ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไม่ตก Bt50Pro vs Ranger  (อ่าน 8707 ครั้ง)

ออฟไลน์ arpore

• Jr. Member
  • **
  • ?????????????????????...
คิดไม่ตก Bt50Pro vs Ranger
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:50:04 »
4ประตูยกสูง
Btตัวราคา746,000.-
Ranger ตัว799}000.-
รักพี่เสียดายน้อง ฟอร์ดรอนานแต่ได้ฟังชั่นเพียบ
มาสด้าไม่มีอะไร ไม่มีAbsไม่มีแอร์แบ็ก แต่ได้รถเร็ว

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยว่าน่าเล่นตัวไหน
-ไม่สนใจราคาขายต่อ
-ค่าเลี้ยงดู(ถ่ายน้ำมันเครื่อง/เช็คระยะต่างๆ/ราคาอะไหล่)
-ช่วงล่าง
-ความประหยัดน้ำมัน

ผมอยู่โคราชครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: คิดไม่ตก Bt50Pro vs Ranger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 18:56:50 »
อ่านตามที่บอก ชอบเรนเจอร์มากกว่าใช่มั้ย งั้นรอเถอะครับ เอาให้ชัวร์ไปเลยว่าเราเลือกคันที่เราชอบที่สุด

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
Re: คิดไม่ตก Bt50Pro vs Ranger
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:03:29 »
ส่วนตัว RG สวยกว่า แต่ติดตรงเวลานี่แหละ
จองวันนี้อีก 6 เดือน+ถึงได้ ยกเว้นฟลุ๊ก มีรถหลุด+เส้น
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:08:58 »
Ranger รอนาน

BT50 ได้รถเลย

เอาอันหลังดีกว่า

ออฟไลน์ Kittimasak

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:18:52 »
ผมคิดว่าควรจะรอดีกว่าครับ รถเราซื้อมาใช่นานเป็นปี ไม่ได้ใช้แค่ไม่กี่เดือน
รอหน่อย ได้ของตามที่จัดมา เหนือกว่า ถูกใจกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:19:06 »
RANGER จ้า รักแล้วรอหน่อยน้า   :D

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:19:54 »
ไม่มีรถกระบะใช้ แต่เคยขับทั้งสองตัวข้างต้น  bt 50 ใกล้เคียงex ผมมากที่สุด(รู้สึกว่ามันกระชับดีอ่ะ บอกไม่ถูก) ส่วนอัตราสิ้นเปลี้องไม่รู้  ระบบความปลอดภัยไม่รู้ ศูนย์บริการ พี่สาวใช้โฟกัส  ไม่มีครั้งไหนที่เข้าเช็คระยะแล้วไม่บ่นไม่หัวเสีย  ไม่เคยมีเลยจริงๆ  มาสด้า เห็นเพื่อนใช้ ก็บ่นตลอดเวลาเข้าศูนย์บริการแห่งหนึ่งในเมืองลิง แย่มากทั้งเรื่องสถานที่และบริการเคยไปด้วยกันครั้งนึง ที่อื่นไม่รู้

ออฟไลน์ Aek_CM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 19:48:43 »
บอกตามตรง เรื่องความสวยนี่ ไม่มีมาตราฐานวัดว่า ใครสวบกว่ากัน เพราะขึ้นอยู่กับ ความชอบส่วนตัว
อย่าไปเชื่อใครทั้งนั้น ว่า rg สวยกว่าหรือ bt สวยกว่า

***..เรื่องความสวยของรถนี่ ไม่ต้องไปเชื่อใครทั้งนั้น  เชื่อตัวเองเท่านั้น...
จากที่คูณบอกมา เรื่อง ออฟชั่น ford มาให้มากกว่าในราคาที่แพงกว่า... ผมว่าคุณต้องไปทดลองขับดูครับว่า  คันไหน
โดนใจคุณมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ tomio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:06:41 »
ผมขับเรนWT Cabครับ แข็งได้ใจ ไม่เอาบีเพราะติดที่ไม่มีแอกับเอนั่นแหละครับ คันเก่าผมเป็นบีทีนะครับ ตอนแรกจะเอาออโต้4ปต.ไปๆมาๆเข้าเวปคลับนิวเรนทุกวันมีหลุดมา คันเก่าต้องรีบปล่อยด้วย ชีวิตไม่ง่ายจริงๆครับแต่ผมชอบบรรทุกโน่นนั่นนี่เป็นชีวิตจิตใจอีกทั้งทำงานตกแต่ง ก่อสร้างด้วยถ้าได้หน้ายิ้มมาคงไม่เหมาะเลยมาจบกับเรนครับ ต่ออีกนิดนะครับ เพื่อนผมจองเรนพร้อมกันพอมันรู้ว่าผมได้รถแล้วมันอยู่ไม่เป็นเลยไปจับบีทีออโต้4ปต.มาเลยครับ อันนี้เพื่อนผมมันมีลูกน้อย3คนคือผมว่าเหมาะกับมันเพราะมันนั่งสบายกว่าครับ สรุป ผมว่าถุงลมถ้ามีไม่ได้ใช้จะดีมากครับ แต่ถึงเวลาจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี เอ่อผมว่ามันน่าคิดนะครับ ผมขับทางไกลประจำคันเก่ามีแต่เอบีเอสไม่มีถุงลมมันไม่อุ่นใจอะครับ(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) จริงๆเรนเท่าที่ผมดูในคลับก็มีหลุดมาเรื่อยนะครับ สำคัญสีกับเกียร์จะตรงกับใจเรารึปล่าวแค่นั้นเอง แต่6เกียร์นี่ยังไม่ชินสักทีครับ ขับมาจะ4พันโลละ สมัยก่อนบ่นกับเกียนาวาร่า มาเจอเรนเจอผมว่าจับจังหวะยากกว่าอีก นี่ว่าขับเกีธรรมดามา10กว่าปีต้องปรับใหม่หมดเลยครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:17:30 »
ผมขับเรนWT Cabครับ แข็งได้ใจ ไม่เอาบีเพราะติดที่ไม่มีแอกับเอนั่นแหละครับ คันเก่าผมเป็นบีทีนะครับ ตอนแรกจะเอาออโต้4ปต.ไปๆมาๆเข้าเวปคลับนิวเรนทุกวันมีหลุดมา คันเก่าต้องรีบปล่อยด้วย ชีวิตไม่ง่ายจริงๆครับแต่ผมชอบบรรทุกโน่นนั่นนี่เป็นชีวิตจิตใจอีกทั้งทำงานตกแต่ง ก่อสร้างด้วยถ้าได้หน้ายิ้มมาคงไม่เหมาะเลยมาจบกับเรนครับ ต่ออีกนิดนะครับ เพื่อนผมจองเรนพร้อมกันพอมันรู้ว่าผมได้รถแล้วมันอยู่ไม่เป็นเลยไปจับบีทีออโต้4ปต.มาเลยครับ อันนี้เพื่อนผมมันมีลูกน้อย3คนคือผมว่าเหมาะกับมันเพราะมันนั่งสบายกว่าครับ สรุป ผมว่าถุงลมถ้ามีไม่ได้ใช้จะดีมากครับ แต่ถึงเวลาจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี เอ่อผมว่ามันน่าคิดนะครับ ผมขับทางไกลประจำคันเก่ามีแต่เอบีเอสไม่มีถุงลมมันไม่อุ่นใจอะครับ(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) จริงๆเรนเท่าที่ผมดูในคลับก็มีหลุดมาเรื่อยนะครับ สำคัญสีกับเกียร์จะตรงกับใจเรารึปล่าวแค่นั้นเอง แต่6เกียร์นี่ยังไม่ชินสักทีครับ ขับมาจะ4พันโลละ สมัยก่อนบ่นกับเกียนาวาร่า มาเจอเรนเจอผมว่าจับจังหวะยากกว่าอีก นี่ว่าขับเกีธรรมดามา10กว่าปีต้องปรับใหม่หมดเลยครับ ;D ;D ;D

ของหายากเลยนะนี่ 2.2 WT cap มาช้ากว่า 3.2 ซะอีก :D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:31:31 »
RANGER!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:38:31 »
ถ้าออพชั่นของ BT-50 เหมือน Ranger นะ ผมไปหา BT-50 โดยไม่คิดเลยครับ

สำหรับผม ผมว่ามันดูสวยกว่า Ranger นะ แต่ไม่ใช่ Ranger ไม่สวย แต่มันสวยไม่ฟินแบบ BT-50 อ่ะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yossapatiso

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:08:09 »
Rangerครับ สวยกว่า ปลอดภัยกว่า ดูดีกว่า รอนานหน่อยไม่เป็นไร รอไปหน่อยเถอะครับ(ถ้าไม่ได้รีบใช้มากนะ)

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:13:26 »
จอง WT ไม่ทัน ขึ้นไป 40,000 แล้ว ตัดใจเลย  :P

ออฟไลน์ Robb 🍋

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:16:31 »
ถ้าออพชั่นของ BT-50 เหมือน Ranger นะ ผมไปหา BT-50 โดยไม่คิดเลยครับ

สำหรับผม ผมว่ามันดูสวยกว่า Ranger นะ แต่ไม่ใช่ Ranger ไม่สวย แต่มันสวยไม่ฟินแบบ BT-50 อ่ะครับ  ;D ;D ;D

+1 ถ้า Option เท่ากัน พอฟัดพอเหวี่ยงกันได้อยู่ครับ ดีคนละอย่าง ผมว่าถ้าเป็นช่วงล่างนั่งดีๆ BT น่าจะ work กว่า เพราะ BT ช่วงล่างนุ่มกว่า RG พอสมควรเลยครับ แต่ RG ขับแล้วมันสะใจจริงครับ ถ้าสน RG จริงๆลองดูศูนย์ใกล้เคียงไหมครับ เผื่ออาจจะมีบางศูนย์ที่ได้เร็วขึ้น ขอให้โชคดีได้รถตามความต้องการครับ

ออฟไลน์ lemon

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:30:19 »
เอ ที่โคราชนี่ ดีลเลอร์ฟอร์ดกับมาสด้า เจ้าของเดียวกันไม่ใช่หรือครับ ถ้าใช่เรื่องศูนย์ก็คงไม่ต่างกัน (ถ้าไม่ใช่ขอภัยด้วย)

+1 ครับ สำคัญต้องลองขับเองครับ
ปล.เท่าที่ลองขับผมชอบเรนเจอร์มากกว่าแข็งกว่านิดๆ ภายนอกแล้วแต่ชอบ แต่ภายในบีทีดูดีกว่า

ออฟไลน์ Starter

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:04:26 »
สำหรบผม bt สวยกว่าชอบช่วงล่างมากกว่า RG  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:18:03 »
ชอบก็ซื้อเลยครับ ผมยังกลัวบริษัทฟอร์ดอยู่ ถ้ามีรถหลายคันซื้อได้เลย ถ้ามาทำงานกลัวมันจะซ่อมไม่เสร็จสักที

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 22:56:01 »
สำหรับผม  รอครับ  จะเอา abs airbag ครับ เน้นปลอดภัย

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 23:17:34 »
ถ้ารอได้ก็เห็นว่าปลายปี bt จะมีการปรับสเปกรุ่น4ประตูยกสูงเกียร์ธรรมดาอยู่อ่ะครับ สิ่งอยู่ในคลับได้ข่าวคราวมา
ที่จะเพิ่มก็น่าจะ 2 อย่างที่ขาดนี่แหละครับ

ออฟไลน์ chat120912

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 00:00:27 »
4ประตูยกสูง
Btตัวราคา746,000.-
Ranger ตัว799}000.-
รักพี่เสียดายน้อง ฟอร์ดรอนานแต่ได้ฟังชั่นเพียบ
มาสด้าไม่มีอะไร ไม่มีAbsไม่มีแอร์แบ็ก แต่ได้รถเร็ว

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยว่าน่าเล่นตัวไหน
-ไม่สนใจราคาขายต่อ
-ค่าเลี้ยงดู(ถ่ายน้ำมันเครื่อง/เช็คระยะต่างๆ/ราคาอะไหล่)
-ช่วงล่าง
-ความประหยัดน้ำมัน

ผมอยู่โคราชครับ

ABS กับ Airbag สำคัญเหมือนกันนะพี่จ๋า  :D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 02:05:10 »
RANGER เท่ห์+ ABS +AIRBAG ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:26:16 »
ถ้าคิดเล่นๆ รอ 6 เดือนแต่ใช้รถไปอีก 6 ปี อย่างนี้คุ้ม แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้(ไว้หากิน) ไม่นานคุณจะได้เงินก้อนใหม่มาซื้ออีกคัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ pangwong

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:39:26 »
bt ตัวนี้มันยังมาไม่เต็ม เพิ่มอีกนิดได้ ความปลอดภัยที่เหนือกว่า...ผมใช้ เรนเจอร์ ๔ ประตู ยกสูง เกียร์ธรรมดาดัวนี้อยู่ หากชอบบรรทุกหนักหน่อยใช่เลย ต้องการความนิ่มก็เติมลมยางอ่อนหน่อยก็ใช้ได้ แต่จะให้นุ่มเหมือนเก๋งคงได้แต่ฝัน มันเป็นไปไม่ได้ แต่ก็นั่งสบายในระดับหนึ่ง ความประหยัดผมขับตามประสาผมนะ ลูกรักเป็นส่วนใหญ่ ลาดยางก็พอสมควร ทางไกลไม่ค่อยได้ไป เท้าหนักเป็นบางอารมย์ ได้ ๑๓ กว่าๆ กม./ลิตร เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งหนึ่ง ค่าใช่จ่าย ประมาณ ๓,๐๐๐ บาท ความสวยแล้วแต่ชอบ...บีทีไม่มีข้อมูล....

ออฟไลน์ Cpete

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:32:51 »
BTไดเร็วจิงหรอคับ คือจองต้นเดือน สิ้นเดือนได้เลยหรอคับ?

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:53:50 »
ความคิดเหมือนผมเลยที่ช่วงนึงเคยสับสน ตอนแรกๆเทใจไปให้Ranger ไปหมดและเรียบร้อยแล้วครับ
แต่สุดท้าย พอเจอกระทู้ศุนย์บริการกับได้คุยกับเพื่อนๆ คงย้ายไปBT50Proดีกว่า ศุนย์บริการน่าจะเวริค์กว่าหน่อย ซื้อรถมาอยู่กับมันก็ต้องพามัน
ไปบำรุงรักษา  รวมถึงคุณพ่อใช้น่าจะนิ่มสบายกว่าครับ เพราะเท่าที่อ่านๆมาRangerแข็งน่าดูเหมือนกัน สำหรับผม คนตอบไม่ได้ซื้อครับ ยัไงงจขกท.
คงต้องไปลองเองดีกว่า เพราะว่าถ้าเทียบหลายๆปัจจัยแล้ว จะต้องอยู่กับมันยาวๆผมยังคงมองเรื่องศุูนย์บริการอยู่ครับ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 14:06:14 »
เอาใจตัวเองเถอะ

ถ้าอยากหล่อ เท่ ปลอดภัย ก็ต้องแลกมาด้วย 0เห่ย อะไหล่แพง รอรถนาน

ถ้า เหตุผลของ จขกท. คิดว่ารับได้ ก็ลุยมันซะ