ แต่ใน กทม. ไม่เป็นไรหรอกครับ
I will buy Volvo some day.