ผู้เขียน หัวข้อ: ApplicationในiOSหรือAndroidที่คุณชอบคืออะไรครับ มาลองแนะนำกันครับ  (อ่าน 7729 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
อยากทราบว่าทุกท่านชอบAppไหนที่เกี่ยวกับรถยนต์(ไม่เอาเกมแข่งรถนะครับ)กันบ้างครับ iOSหรือAndroidได้หมด ลองมาshareกันครับ
ส่วนตัวผมชอบApp Car Buzzครับมีทั้งในiOSและAndroid ข่าวเร็วมากทุกยี่ห้อครับ แล้วก็มีข้อมูลหลายรุ่นเป็นของUS ส่วนใหญ่เลยเป็นรุ่นที่ขายในUSส่วนยี่ห้อที่ขายในEUก็มีครับ แต่ข้อมูลไม่ละเอียด มีพวกComparisonเอารถยนต์ที่สนใจมาเปรียบเทียบกัน หรือCommentข่าวต่างๆเป็นต้นครับ
แล้วทุกท่านชอบAppไหนบ้างครับ :)

ออฟไลน์ Cpete

สำหรับผมนะคับ ทำงานในวงการนี้ แต่ไม่ได้เจาะลึกด้านนี้ ผมว่าiOSมันมีความสเถียนในระยะยาว แต่ Android มันดูเป็นพวกMulti-task OS ที่ทำมาเพื่อ คนต้องการทำอะไรเยอะๆในเวลาเดียวกัน
ความคิดเห้นส่วนตัวนะคั =)
PEACE ! :P

(อาจจะไม่เกี่ยวกับหัวข้อเท่าไหร่คับ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เคยลองแต่ GarminTH

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
Drag Racing
aCar

ออฟไลน์ kimmeng21

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
MBA livetraffic คับ ดีมากๆดูถนนได้ทุกเส้นในกทมติดไม่ติดหรือติดแค่ไหนถ้าไม่เชื่อก็ดูกล้องrealtime

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
Awesome HUD (Head Up Display) ครับ เป็นapp แสดงความเร็วรถ แล้วสะท้อนขึ้นกระจกหน้าได้ คล้ายVSD ของ defi ครับ ;D
ปล iOS นะครับ
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ samgler

Awesome HUD (Head Up Display) ครับ เป็นapp แสดงความเร็วรถ แล้วสะท้อนขึ้นกระจกหน้าได้ คล้ายVSD ของ defi ครับ ;D

ทำ link ให้ครับ

http://itunes.apple.com/us/app/awesome-hud/id397445612?mt=8

ส่วน MBA Livetraffic หาไม่เจอ ท่าทางจะเป็น android

ออฟไลน์ kimmeng21

ทำ link ให้ครับ

http://itunes.apple.com/us/app/awesome-hud/id397445612?mt=8

ส่วน MBA Livetraffic หาไม่เจอ ท่าทางจะเป็น android

BMA Livetraffic ios มีน่ะคับ

กลัวไม่เชื่อ  ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 21:04:06 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ automotive

มี App Android ที่เอาไว้วัดความเร็วรถมั้ยอะครับ

ออฟไลน์ samgler

อ้าว BMA นี่ครับ ถึงว่า search เท่าไรก็หาไม่เจอ  ;D

มี App Android ที่เอาไว้วัดความเร็วรถมั้ยอะครับ
ผมใช้ Gps Speedometer ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Sygic ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
1.Facebook
2.Wifi analyzer
3.NDrive seasia
4.GPS Status
5.gStrings

ใช้ประจำก็จะมีเท่านี้ครับ ไม่นัก พวกเกม กับ เบนช์มาร์ค
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ 2k

DI RadioกับJazz Radioขอสองแอพนี้ก็เพียงพอแล้ว  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ pongisra

iOS
Navigation - Sygic SEA
Oil price - Bangchak เตื่อนเมื่อราคาน้ำมันวันรุ่งขึ้นเปลี่ยน
Petrol Station locator - Bangchak, Shell motorist, Caltex, ThaiOil Pro
Refilling/Consumption - GasCubby ชอบมากอันนี้

Android
OBD reader - Torque Pro อันนี้ก็ชอบ ทำเป็น HUD ได้เลยจากข้อมูลใน ECU ใช้คู่กับ Bluetooth OBD Reader

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
 ทำไม Awesome HUD ผมโหลดไม่ได้ มันขึ้นบอกว่า เโหลดได้เฉพาะ US store อะ

ออฟไลน์ tathedarknight

ปลื้มSygicมาก ถ้าไม่มีAppนี้ แทบจะมีแต่เกม

ออฟไลน์ mathician

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Android - Fuel Log ครับ
ใช้บันทึกค่าน้ำมัน+คำนวณอัตราสิ้นเปลืองครับ

ออฟไลน์ H.

fruitninja ครับ มีอยู่แอพเดียวเล่นทั้งวันทั้งคืน
H.