ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปลองแล้วครับ c220 CDI  (อ่าน 7558 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
วันนี้ไปลองแล้วครับ c220 CDI
« เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 18:58:00 »
วันนี้ ผมไปลองมาละครับ แต่ให้แฟนลองนะ ผมนั่งสำรวจรถอย่างเดียว เวลาน้อยด้วย ได้ขับไปรอบใหญ่ 1 รอบ     

วันนี้ที่ไปลองไปลอง CDI ครับ โดยรวม ชอบมาก เสียงไม่ดังเลย นั่งแบบจับผิด ปิดวิทยุ และออกมานอกรถ ก็ไม่รู้สึกว่าดังครับ
แฟนขับ ดูคล่องตัวดี และพอถนนโล่ง ชีกดไม่บอกครับ ก็ได้หลังติดเบาะเลยทีเดียวนะ พอได้อยู่ เร่งน่าจะสนุก
(ผมไม่ลองเพราะกลัวติดใจ ยังไงก็รถแฟนครับ รู้อยู่แล้วว่าดี    )
อุปกรณ์ต่างๆ ครบถ้วน ตามการใช้งานปกติครับ แต่ที่ผมชอบคงเป็นตัว park assist กับ driver assist ที่เตือนตอนง่วง
ผมว่านะ มันมีไว้ดีมากเลย ซึ่งทำให้มันต่างจากรถญี่ปุ่น เรื่องของความฉลาดนี่แหละ
การเพิ่ม 250000 แล้วได้พวกนี้ + เบาะ memory และความประหยัดเวลาเติมน้ำมัน ทำให้ c220 CDI นี่ น่าสนใจขึ้นมาทันทีครับ

ตอนนี้ทำการบ้าน ว่าอันไหนเหมาะสุด เพราะการใช้งาน ก็คาบเกี่ยวกัน ราคาก็คาบเกี่ยวกัน  แต่คงไม่นานครับ ไม่นาน    ;D

option ของ c200 std ที่เพิ่มราคามา 1 แสน มีตามนี้

1. พวงมาลัย 12 ปุ่ม + ปรับไฟฟ้า
2. จอหน้าปัด สี
3. กระจกมองข้างพับได้ พร้อมไล่ฝ้า
4. DRL

ส่วนเบาะไฟฟ้าเต็ม + memory ไม่ได้ครับ ปรับ semi ไฟฟ้า เหมือนเดิม 

วันนี้ที่ไปดู สรุป c200 std ไม่มีเบาะ memory เลยลดความน่าสนใจไปหน่อย แต่ได้ DRL มา น่าจะสวยขึ้นเยอะ

ตัดสินใจได้ จะมาบอกครับ  ;D
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
Re: วันนี้ไปลองแล้วครับ c220 CDI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:09:45 »
ติดตามคุณ Monn มาหลายกระทู้แล้วครับ

คุณ Monn น่าจะอยู่ชมรมเดียวกันกับผมนะครับ

"ชมรมคนรักเมีย"ครับ

เข้าเรื่องเลยครับ

หากตัดสินใจได้แล้ว ว่าคำตอบเป็น Mercedes

จะรอจองในงาน motor expo หรือไม่ครับ

ส่วนตัวมองว่า อาจมีโปรโมชั่น ส่วนลด ของแถม ที่น่าสนใจกว่าตอนนี้นะครับ

แม้ว่าอาจต่างกันไม่มาก แต่ช่วงเวลาไม่ถึงสองเดือนนี้ ก็คุ้มที่จะรอนะครับ

ขอให้ได้รถดีสมใจนะครับ

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
Re: วันนี้ไปลองแล้วครับ c220 CDI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:10:07 »
C220cdi เลยครับ ประหยัดนํ้ามัน แล้วมาเป็นสมาชิก w204ด้วยกันนะครับ ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:18:46 »
ติดตามคุณ Monn มาหลายกระทู้แล้วครับ

คุณ Monn น่าจะอยู่ชมรมเดียวกันกับผมนะครับ

"ชมรมคนรักเมีย"ครับ

เข้าเรื่องเลยครับ

หากตัดสินใจได้แล้ว ว่าคำตอบเป็น Mercedes

จะรอจองในงาน motor expo หรือไม่ครับ

ส่วนตัวมองว่า อาจมีโปรโมชั่น ส่วนลด ของแถม ที่น่าสนใจกว่าตอนนี้นะครับ

แม้ว่าอาจต่างกันไม่มาก แต่ช่วงเวลาไม่ถึงสองเดือนนี้ ก็คุ้มที่จะรอนะครับ

ขอให้ได้รถดีสมใจนะครับ

;D ขอบคุณครับ อยากได้หลายๆ ความเห็น จากหลายๆ ที่

คิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่า ผมว่าอาจจะไม่ต่างมาก กำลังต่อรองอยู่ อิอิ เดี๋ยวคงรู้ผล หากลดให้มากพอ คงไม่รอครับ  :D

อีกอย่างคือผมเองไม่ชอบไปเบียดๆ จองรถ เหมือนรีบๆ และอีกอย่าง บางทีรถที่ฮอตฮิต ไม่ค่อยได้อะไรเพิ่มมากครับ

ใจไป CDI อีกอย่าง คือเครื่อง  ตัวเบนซิน เมืองนอกปลดประจำการไปแระ  เป็น 1.6 เลยลังเลว่า เอาดีไหม

อิอิ เหมือนตอบตัวเองไปแล้ว ยังไงไม่รู้   

ตอนนี้กลายเป็นแฟนบ่นว่า "ตกลงใครอยากได้กันแน่"  555

C220cdi เลยครับ ประหยัดนํ้ามัน แล้วมาเป็นสมาชิก w204ด้วยกันนะครับ ;D

ขอบคุณครับ  สงสัยไม่พลาดแน่ๆ ครับ อยู่ที่ว่า เมื่อไหร่ดี  อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 20:17:51 »
ไม่ดูว่าเป็นเบนซินหรือดีเซล ผมว่าแค่ 4 อย่างที่ได้ต่างกันก็เป็นเหตุเป็นผลที่ควรเลือก CDI แล้วครับ
(ผมไม่ได้ชี้นำนะ  :D)

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 00:31:10 »
เบนซ์ช่วงนี้ส่งรถช้านะครับ และไม่จำเป็นผมไม่แนะนำให้จองตามงานมอเตอร์โชว์เลย ไปเจอดีลเลอร์มั่วๆ เลือกไม่ได้ นอกงานได้เลือกได้คุยดีกว่า
ผมจองมอเตอร์โชว์ 1 เม.ย. 55 ณ วันนี้ยังไม่ได้รับรถเลยนะครับ E300 AV เซลส์บอกว่าคงต้อง ธันวานี้ครับ C Class ไม่รู้ว่าต้องรอนานมั้ย

ออฟไลน์ kendo393

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:53:34 »
C class แฟนผมจอง 4 ด. รับรถแล้วครับ  ทำไมคุณgayji รอนานจัง

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:20:51 »
นี่ถ้าทาง MB เค้าออกตัวนี้มาก่อนหน้านี้ ในราคานี้ รับรองค่ายคู่แข่งไม่ได้ตังต์ผมหรอก เสียดาย MB เค้าคิดช้า (มาก) ไปหน่อย

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 17:29:24 »
วันอาทิตย์ไปลองมาเหมือนกัน วิ่งเส้นวิภาวดี  ถ้าโล่งๆ ลองกดดู จาก 80 - 160 ยังติดเบาะได้อยู่ครับ แรงบิดถูกใจค่าน้ำมันสบายกระเป๋า  พอถอนคันเร่ง เหมือนระบบมันจะทดเกียร์ ทำให้รถหน่วงช้าลงเอง

ที่ชอบ คือ การเซทช่วงล่างครับไม่นุ่มไม่แข็ง เบาะหลังพนักศรีษะกำลังดี
ที่ชอบอีก คือ ไฟหน้า เป็น daytime คู่ fog lamp ถ้าเบื่อ เปลี่ยนเป็น LED ได้โดยไม่ต้องแปลงอะไรมากแล้ว
ที่ไม่ชอบ ผมว่าที่วางแขน ประตูหลังของทั้งสองข้างเตี้ยไป ประมาณ 5  - 10 เซน
ระบะ เซนเซอร์ จะมีเสียงเมื่อใกล้ชน ( แต่ก่อนหน้านั้นจะมี แถบ ไฟให้ดูว่าใกล้แค่ไหน พอใกล้เกือบชนเสียงถึงมา ตกใจทุกที )

ผมถามเซลล์มา ช่วงนี้ รถ ตัว c 200 cdi มอบตุลา ล๊อตนี้ อีกทีต้องรอ เดือนมกราเลย ( ลุ้น พฤศจิกา กับ ธันวายาก )
แต่ถ้าสน c200 ช่วงเดือนธันวา รถเข้าเยอะมากครับ จน มีรถเยอะกว่ายอดจอง ( ณ เวลานี้ )