ผู้เขียน หัวข้อ: Golf gti หรือ scirocco ถ้าซื้อตอนนี้แล้วอีก 4 ปี ขาย จะได้ราคาประมาณเท่าไรครับ  (อ่าน 4216 ครั้ง)

ออฟไลน์ top

• Jr. Member
  • **
ถ้าใช้ไปประมาณ 40,000 km  สภาพเดิม ๆ  ช่วยประเมินราคาให้หน่อยครับว่าจะเหลือราคาถึงประมาณ 1 ล้านได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ช่วงนี้ถาม เรื่องนี้กันบ่อยจัง แสดงว่า campaign ใหม่ได้ผลดี คนสนใจจะออกกันเยอะ

อีกสี่ปี ขายล้านนึงพอได้อยู่แล้วครับ ต่ำสุดไม่น่าจะเกิน 8แสน ยังไงรถก็แรงมาก โฉมใหม่ก็อาจจะยังไม่ออก หรือเพิ่งออกใหม่ๆ

สนใจก็ซื้อเลยครับ รถดีอยู่แล้ว กำลังจะจองเช่นกัน ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าใช้ไปประมาณ 40,000 km  สภาพเดิม ๆ  ช่วยประเมินราคาให้หน่อยครับว่าจะเหลือราคาถึงประมาณ 1 ล้านได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

เอาสูตรเต๊นท์ไป...

ปีแรกหลังจากการใช้งาน หั่นราคาจากราคาตั้งออกไป 30% สำหรับรถยุโรป...
และปีต่อไป หักค่าเสื่อมปีละ 10%

น่าจะพอเห็นภาพ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ panerai

ซื้อขายจริงๆคงต่ำกว่า 1.5mB มั้งครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ถ้าตัว scirocco ผมว่าเกินล้านอยู่แล้วแต่อยู่ที่ว่าได้ ล้านต้นหรือกลาง
เพราะรถสมัยก่อนที่ราคาตกมากๆเกิดจาก
1ซ่อมแพง สมัยก่อนไม่มีเน็ตคนไม่ค่อยเล่น หาอู่นอกลำบากเจออู่ดีๆก็บอกคนอื่นได้แค่คนรู้จัก
2กินน้ำมันต่อให้ซ่อมได้แต่กินน้ำมันมากก็จบอยู่ดี แบบซื้อรถได้แต่เติมน้ำมันไม่ได้เจอเยอะแยะ
3ซ่อมจุกจิกไม่หายซักที
ราคามันก็จะตกมาก
ถ้ารถคุณใช้ได้ปกติไม่กินน้ำมันคุณจะเปลี่ยนทุกๆ 4-5ปีก็ไม่ใช่เพราะมันไม่ใช่รถญี่ปุ่นที่เปลี่ยนทุกครั้งที่โมเดลใหม่มาได้
รถยุโรปส่วนมากก็ใช้กัน7ปีขึ้นนะถ้าไม่ไปเจอคันที่มีปัญหา หรือพวกที่ซื้อขับเท่ๆแล้วเปลี่ยนบ่อยๆ1ปีขาย

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
ผมรอสอนตอน 800,000-1,00,000 ดีกว้า ถ้าวิ่ง 40,000 จริงนะ

ออฟไลน์ simcity

ผมให้ปีแรกลงซัก 15% ปีต่อๆไป 10%

สรุปรถราคา 2 ล้าน

ใช้ 1 ปีแล้วขาย = 1.7 ล้าน

ใช้ 2 ปี = 1.53 ล้าน

ใช้ 3 ปี = 1.377 ล้าน

ใช้ 4 ปี = 1.239 ล้าน

คงไม่หนีจากนี้มากครับ ถ้ารถสภาพดี ไม่เคยชน ไมล์น้อยก็บวกเพิ่มได้นิดหน่อย

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับราคาตลาดในขณะนั้นด้วยครับ

ปล. ถ้าจะเล่น Scirocco ตอนนี้ ราคาป้ายแดงแบบนี้ อย่าไปกลัวเลยครับ

เพราะก่อนหน้านี้ คนอื่นเค้าถอยกันมา 2.4-2.6 ล้าน

ดังนั้น อนาคตในตลาดมือสอง พอคนพวกที่ซื้อก่อนจะขายรถ จะไม่ลงต่ำมาก เพราะขาดทุนเยอะแล้ว

ทำให้มือสองราคาน่าจะยังดีอยู่ครับ