ผู้เขียน หัวข้อ: ครูดฟุตบาทแบบนี้ รุนแรงไหมครับ แล้วช่างเค้าซ่อมกันยังไงครับ  (อ่าน 22131 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
ถนนสองเลน จังหวะเลี้ยวรถ มีรถฝั่งตรงข้ามเบียดเข้ามา ผมจึงต้องหักหลบก็เลยไปครูดกับฟุตบาทครับ
รอยแบบนี้ รุนแรงไหมครับ ดูแล้วสีหลุดเข้าไปถึงเนื้อ และบุบลงไปด้วยครับ

แบบนี้ซ่อมยังไงครับ ทำสี เคาะ หรือว่าเปลี่ยนทั้งชิ้นเลยครับ
ซ่อมเสร็จแล้วจะกลับมาสวยเหมือนเดิมไหมครับ  >:(

• Newbie
  • *
เปิดประตูออกมา ตรงบันได มีสีหลุดด้วย  >:(

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
ผมว่าแค่ทำสีน่าจะได้น่ะครับ

แต่ปัญหาทำสีนี้มันจะสีเพี้ยนนี้สิ เป็นเกือบทุกคัน

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
เห็นแล้วกลุ้มใจแทน

ตรงบันไดรถ มันเปลี่ยนไม่ได้ครับ เพราะมันเป็นชิ้นเดียวกับโครงสร้างรถ
จะเปลี่ยนได้กรณีเดียวก็คือ ตัดต่อและเชื่อมใหม่ ซึ่งเค้าไม่ทำกัน
เพราะมันเป็นชิ้นที่สร้างความแข็งแรงให้กับตัวรถและพื้นรถด้วย

ผมมองจากภาพไม่ออกว่ามันบุบด้วยรึเปล่า แต่ถ้าบุบก็จะต้องแก้ด้วยวิธีคือ
เจาะรูเล็กเล็ก แล้วช่างจะให้ลวดตัว T สอดเข้าไปข้างแล้วดึงออกมา
แล้วค่อยเคาะกลับจากด้านนอกแล้วโป๊วให้เรียบแทน ที่ต้องทำอย่างนี้ก็เพราะว่า
เหล็กตรงบันไดรถมันมักจะเป็นเหล็กกล่องครับ ไม่ได้เปิดโล่งด้านใน
จะได้เอาเครื่องมือไปเคาะออกมาได้ ก็ต้องทำแบบนี้แล้วโป๊วปิดรูที่เจาะเอาแทน

นำเข้าศูนย์ฮอนด้าเลยน่าจะดีกว่านะครับ แบบนี้ให้อู่นอกทำ เดี๋ยวจะได้ช้ำกันอีกยาว
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เห็นแบบนี้ ผมนึกถึงคุณงามความดีของสเกิร์ตเลย ถ้ารถติดสเกิร์ตนะ จากหนักเป็นเบา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Civic FD เพื่อนผมเละกว่านี้อีกครับ :'(
ยุบเข้ามาเยอะเลย อัดเข้ากับมุมทางเท้าพอดี
ช่างไม่รับแก้แบบหายขาดครับ (ตัด+เชืี่อม)
เนื่องจากมันเสี่ยงเกินไป และคิดว่าคงไม่มีใครทำ
แต่แนะนำ2วิธี
วิธีแรกแบบทึ่คุณเนยว่าไว้ ว่าดึงออกมาแล้วโป้ว+ทำสี
วิธีที่2 สั่งสเกิร์ต มาใส่  :-\
วิธีแรกน่าจะเหมาะกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2012, 00:39:02 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

เห็นแบบนี้ ผมนึกถึงคุณงามความดีของสเกิร์ตเลย ถ้ารถติดสเกิร์ตนะ จากหนักเป็นเบา
อ่า เพิ่งเห็นว่าสเกิร์ตมีประโยชน์จริงจังก็วันนี้แหละครับ *-*

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Swift พี่สาวผมก็โดนครับ (ผมขับ)
บุบเข้ามาเลย อ่านวิธีซ่อมแล้วเครียด  :P

ออฟไลน์ YenChar

เพิ่งเอาแคมรี่เข้าซ่อมตรงนี้เหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่ามีกระถางต้นไม้ใส่ดินเต็มๆอยู่ โดนเต็มๆ
ของแคมรี่ มันเป็นแผงพลาสติก+รถสูง แค่เปลี่ยนแผงก็จบครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Fiesta ผมเคยซ่อมมาแล้วครับ โดนมอไซค์ชน
ผลงานตอนซ่อมเสร็จก็ออกมาใกล้เคียงเดิมมากๆครับ เพราะผมเทียบกับรถใหม่ในศูนย์เลย
แต่ผมไม่แน่ใจว่าวิธีทำคือยังไงครับ

ออฟไลน์ csamabat

ต้องหาอู่ดีๆทำครับ บางอู่ชุ่้ยๆ เคาะไม่เยอะแล้วใช้สีโป๊ว ปิดทับ ครับ    งานส่วนนี้แก้ยาก อย่างที่หลายท่านบอกเลยครับ มันเปลี่ยนไม่ได้
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ BlackSpeed

ต้องหาสเกิร์ตมาใส่ไว้ซะแล้ว
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ adis

เคสนี้ผมเคยโดนครับ ไม่มีสเกิร์ตด้วย ขับไปเบียดเอาท่อนไม้ ที่เทศบาลเอามาปักแบบเตี้ย ๆ ตรงฝาท่อระบายน้ำที่มันแตก
แทนที่มันจะปักให้สูง ๆ นะ ชุ่ยจริง ๆ มันปักเอาไว้สูงไม่ถึงฟุตครับ
ตอนมืด ๆ เราก็มองไม่เห็น ขับ city ไปเบียดเอาเต็ม ๆ ทั้งบันไดข้างทั้งประตูบุบเข้าไปเยอะครับ
ก็ทำเคลมแล้วเอาเข้าอู่ซ่อม ผมก็ไม่รู้เค้าซ่อมยังไงนะครับ
แต่ออกมาแล้วรถก็สวยเหมือนเดิม สีก็ไม่มีเพี้ยนอะไรครับ

• Newbie
  • *
กลุ้มใจเหมือนกันครับ ไม่รู้ทำเสร็จจะสวยเหมือนเดิมไหม

บุบเข้าไปนิดนึงครับ ตรงขอบล่างประตูสีถลอกนิดนึง

ตอนนี้เอาเข้าศูนย์ honda แล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
สงสัยคงต้องหา Skirt ข้างมาใส่บ้างซะแล้ว
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

• Newbie
  • *
Civic FD เพื่อนผมเละกว่านี้อีกครับ :'(
ยุบเข้ามาเยอะเลย อัดเข้ากับมุมทางเท้าพอดี
ช่างไม่รับแก้แบบหายขาดครับ (ตัด+เชืี่อม)
เนื่องจากมันเสี่ยงเกินไป และคิดว่าคงไม่มีใครทำ
แต่แนะนำ2วิธี
วิธีแรกแบบทึ่คุณเนยว่าไว้ ว่าดึงออกมาแล้วโป้ว+ทำสี
วิธีที่2 สั่งสเกิร์ต มาใส่  :-\
วิธีแรกน่าจะเหมาะกว่าครับ

ทำเสร็จแล้วสวยเหมือนเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
ประโยชน์ สเกิต ข้าง

แต่ใครช่วย บอกประโยชน์ สเกิตหน้าหน่อย  ;D

ออฟไลน์ JIRATH

แต่ใครช่วย บอกประโยชน์ สเกิตหน้าหน่อย  ;D

เอาไว้ครูดไม่ให้โดนชายล่างกันชนหน้าครับ 5555 :D :D :D :D :D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ LaTeX

เอาไว้ครูดไม่ให้โดนชายล่างกันชนหน้าครับ 5555 :D :D :D :D :D
มีเพื่อนบอกว่าสเกิตเอาไว้รับแรงกระแทกครับ