ผู้เขียน หัวข้อ: นโยบายลด1แสนถ้าต้องซื้อเพื่อนๆจะเลือกซื้อรถอะไรครับ  (อ่าน 11045 ครั้ง)

ออฟไลน์ setta

• Newbie
  • *
วานเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาแชร์ครับว่า
นโยบายลดแสนบาทของรัฐ ในความคิดเห็นของเพื่อนๆ
คุณจะเลือกซื้อรถรุ่นไหนกันบ้างครับ เหตุผลเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Fiesta 1.5 ครับ

อัตตราเร่ง ช่วงล่างดี ระบบต่างๆฉลาดดี เคยขับแล้วประทับใจ option เยอะดี ค่อยไปวัดดวงกับเรื่องบริการเอา

ปล ขอนอกเรื่องนิดนึง ใครอยากให้ fiesta ตีนต้นพุ่งๆ ลองเติม E85 ผสมครึ่งๆกับอย่างอื่นดูครับ ต้นมาไวกว่าเห็นๆ เพื่อนผมตอนนี้วิ่ง E85 เพียวๆแล้ว no kit ไฟ engine ขึ้นแต่ขับแล้วยังไม่พบปัญหา กินกว่า E20 ประมาณ 20-30% คิดแล้วต่อกิโลถูกลงประมาณ 50สต แต่ประเด็นมันอยู่ตรงแรงขึ้นมากๆๆๆๆ ใช้ OBD วัด 0-100 E85 เร็วกว่า E20 1วิเต็มๆ 0-100 E85 11.78วิ วัดโดย OBD reader ใครอยากลองแต่ไม่อยากให้ไฟ engine ขึ้นอย่าผสมให้เกิน E60 ตอนนี้กำลังหาร้านเปลี่ยนพวกชิ้นยางต่างๆพวกท่อน้ำมัน ยางโอริง

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Cityไม่ก็Jazz ขอสบายใจมาก่อนอีกอย่างในอนาคตขอสบายกระเป๋าตังค์ไว้ก่อน

ออฟไลน์ Fly to dream

เฟียสต้าอีกคัน เอา 4 ประตู  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ไม่ซิตี้ ก็บริโอ้ ซีดานครับ ชอบเครื่องฮอนด้าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แจ๊ส เฟียสต้า

ออฟไลน์ MUK

ผมเอากระบะสี่ประตูครับ คุ้มที่สุดเพราะได้คืน 100000 เต็ม และไม่จำกัดซีซี  มันดีกว่ารถเก๋งครับ :)

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
CITY ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Jazz 1.5V อเนกประสงค์เหมาะสำหรับครอบครัวเล็กๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
กระบะ 4 ประตูครับ ไม่ toyota ก้ isuzu

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

สวิฟท์ตัวท็อปครับ

เอามาวิ่งเปรี้ยวๆ ในเมืองเล่น

ปล. แต่ปัจุบันใช้สิทธิกับแจ็สไปแล้ว

ออฟไลน์ Action

1. กระบะ 4 ประตู ยกสูง ที่ไม่เกินล้าน << อันนี้ผมจะเอาไว้เปรี้ยวแข่งกะรถบ้าพลังทั้งหลายหน่อย
2. Swift ตัว Top << เอามาให้แฟนขับไปทำงาน
3. City ตัว Top << ก็เผื่อไว้นั่นแหละ ให้แฟนขับไปทำงาน

ถ้าให้ผมเลือกก็มีอยู่ในใจเท่านี้แหละ เรียงตามลำดับเลย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ johnlee

เอาอีโคคาร์พอครับ ถึงได้คืนไม่เต็มแสน แต่วิ่งแล้วประหยัดทั้งน้ำมันและค่าบำรุงรักษา
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เฟียสต้าคร้าบบ

ออฟไลน์ MC Stradale

ขับในเมืองรถติดผมคงจะเลือก Mirage อ่าครับ

แต่ City ก็น่าสนนะครับ :D

ออฟไลน์ Sammy_

กระบะ 4 ประตู
Fiesta 1.5

ผมขอแค่นี้จริงๆ

ออฟไลน์ simcity

Swift or Ford Ranger WT

ออฟไลน์ patzahut

ผมจัด City รุ่น V มาแล้วครับ  เนื่องจากราคารับได้(เพราะคืนภาษี1แสนเต็ม) ภายในกว้างใช้ได้ ไม่อึดอัด

รุ่นที่คุ้มๆอีกคงเป็นพวก กระบะ 4 ประตูอะครับ แต่พอดีใช้รถในเมืองบ่อยการจอดทำได้ไม่คล่องตัวเลยต้องอดไป

สวยๆทั้งนั้น BT50 , Ranger , กระบะร้อยปี เนื่องจากไม่จำกัด CC เลือกตัว Top ก็ได้ส่วนลดไม่เหมือนเก๋งไม่เกินพันห้า

ออฟไลน์ nickname026

• **
สวิฟ แจส เฟียสต้าครับ ผมชอบรถ 5 ประตู

ออฟไลน์ 9000

ซูซูกิ สวิฟ  อยากหล่อแบบ หลุยส์ สก็อต อิๆ  :D

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
วีออสครับ ใช้ยาว ยันลูกบวช  ;D

ออฟไลน์ Scarecrowman

swift หรือ Jazz ครับ

ออฟไลน์ Meow

Swift ครับ รถดี และสวยมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
City กับ Vios ครับ
เพราะว่าใช้สิทธิซื้อแล้วจริงทั้ง 2คัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Cpete

ตอนนี้ถ้าเน้นคุณภาำพๆไม่คิดมากกับศูนย์ ก็Fiesta 1.5 >>100k return Down to 549k
or City 1.5 >>100k Return

other than that ก็ Ranger / Ranger WT >>83k/89k down to 736k for Hi-rider 6AT

ออฟไลน์ Deaw

ผมเอากระบะสี่ประตูครับ คุ้มที่สุดเพราะได้คืน 100000 เต็ม และไม่จำกัดซีซี  มันดีกว่ารถเก๋งครับ :)
กระบะ 4 ประตู รุ่นไหนหรอครับได้คือ 100,000 เต็ม
ไม่จำกัดซีซี แต่ราคาขายต้องไม่เกินล้านนะครับ

ออฟไลน์ mongolias

ในชีวิตจริง ได้ใช้สิทธิ์กับเขาด้วย แต่เป็นของภรรยานะครับ กับเจ้า City
ส่วน ถ้าผมได้ใช้สิทธิ์ คงเลือก Jazz ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อยากได้กระบะก็คงต้องเอาตัว 4ประตูเลือกเอาแล้วแต่ชอบหน้าตา มันกินกันไม่ค่อยลงหรอก ต่างกันนิดๆหน่อย ชอบคันไหนก็คันนั้น

ส่วนเก๋ง ผมว่าวีออส ใช้ยันลูกโต

ออฟไลน์ nikraman

• **
วีออสดีสุดในการใช้ยา่ว ๆ