ผู้เขียน หัวข้อ: :. .: :. ใครได้ NFS Shift มาเล่นแล้วบ้างครับ เอ้า... โชว์รถกันหน่อย .: :. .:  (อ่าน 20150 ครั้ง)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
เกิดคาดแฮะเกิดคาด ...  ;D

ได้เล่นครั้งแรกแล้วตะลึงครับ ไม่คิดว่า Need For Speed จะทำได้ถึงขนาดนี้
ภาพสวยขึ้นโดยที่ใช้ทรัพยากรเครื่องลดลง Texture ต่างๆทำได้เนียนขึ้นจน
บางครั้งก็ทำเอาเราเพลิดเพลินไปกับการมองพลาสติกบนคอนโซลได้เลยครับ

แสงเงาทำได้ดีมาก ตอนเห็นครั้งแรก ตูนึกว่าหนัง ทำ Motion Blur ได้เนียนตาสุดๆ
เกือบเทียบชั้น GT ได้แล้วนะครับ เรื่องของ Graphic
ผมว่ารถวิ่งได้ดูดีกว่าใน GT ที่บางครั้งยังดูหลอกๆ (แต่อย่างว่า GT เขาพัฒนามาก่อนนี่เนอะ)

มี Replay ให้ดูแล้วนะ
เจ๋งดี

สิ่งที่แย่สำหรับภาคนี้
เอฟเฟคเมนูตระการตาเกินไป บางครั้งก็ชักช้าน่ารำคาณ พาลอารมณ์เสียได้เลยครับ
ใน Ver 1.0 ไม่สามารถใช้เมาส์กับเมนูต่างๆได้ครับ แต่พอ Download Ver1.1 ที่มี
ให้โหลดฟรีในเวป Needforspeed ก็จะสามารถใช้ได้ครับ

มุมกล้องใน Cockpit เขย่ามากจนน่ารำคาณ ถึงมันจะทำให้ดูสมจริงมากๆก็เถอะครับ

ใน Ver 1.1 จะปลดล๊อคให้สามารถเล่นแบบ Multiplayer ผ่าน Lan ได้สูงสุดถึง 8 คน! (มันส์)

ตอนนี้เล่นมาได้ถึงขั้นที่ 11/50 มีเวลาเล่นไม่มากครับ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 16:38:01 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

เอาล่ะ ถ้าใครเล่นเกมนี้อยู่ บ้าง ก็รบกวน Snapshot รถที่ใช้มากให้ได้ยลโฉมกันบ้างนะครับ
เผื่อเอาไว้เป็นไอเดียตอนแต่งรถจริงกัน  ;D

เริ่มด้วยของผมนะครับ
คันแรกที่ซื้อเลย Ranult Megane RS ฉุดฉวย  ;D

เอาแบบเดิมๆไปดูก่อนละกันครับ  ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

อันนี้มาตอนขั้นที่ 11 ละ ถ้ามีรถจริงก็จะทำแนวคล้ายๆนี้แหละครับ  ;D ;D

แล้วมีใครเล่นอีกบ้างครับ เอามาโชว์กันหน่อยเร๊ววว  ;D ;D

ปล.1 ภาพทั้งหมดนี่ไม่ได้ปรับแต่งสีหรือความสดความเบลอของภาพครับ มีแค่ลดขนาดละใส่ตัวอีกษรนิดหน่อยเท่านั้น
ปล.2 เกมไหนดี เกมไหนสนุกก็ให้กำลังใจและสนับสนุนด้วยกันซื้อแผ่นแท้นะครับ เว้นมันโดนแบนหรือไม่มีขายในไทย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เล่นของรุ่นพี่ใน PSP ครับ  :P

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
หลังจาก Most Wanted ก็แทบจะลาวงการไปเลย

จริงๆ ชอบเกมแข่งรถเป็นที่สุด แต่ Hardware ไม่อำนวยซะแล้ว :'( :'( :'(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
หลังจาก Most Wanted ก็แทบจะลาวงการไปเลย

จริงๆ ชอบเกมแข่งรถเป็นที่สุด แต่ Hardware ไม่อำนวยซะแล้ว :'( :'( :'(
เ่ชนกันครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

เ่ชนกันครับ

เหมือนผมเลย สเป็กคอมผมไม่พอครับบบบ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
ของผมใช้4คันนี้

ออฟไลน์ gateaux

ของผมใช้ TT ยังไม่ได้ Cap รูปเลย  เอาออกแล้ว ไปเล่นใน Xbox แทน  แต่ยอมรับว่าตัวนี้มันส์จริงๆ หลังจาก Hot Pursuit มา

ออฟไลน์ JIRATH

เกมนี้เสปคเท่าไหร่ครับเนี่ย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
เกมนี้เสปคเท่าไหร่ครับเนี่ย
ไม่รู้ครับแต่เครื่องผม คอร์ 2 E6700 แรมบ้าน 2 G การ์ดจอ GF8500GT 256 ยังเล่นได้เลย
แต่โหลดเข้าสนามนี้นานมากๆ ใครโหลดเข้าเร็ว บอกผมที่วาสเปกท่านเท่าไหร เหอะ
ไว้มีเวลาจะเอาถามมาให้ดู

ออฟไลน์ tommaris

2 ภาคหลังมานี่ไม่กล้าไปมองมัน...เพราะยังไม่มีตังซื้อคอมฯใหม่  :'(

ปล. P4 3.0 + ATi 1650 (AGP)

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
ผมยังไม่ถึงไหนเลย

เล่นกะ PSP ง่ะ

ออฟไลน์ YenChar

เล่น Undercover จบไปเมื่อ3เดือนก่อน ติดใจมากๆ
เสียงเครื่องแต่ละคัน มีเอกลักษณ์เฉพาะ

สอบเสร็จเมื่อไหร่ เจอกัน หุๆ

คอมผมที่บ้านเป็น

Single Core P4 3.0 LGA775 (เก็บตังรอเปลี่ยนเป็น Q9850 อยู่ :-*)
P5Q-Pro
DDR II 800Mhz 4GB (แต่ใช้ได้แค่ 3.2)
9800GTX+ 512mb
PSU 600w
XP SP3

สนามที่อังกฤษมีกระตุกบ้าง แต่ก็เล่นได้ไม่ซีเรียสครับภาพสวยดี
โหลดเข้าสนามก็นานเหมือนกัน แต่ไม่ถึงขั้นหลับรอครับ ;D

ส่วนที่ออฟฟิส ยังไม่สบโอกาสลอง คอมตัวละ 8 หมื่น
อยากรู้จิงๆว่าเกมนี้จะออกมาสวยขนาดไหน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 11:01:11 โดย RhinoMango »

โหลดสนามเร็วคงต้องเปลี่ยนHdd เป็นSSDอันนี้เร็วแน่นอน
ผมใช้HDD seagate 7200:12 อ่านได้ประมาน100MB/s โหลดด่านประมาน15วิ
SSdเพื่อโหลดแค่10วิ
เสปคข้างนบนที่ใช้e67ooเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 9600GT หรือ4670อันได้ชัวร์

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
คอมฯนู๋ รัน ม่าย หวาย คร๊าบบบบ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆ

กะจะซื้อโนตบุ๊คใหม่อยู่พอดี

เอารุ่นไหนดีครับ

ที่มันจะพอเล่นเกมส์นี้ไหว

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

คอมฯนู๋ รัน ม่าย หวาย คร๊าบบบบ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆ

leverno Y550 i7 + 9600gt
อิอิ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆ

งบเท่าไหร่ล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
มีงบอยู่ซัก 4 หมื่นได้ครับ

ไม่เอา acer HP compaQ

วันก่อนไปดู asus มา

รุ่นที่จอ 15.6 นิ้ว แต่หนักแค่ 2 กิโล

ยังนึกอยู่ว่าลงสเปคผิดรึเปล่า

การ์ดจอแยกอีกต่างหาก

เห็นราคาอยู่ 3 หมื่นปลายๆ

เลยกะว่าจะลองดูเป็นรุ่นนี้

หรือว่ามีรุ่นไหนน่าสนใจก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Ohmmypp

อย่างงี้ ตอนนี้ใช้ P4 2.8 การ์ดจอออนบอร์ดเก่ากากเกรียน simcity4 ยังกระตุก

กำลังเก็บตังค์ซื้อ amd athlon II x4 620 บวกบอร์ด asus m4a785td V evo พี่ว่า การ์ดจอออนบอร์ด 4200 ของมันจะไหวม่ะคับ?
JC TU #54

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
เล่นไปยังไม่ถึงไหนเลย ไม่ค่อยมีเวลา

แต่ Loading เกมส์ นานมากๆ กว่าจะเข้าที ออกที เบื่อเร้ย

ตอนเนี๊ย ใครก็ได้ ช่วยบอกวิธี แก้ เบลอ ใน มุมมอง ในรถให้ทีสิคับ

วิ่งเกิน 180 แร้ว ภาพถนนชัด แต่ คอนโซลมันเบลอๆ อะไม่ชอบ

T^T
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

เล่นไปยังไม่ถึงไหนเลย ไม่ค่อยมีเวลา

แต่ Loading เกมส์ นานมากๆ กว่าจะเข้าที ออกที เบื่อเร้ย

ตอนเนี๊ย ใครก็ได้ ช่วยบอกวิธี แก้ เบลอ ใน มุมมอง ในรถให้ทีสิคับ

วิ่งเกิน 180 แร้ว ภาพถนนชัด แต่ คอนโซลมันเบลอๆ อะไม่ชอบ

T^T

ผมไม่สนขับอย่างเดียวคับ

อิอิ

จบแล้วเมื่อเย็น จบด้วยR35

มีงบอยู่ซัก 4 หมื่นได้ครับ

ไม่เอา acer HP compaQ

วันก่อนไปดู asus มา

รุ่นที่จอ 15.6 นิ้ว แต่หนักแค่ 2 กิโล

ยังนึกอยู่ว่าลงสเปคผิดรึเปล่า

การ์ดจอแยกอีกต่างหาก

เห็นราคาอยู่ 3 หมื่นปลายๆ

เลยกะว่าจะลองดูเป็นรุ่นนี้

หรือว่ามีรุ่นไหนน่าสนใจก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

งบ 40000 ถ้าจะบอกก้อเอาตัวนี้47900 http://www.notebookspec.com/notebook/2366-Lenovo+IdeaPad+Y550:Core+i7-720QM.html ถ้าตัวนี้เล่นไม่ได้ ให้มาเหยียบผมเลยเพราะ แรงก่าคอมบ้านผมอีก
ถ้า 40000 บบวกไม่เยอะก้อ37900  http://www.notebookspec.com/notebook/2350-Lenovo-IdeaPad-Y550:P8800.html
แต่ตัวผมเองผมเลือกตัวหลังคับเพราะตังค์เหลือกินขนม
ปล.รุ่นแรงมากๆแต่ก้อร้อนมาก
แล้วก้อผมซื้อเคยใช้ตัวP7450 GT130เล่นcrysis 1024*600mediemได้คับ  ตัวข้างบนไงก้อได้แน่นอน

อิอิ

T^T

เข้าไปที่ Option หาตัวเลือก Graphic เอา Motion Blur ออก น่าจะช่วยได้
ไม่ก็กด f ตอนเล่นเปลี่ยน View มาอยู่นอกรถ ::)

อ่านๆไปเหมือนกระทู้จะออกทะเล

โชว์รถกันหน่อยสิครับ !!  ;D

มีใครรู้สึกเหมือนผมมั่ง ว่าเล่นๆไป จะเจ็บ นิ้วนางข้างซ้าย(คีย์บอร์ดปุ่ม [->])
เหมือนรถจะดึงเข้ากำแพงเสมอตอนวิ่งตรงๆ รถจะหลุดโค้งตอนวิ่งรอบสุดท้าย
คู่แข่งๆ จู่ๆก็จะวิ่งเร็วขึ้นมาโดยที่เราใช้รถรุ่นเดียวกับมันเหมือนกันหมด ยังวิ่งไม่ทัน (ทางตรงด้วย)
รถเราจะออกสตาร์ทช้ากว่าชาวบ้านประมาณ 1 วิเสมอ

หรือว่าผมคิดไปเอง ?

------------------------

ช่างมัน มาดูรถคันใหม่ดีก่า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2009, 23:08:57 โดย RhinoMango »

คันเก่าก่อนโดนปลดระวาง  :D

ออฟไลน์ Bluedoft

ผมไม่รู้นะว่า NFS Shift นี้มีการจำลองสภาพของหน้ายางที่เสื่อมลงไปในการแข่งแต่ละครั้งเหมือนกับ GT รึเปล่าว

เพราะถ้าเราเล่นใน lap แรกๆโดยเข้าโค้งสุดขีดความสามารถของยางโดยไม่รักษาหน้ายางไว้ ทำให้ใน lap หลังๆเนี่ยตัวยางสามารถตรึงและแข็งได้ ทำให้เกาะถนนน้อยลง และเป็นที่มาของความเร็วลดลง ก็เป็นเหตุผลหลักที่ทำให้ AI แซงคุณในตอนหลังได้เพราะมันคำนวนให้รถรักษาหน้ายางได้เป็นอย่างดี
แต่ถ้าไม่มี ผมก็ไม่รู้ครับ อิอิ