ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ ford laser และมาสด้า323 โปเต้....  (อ่าน 6177 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
เมื่อวานไปเจอ ford laser โฉมสุดท้ายก่อนเป็นโฟกัสและรู้สึกว่าจะเป็นรุ่นพิเศษด้วยเพาะเห็นมีของแต่งมากมาย
เช่น sunroof skirtรอบคัน และด้านหน้าเป็นกระจังตาข่ายมีสัญลักษณ์ RS
มันเป็นรุ่นพิเศษใช่ไหมครับและมันคงจะมีน้อยคันด้วยใช่หรือไม่ครับ.....ช่วยบอกทีเอารูปมาลงให้ดูด้วย
^
^
^
ปล.เจอเมื่อวานในลานจอดรถครับเป็นสีแดงสวยมากๆแรกเห็นนึกว่าอยู่ในหนังtransformerยังไงยังงั้น

และในวันเดียวกันก็เจอมาสด้า323โปเต้ รู้สึกว่าจะเป็นตัวgtซึ่งก็งามไม่แพ้กัน

แต่ทำไมทั้ง2ตัวนี้ไม่ค่อยมีให้เห็นตามท้องถนนเลยครับนานๆจะเห็นสักทีเหมือนเรื่องข้างบน
มันเป็นเพราะอะไรครับ รถไม่ดีหรืออย่างไร แล้ว2ตัวนี้นำเข้าเหมือนโฟกัสกับ3หรือเปล่าครับ
แล้วพี่ๆน้องๆณที่นี้ถ้าให้เลือก laser กับ protege จะเอาตัวไหนครับ

แล้วน้า jimmy มีรีวีว 2 ตัวนี้หรือเปล่าครับ จะได้ไปค้น...ขอบคุณครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ขอถามเกี่ยวกับ ford laser และมาสด้า323 โปเต้....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 13:04:09 »
1. ใช่ครับ ตัวพิเศษ ออกมาในจำนวนจำกัด

2. รถมันขายไม่ค่ยดี ในช่วงเวลานั้นครับ ปริมาณรถก็เลยน้อย ใครเจอนี่รีบเก็บได้เลย

3. เคยขับ แต่ ตอนนั้น ยังไม่ได้ทำรีวิว รถสองรุ่นนี้ครับ
แต่ ขับ 2 รุ่นนี้จนเบื่อเอียนไปข้างนึงแล้ว จนไม่อยากขับอีก

โดยเฉพาะ โปรทีเจ้ ไม่ใช่ โปเต้ ชื่อหลัง ต้องไปถามบริษัทอาหารยอดคุณ โน่น ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: ขอถามเกี่ยวกับ ford laser และมาสด้า323 โปเต้....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 13:31:11 »
ภายในทั้ง2คันเล็็กมากกกกกกกกกกก

เบาะหลังนั่งได้แค่2คนจริงๆ

เพิ่มอีกคนเมื่อไหร่นี่ตาย

ถ้าให้เลือกระหว่าง2ตัวนี้เพิ่มตังอีกไม่กี่หมื่น

ซื้ออัลติสหรือซีวิค ไดเมนชั่นดีกว่า
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 17:13:12 »
ที่บ้านใช้มาสด้าหมดครับ
ผมเองก็ติดใจและจะไม่ยอมเปลี่ยนยี่ห้ออื่นเด็ดขาด เข็ดแล้ว
น้องโปทีเจ ตัวgt2.0นั้นสวยดี ขับมันมากครับ อัตราเร่งดี แถมยังเกาะถนนเป็นตุ๊กแกอีกต่างหากครับ
ไดเมนกับaltisนั้น หากคุณชอบช่วงล่างนุ่มๆก็ไม่ผิดห้องโดยสารที่กว้างขวาง
แต่ส่วนตัวผมว่าที่ข้างหลังแคบนั้นลองให้คนหลังนั่งดูดีกว่าครับทั้งนี้อาจเป็นเพราะเบาะหลังยื่นรับท่อนขาออกมา
จึงทำให้ดูแคบไม่ได้ทำเบาะสั้นไม่รองรับต้นขาเลยทำให้ห้องโดยสารดูกว้างหากชอบคิดจะซื้อให้ไปลองดูก่อนครับ
ช่วงล่างของแอสติสกะไดเมนชั้นนั้นส่วยตัวผมว่ามันยวบย้วยเกินไม่มั่นใจเวลาใช้ความเร็วสูง
ทั้งนี้อยู่ที่การตัดสินใจของคุณส่วนตัวผมเองชอบช่วงล่างของมาสด้ามากครับ
เรื่องอะไหล่กับศูนย์การบริการผมว่ามาสด้าผมว่าดีกว่าฟอร์ดของเล่นก็เยอะกว่าด้วย
ส่วนเหตุผลที่ไม่ค่อยเจอในถนน เพราะค่าตัวตอนออกใหม่แพงครับ ตัว gt นี่เป็นล้านเลยครับ
อีกทั้งมันดูเล็กยังมีทั้งศูนย์บริการที่ทุกคนยังกังวลไม่มั่นใจอยู่ทั้งบริการหลังการขายแต่เท่าที่ผมใช้มาไม่มีปัญหานะ
รถก็ดีไม่ต้องกลัวมาลุ้นว่าจะได้รถดีเฟคด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 19:38:34 โดย VenusF »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 20:14:51 »
โดยเฉพาะ โปรทีเจ้ ไม่ใช่ โปเต้ ชื่อหลัง ต้องไปถามบริษัทอาหารยอดคุณ โน่น ครับ

อ่าววว..   ผมก็หลงอ่าน "โพรทีจ" มาตั้งนาน  -0-''

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:14:36 »
รถดี ขับสนุก ดิบดิบ มันมัน คมคม สั่งได้
คันเล็กกว่าใคร คล่องตัว หนึบแน่น ตึงตังพอประมาณ

ผมชอบครับ