ผู้เขียน หัวข้อ: PS : อิสระแห่งการสร้างสรรค์ เพื่อปลุกทุกส$  (อ่าน 3890 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
"อิสระแห่งการสร้างสรรค์ เพื่อปลุกทุกสัมผัสให้ลุกเป็นไฟ"...

Photoshop ชิ้นนี้ได้แนวคิดมาจากกระทู้นี้ ฮุนไดปรับลดราคา Elantra เกียร์ออโต้ลงถึงสองแสนบาท
ซึ่งทำให้ผมนึกถึงรถที่มีชะตากรรมคล้ายๆกัน
รถคันนี้เปิดตัวเมื่อปี 2553 ตอนแรกมี 5 รุ่นย่อย ก่อนเปิดราคาขายคนให้ความสนใจกันมาก แต่พอรู้ราคาปุ๊บ ถอยหนีกันเป็นแถวเลย จึงทำให้ยอดขายต่อเดือนไม่เกิน 200 คัน (แถมโฆษณาชิ้นแรกอย่างกับคนในรถกำลังนั่งไปงานศพอีก :-\)
ต่อมาเมื่อเวลา 1 ปีผ่านไป ได้เปิดตัวรุ่น Limited ซึ่งเหมือนเป็นลางบอกเหตุแก่ลูกค้าที่ซื้อไปก่อน ต่อมาเกิดอุทกภัยขึ้นในประเทศไทย จนทำให้รถรุ่นอื่นๆในค่ายไม่สามารถผลิตได้
จึงมีการหักหลังลูกค้าเก่าครั้งที่สองโดยการเปิดตัวรุ่น SE ซึ่งราคานั้นถูกกว่าราคาของรุ่นต่ำสุดตอนเปิดตัวเสียอีก :P
ปัจจุบันนี้รถรุ่นนี้เพิ่งจะ Minorchange ไปเมื่อวันที่ 4 กันยายนที่ผ่านมา...ซึ่งก็คือ

"Honda Freed"

จึงเป็นที่มาของ PS ชิ้นนี้ครับ ;)

"Hondai Frelantra" (มาจาก Honda+Hyundai และ Freed+Elantra)

ปล. เมื่อวันก่อนผมเปิดเว็บอุปกรณ์แก็สยี่ห้อหนึ่ง ไปเจอ"รถยนต์ 4 พลังงาน" :o เลยเอามาให้ชมกันครับ (ขอลงเป็นลิ้งค์ Youtube แล้วกันนะครับเดี๋ยวจะหาว่าเป็นโฆษณาแฝง :))

สงสัยเชื้อเพลิงถังเดียว คงจะวิ่งได้รอบโลก ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 19:24:15 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
Re: PS : อิสระแห่งการสร้างสรรค์ เพื่อปลุกทุกส$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 20:56:53 »
ผมว่าดูไปดูมา หล่อกว่าตัวปัจจุบันอีกคับ KEEP UP THE GOOD WORK, MAAN! =)
 ;D ;D LUV IT

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
Re: PS : อิสระแห่งการสร้างสรรค์ เพื่อปลุกทุกส$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:52:55 »
ว้าว สวยมากๆเลยนะครับเนี่ย  :o

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:43:02 »
ตัดต่อเนียนดีครับ แต่น่าจะเกลี่ยสีให้เข้ากันหน่อยครับ

ไอเดียดีครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:45:35 »
ฝีมือดีจริงๆครับ นับถือๆ
ดูดีไปอีกแบบนะ ผมว่า  ;D

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:18:52 »
หน้า ฮุนได ท้ายฟรีด ปี๊ดปรู๊ดมาก อิอิ