ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปเขาบอกว่า "เวลาขับรถ อย่าซ่า เดี๋ยวโดนเเบบนี้"  (อ่าน 6373 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ลุงแกใจดีนะเนี่ย ถ้าเป็นคนไทยโดนไปสักเม็ดสองเม้ดละ  ;D

ออฟไลน์ grev

• Full Member
สมน้ำหน้า

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
น่าจะจัดซักเม็ดที่ขา แล้วบอกว่าตกใจจะโดนทำร้าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

0:50 :กลึ่กชิ้ก!!

คนไทยไปก๊อปมือีกแล้ว แต่กรณีนี้หวังว่าเจ้าของคลิปต้นฉบับโดนจับและลบไฟล์ไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• **
สมควรแล้วครับ ดูแล้วขึ้น อยากจะใส่ไปสักนัด

ออฟไลน์ armyfst

ไม่เข้าใจ...ลุงนี่เค้าไปทำไรให้นะ... ???

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมว่าเหตุการณ์มันน่าจะมาก่อนจากนี้นะคัรบ
เหมือนว่ามีเรื่องกันก่อนที่หนุ่มเสื้อฟ้าจะปาดเลนเข้ามาอีก

แต่ก็ดี เจอของจริงเข้าไป จะได้หายซ่า
เรื่องนี้ตาลุงก็น่าจะโดนจับด้วย ชูปืนหราขนาดนั้นกลางที่สาธารณะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
พูดตามตรง เป็นผมรอให้ไอ้นั่นมันฟาดก่อนซักทีแล้วปืนลั่นใส่ จะตายหรือไม่ผมไม่สนใจ ผมไม่ใยดีกับคนที่มาร้ายกับผมอยู่แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ loading

• **
ผมก็ไม่รู้ครับ เปิดไปเจอเลยเอามาให้ดู

ออฟไลน์ 0%

ผมว่าปกติ ของคนรัซเซีย

ป่าเถื่อน ดิบๆ แบบนี้แหละ

เคยไปต่างประเทศ ใครพูดไม่ถูกใจ เอาเท้ายันหน้าหงาย ตรงนั้นเลย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ไม้ยาวกว่าปืน ไปกลัวทำไม หะ! ;D

ออฟไลน์ jaejukjik

• **
เรื่องนี้จะไปว่าพ่อหนุ่มนั้นคนเดียวก็ไม่ได้ เพราะเราไม่รู้มันเกิดอะไรขึ้นก่อนหน้านั้น

ส่วนตาลุงนั่นทำแบบนี้ ก็อาจไม่ผิดถือว่าป้องกันตัวเอง เพราะหลักฐานเป็นคลิปก็มีครบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเริ่มคิดจะติดกล่้องหน้ารถดีไหม

ออฟไลน์ HornbilL

ไอ้หนุ่มนี่หงอยไปเลย อุตส่าวิ่งไปเอาไม้มา 555

แต่ลุงแกคงเคยฝึกคอร์สป้องกันตัวหรือไม่ก็ทหารเก่า วิธีปลดอาวุธลุงแกเป๊ะมาก  ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ดูแล้วปลงครับ บางครั้งผมก็ถามตัวเองเหมือนกันว่า ทำไมเดี๋ยวนี้บนถนนหนทาง มันถึงโหดกันขนาดนี้

ใครผิดใครถูก บนถนน เราผู้ดูไม่มีทางรู้ได้

พอเกิดความสูญเสีย ทุกคนที่สูญเสียก็ต้องกลับมาถามตัวเอง หรือถูกถามว่า

มันคุ้มกันเเล้วหรือ ชีวิตเรา ภาระที่คนเราแต่ละคนต้องแบกไว้ มันคุ้มแล้วหรือ ที่จะเอามาแลกกับเรื่องราวแบบนี้บนถนน

ใช้รถใช้ถนนกันอย่างระมัดระวังและใจเย็นกันนะครับ

ออฟไลน์ hutzero

ดูแล้วไม่ขำหรอกครับ   เพราะเคยเจอมากับตัว  คนรู้จักไปยิงกันตายทั้งคู่พร้อมกับคู่กรณีกลางถนน 

ตอนนี้ลูกๆเค้ายังอยู่ในความดูแลของสังคมสงเคราะห์อยู่เลย   

ทำอะไรอย่าใช้แต่อารมณ์เลยครับ   ฝากตือนทุกท่าน ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ 2k

ดูจากวิดีโอแล้วคาดว่าเรื่องน่าจะเกิดจากการที่รถคันฟ้าขับขี่กวนประสาทก่อนลุงแกเลยตอบโต้คืน อาจจะปืบแตรด่าหรือไม่ก็ไม่ให้แซง ไอ้หนุ่มนี่เห็ยเป็นคนแก่เลยนเอาใหญ่ ปาดหน้าแล้วท้าทายกลับไปเอาท่อนเหล็กในรถมากะจะเอากันถึงตาย เชื่อว่าลุงคนนี้ไม่น่าจะเป็นคนหาเรื่องก่อนพิจารณาจากการที่พยายามถอยหลังหนีเพื่อหลีกเลี่ยงการปะทะกัน ฝ่ายที่ยอมถอยหนีก่อนคือฝ่ายที่มีปืนนะครับ เค้ายอมถอยก่อนแล้วค่อยใช้อาวุธในยามคับขันจริงๆ รูปการณ์มันอธิบายนิสัยคนได้คร่าวๆแล้ว

คิดว่าลุงแกน่าจะเป็นตำรวจเก่า จากท่าทางเตรียมยิงที่ทะมัดทะแมง การบอกให้อีกฝ่ายทิ้งอาวุธและยกมือขึ้นคุกเข่าลงกับพื้น และแกก็ไม่ลดแนวลงลงด้วย ท่าที่แกไม่ประมาทไม่ละมือจากปืนลงไปเก็บอาวุธแต่ใช้เท้าเขี่ยแท่งไม้ออกให้ห่างจากอีกฝ่ายป้องกันการพุ่งตัวไปหยิบอาวุธมาทำร้าย ท่าที่แกเก็บปืนเข้าเอว ทุกท่าทางเป้นของคนที่ได้รับการฝึกอบรมมาแล้ว ซึ่งต่างประเทศการที่อีกฝ่ายเอาอาวุธมาขนาดนี้แกมีสิทธิยิงนะครับ ถือว่าป้องกันตัวได้ คนแก่อายุมากกับวัยรุ่นมีอาวุธปรี่เข้ามาเนี่ยมีน้ำหนักมากพอให้ยิงเลยล่ะ   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ siamparadise

• **