ผู้เขียน หัวข้อ: เสร็จแล้วครับ Review Honda Freed SE MC 2012 รถตู้เล็กแสนลั้นล้า ราคา OK แล้ว...แต่...??????  (อ่าน 6809 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,24984.msg388435/topicseen.html#msg388435

เสร็จแล้วครับ ตามสัญญา  ;)

โดยรวม ผมว่ามันคุ้มค่าดีครับ ได้ของแถมเยอะ สำหรับตัวใหม่นะครับ เช่น
1. ประกัน
2. ฟรีค่าจดทะเบียน
3. กันสาด
4. คิ้วประตู
5. พรมกระดุม
6. ฟิลม์ Lamina
7. จุกจิก น้ำมัน พวงกุญแจ ต่างๆ

ขับก็ประหยัด กว่า CR-V เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชัดเจน พอๆกับ Altis (ต่างกันไม่มาก)

รถนิ่มดี โดยรวมคุณพ่อคุณแม่พอใจ เพราะเทียบกับอินโนว่า คันนี้ถูกกว่า แต่ขับดีกว่ามาก
เหมือน Jazz น้อยและรถตู้ ดังที่พี่จิมมี่พูดจริงๆ ครับ

แต่ ผมว่าถ้ามีรุ่น 5 ที่นั่ง จะดีกว่าครับ เพราะผมนั่งกันจริงๆ 4 คนเอง

และสงสัยมากๆ ทำไมพวกมาลัย ในโปรชัวร์กับ ของจริงไม่เหมือนกัน ฝากทางฮอนด้าชี้แจงลูกค้ารุ่น SE ด้วยครับ
ว่าทำไมถึงเปลี่ยนไป๋ ;D...ไม่แจ้งและไม่ตรงกับรูปจริง เพราะบางท่านอยากได้ทรงของ EL เพราะจะไปใส่ปุ่มควบคุมเครื่องเสียง ทำให้ใส่ไม่ได้นะครับ...เซ็งกันไปตามๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 18:42:01 โดย jorpor...SilverG »

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
ขอบคุณหลายๆครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้น่าสนใจดีครับ ราคาน่าสนดีครับ  ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ได้ทั้งประกัน ค่าจด พรมกระดุม ฟิลม์  คุ้มมากครับ  แนะนำเทคนิคต่อรองไห้ผมมั่งสิ  :( :(

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ได้ทั้งประกัน ค่าจด พรมกระดุม ฟิลม์  คุ้มมากครับ  แนะนำเทคนิคต่อรองไห้ผมมั่งสิ  :( :(

ซื้อศูนย์ที่ขาย Freed เฉพาะ เช่น สาย 4 สุขา 3 กัลปพฤษย์ เป็นต้นครับ

พวกไกลๆ เมืองทั้งหลาย ให้โปรดีครับ ปทุมไกล สุวินทวงศ์ เป็นต้น

ออฟไลน์ adis

เยี่ยมครับ ตามไปดู

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดี๋ยวเข้าไปดู ยังไงก็ขอบคุณครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วย

ออฟไลน์ Johnyelf

• Newbie
  • *
ลองไปดูนครปฐมครับแถมเยอะมาก