ผู้เขียน หัวข้อ: นโยบายลด1แสนถ้าต้องซื้อเพื่อนๆจะเลือกซื้อรถอะไรครับ  (อ่าน 11123 ครั้ง)

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
ซิตี้แน่นอนครับ  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แล้วลูกจะใช้ต่อกันมั๊ยฮะ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
DBL 4x4 3.2 R AT ABS/DSC/Leather >>>>   988,000 Baht

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกแฟนจะเอาแจ๊ส     
ตอนนี้เอาเงินไปซื้อที่แล้ว ;D

ออฟไลน์ Tyde

กระบะ 4 ประตูครับ  คุ้มมาก  โดยเฉพาะสถานะการณ์ตอนนี้   ;D

ออฟไลน์ inew

• Full Member
จัด BT50 4×4 R 3.2L ABS+DSC  เกียร์ธรรมดา ใส่แม็กซ์เงาๆ มาพ่นควันดำเล่น  ;D

ออฟไลน์ Jew

• **
City car :  City 2012
กะบะเเล้วเเต่ชอบ เเต่เป็นผมเอา : Dmax
Eco car : Swife

ออฟไลน์ Headman

ถ้ามีตังค์ด้วยนะครับ ผมซื้อ swift ตัวท๊อปเลยครับ

แต่ถ้าจะเอาความจริง ผมไม่สนใจรถคันแรกเลยนะครับ (ตอนนี้ผมยังไม่มีรถซักคันซื้อได้สิทธิแน่นอน)

รถคันแรก คันที่ 2 หรือยังไง สุดท้าย ผมก็ต้องจ่างตังค์อยู่ดี

เพื่อนที่สนิทกัน ก็อาการเดียวกันครับ รถคันแรก เอาดี หรือว่ายังไง......ปรากฎว่า มันไปซื้อ 626 cronos มาครับ ราคาก็ประมาณ
130 000 ที่เหลือ ทำใหม่หมดทั้งคัน เกียร์ ออโต้ด้วย เครื่อง วี 6 แก๊สไม่ติด

มันใช้เงินปั่นไปอีกประมาณ 100 000 ทำสีทั้งคัน จัดการเครื่อง ช่วงล่างเปลี่ยนเกือบหมดทุกชิ้น ภายใน ทำเบาะใหม่ด้วย
ร่วมๆ มันใช้เงินไปไม่เกิน 300 000 บาท ได้รถที่สมรรถดีมากๆ คันนึง ใช้ยาวๆ ขับไปทางไหนก็มีแต่คนมอง นั่ง 4 คนสบายๆ
คันใหญ่ เครื่องแรง (ไปลองมา 180 นิ่งๆ ) ใช้สบายๆ ไปอีกหลายปี

ถ้าเป็นผม เงินของผม ผมคงทำแบบนี้เหมือนกันแหละครับ อีกอย่างมันได้ความ "ภาคภูมิใจด้วยครับ" รถผม ทำเองกับมือ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ HYDE--

เครื่อง 1.5 ผมคงเอา Jazz ครับ เพราะ Fiesta มีแล้ว ถ้าไปเอา Mazda 2 มันก็แคบพอกัน ผมไปนั่งของเพื่อนรู้สึกว่ากว้างกว่า Fiesta เยอะมาก
กระบะ ผมเอา BT 50 ยกสูง 4 ประตู
Eco car ต้อง Swift เท่านั้นนน เพราะขับ March แล้ว ไม่ปลื้มอย่างรุนแรงมากๆ

ออฟไลน์ Nioka

กระบะ 4 ประตู 4x4 ตัวท๊อป ไม่เกินล้าน ผมว่าคุ้มอะขอเจ้าตลาดด้วยจะดีมากเพราะ 5 ปีขายเปลี่ยนคัน

ได้กระบะ 4x4 1 คันราคา 900,000 บาท อุปกรณ์มากมาย แล้วแต่ ยี่ห้อ

ผ่านไป 5ปี ขายเปลี่ยนคัน ราคาน่าจะได้ 600k-700k แล้วแต่สภาพ หายไป นิดเดียวคุ้มอะ

ออฟไลน์ H.

Jazz MT หรือ BT-50 ถ้าเงินถึง
H.

ออฟไลน์ WhoIsI

• **
ผมเอากระบะสี่ประตูครับ คุ้มที่สุดเพราะได้คืน 100000 เต็ม และไม่จำกัดซีซี  มันดีกว่ารถเก๋งครับ :)
กระบะ 4 ประตู รุ่นไหนหรอครับได้คือ 100,000 เต็ม
ไม่จำกัดซีซี แต่ราคาขายต้องไม่เกินล้านนะครับ

เท่าที่เห็นก็มีแต่อีสุซุที่ได้คืนเต็มแสน

ออฟไลน์ Amaranthe

กระบะ 4 ประตู ไม่มีรุ่นไหน ได้คืนถึง 1 แสน ไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
Eco Car : Swift
B-Segment : Fiesta 1.5, Jazz Hybrid
Pickup : Ranger WT 2.2 6 AT

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมคงซือ
ไม่เจ้า Mirage 1.2Glx

ก็ City S CNG ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

honda jazz เพราะซื้อแล้ว  ;D ;D ;D
แต่อยากได้jazz ไฮบริดมากกว่า ยิ่ง-ภาษียิ่งคุ้ม

ออฟไลน์ toonze

ผมเอากระบะสี่ประตูครับ คุ้มที่สุดเพราะได้คืน 100000 เต็ม และไม่จำกัดซีซี  มันดีกว่ารถเก๋งครับ :)

เข้าใจอะไรผิดป่าว ได้คืนไม่เต็มทุกรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

Fiesta 1.5 ไม่ก็ Chevrolet Sonic ครับ

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
Fiesta 1.5 ไม่ก็ Chevrolet Sonic ครับ
ตามนั้นครับ Chevy Sonic เท่านั้นครับ
เพราะมันสด ใหม่ และมันหล่อ มว๊ากกก... นี่เป็นเหตุผลด้านอารมณ์ล้วนๆ ;D
แม้มันจะอืดไปนิด เครื่องเล็ก(1.4)ไปหน่อย ที่สำคัญ"แค่มันไม่ใช่รถตลาด"
แต่สำหรับผมรับมันได้นะ แลกกับช่วงล่าง และความปลอดภัย
ออกมาได้อาทิตย์กว่าแล่ว ขับสนุกมากๆครับ :)
Sonic SoMe

ออฟไลน์ IncarRus

แอบฝัน,,, ว่าก่อนสิ้นปี Ford Ranger T6 3.2 จะมีตัวรองท๊อป
....จัดราคา,,, มาไม่ถึงล้าน, ได้คืนภาษีพอดี

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ส่วนตัวผมก็ยังชอบซิตี้เหมือนเดิมครับ..

ช่วงล่างไม่ได้ด้อยกว่าเฟียสต้าเท่าไหร่เลย.. ทั้งๆที่ผมเป็นคนขับรถเร็วอยู่ด้วย...

เมื่อดูโดยรวมแล้ว ผมว่าซิตี้ก็ยังถูกใจผมที่สวดดด...
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ jokerone

• **
fiesta 1.5 S ครับ
ผมสนใจเครื่องตัวนี้มากครับ