ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูฟอร์ด ฟิวชั่น ที่คาดว่าจะเข้าไทยกัน  (อ่าน 12917 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
อยากให้คันนี้เข้าไทยจัง เจ้าตลาดคงหนาว แน่นอน ;D ;D ;D

Re: มาดูฟอร์ด ฟิวชั่น ที่คาดว่าจะเข้าไทยกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 03:04:47 »
....

Re: มาดูฟอร์ด ฟิวชั่น ที่คาดว่าจะเข้าไทยกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 03:06:54 »
 :o

ออฟไลน์ elite

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 03:27:18 »
ถ้าเป็นสีดำนะโคตรดุ ชอบมากตัวนี้

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 04:30:42 »
Fusion จริงๆ หน้า Aston ท้าย Jaguar เอามาหมดรถในสังกัด :P

Ford รุ่น ยำยำ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 06:02:32 »
Fusion จริงๆ หน้า Aston ท้าย Jaguar เอามาหมดรถในสังกัด :P

Ford รุ่น ยำยำ

ก็ต้องตามชื่อซิครับ Fusion มันก็ต้องแบบนี้แหละ  :D :D

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 06:06:38 »
ผมว่าตฃาดเจ้าอื่นคงไม่หนาวหรอกครับ  ถ้าศุนย์บริการฟอร์ดไทยแลนด์ยังแย่อยู่แบบนี้

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:10:37 »
มันก็ไม่แน่เสมอไป ....  หึๆๆๆๆ  รวมร่าง!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:19:35 »
เวลาไปดู ต้องเอา กระดาษเคาะหัวเซลก่อนไหมครับ

เค้าถึงจะมาบริการเรา

ฮาา  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:29:50 »
นึกภาพไม่ค่อยออก ถ้าเข้ามาจริงๆแล้วอ๊อฟชั่นมากกว่าโฟกัส  เค้าจะเพิ่มอะไรให้บาง  สงสัยจะได้หลังคากระจกแน่

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:31:20 »
บอกได้แค่  "โดนเต็มๆ"
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:44:34 »
คงต้องกล้าน่าดู

อันนี้คิดขำๆ  รอแอร์เฟตอะไหล่หึ่งถึงสองอาทิตย์ ซีเฟตก็ว่ากันไป

เอาแค่รถที่ประกอบในบ้านเราผมก็ห่ายหัวแล้วยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ Robb 🍋

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:07:48 »
 :o  :o  :o

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:22:24 »
ซื้อมาแปะโลโก้ aston martin ผมว่าคนไม่รู้เยอะนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:26:03 »
ฟิวชั่นกันแบบนี้ป่าวครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ streetballza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:42:12 »
หล่อมากคับ  ;D

ออฟไลน์ xz66

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 08:59:32 »
ชอบเลย

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:03:03 »
ซื้อ Aston Martin โดยไม่ต้องเสียเงิน 20 ล้าน  ;D

รถสวย แต่พนักงานในศูนย์บริการไม่ค่อยสวยนี่ก็ยอดตกได้เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:41:55 »
คงต้องกล้าน่าดู

อันนี้คิดขำๆ  รอแอร์เฟตอะไหล่หึ่งถึงสองอาทิตย์ ซีเฟตก็ว่ากันไป

เอาแค่รถที่ประกอบในบ้านเราผมก็ห่ายหัวแล้วยี่ห้อนี้

อะไหล่คิดว่าไม่น่านานครับ  แต่นี่ผมรออนุมัติไปสามเดือนแล้วกว่าจะอนุมัติ ดีนะที่รถมันยังวิ่งได้ถ้าเจอpartสำคัญจอดยาวเลยเหมือนกัน

ยี่ห้อนี้ถ้ารถมันดีจริงก็ซื้อครับ ไม่ชอบก็อย่าซื้อให้คิดว่าเหมือนซื้อของราคาถูก  ถ้าค่ารอนานคือราคาที่ลดลงมันก็พอทำใจได้
แต่ถ้าไม่ดีจริงๆ ก็อย่าซื้อเลย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:44:23 »
ผมว่ายังไงก็ขายสู้

1.แคมรี่
2.แอคคอร์ด
3.เทียน่า

ไม่ได้แน่ๆครับ

รูปทรงอาจจะโดนใจวัยรุ่น แต่กลุ่มลูกค้าที่มีกำลังซื้อรถราคาล้านกว่าบาทจริงๆ ไม่ใช่วัยรุ่นครับ แต่เป็นวัยกลางคน
ส่วนกลุ่มลูกคนรวย หรือ นักธุรกิจอายุน้อยๆที่ประสบความสำเร็จในชีวิตเร็ว พวกนี้ก็ไปเล่นรถยุโรป ซีคลาสนี่ขับกันเกลื่อน

แล้วยิ่งศูนย์ฟอร์ดเป็นแบบนี้

ผมก็ยังไม่เห็นว่าถ้าฟอร์ดฟิวชั่นเข้าไทยจริงๆ มันจะมีจุดขายอะไรที่จะดึงดูดกลุ่มลูกค้าที่แท้จริงที่คิดจะซื้อแคมรี่ให้มาซื้อฟอร์ดฟิวชั่นได้

ออฟไลน์ MN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 09:45:46 »
ซื้อ Aston Martin โดยไม่ต้องเสียเงิน 20 ล้าน  ;D

รถสวย แต่พนักงานในศูนย์บริการไม่ค่อยสวยนี่ก็ยอดตกได้เหมือนกันนะครับ

เห็นด้วยนะครับ  ;D ;D

และก็เห็นด้วยกับะพี่  Newhang   ครับผม พูดถูก

ส่วนตัวผมว่ามันต้องได้ อย่างเสียอย่างอะครับ  

ไม่มีสิ่งไหนดีุสุด หรือ แย่สุดหรอกครับ     ;)

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:37:03 »
ผมคิดว่าหลายคนคงไม่ทราบกัน มันเป็นรถที่มียอดขายอันดับ 1  ครึ่งปีแรก 2012  ทีเดียว ระบบอัตโนมัติให้มาเยอะ  และเยอะที่สุดนะเวลานี้ ใน CLASS

D-SEGMENT ที เดียวครับ เอาไปฟัด กับ BMW MB อาจยังสู้ไม่ได้เลยครับ ถือว่าไม่ธรรมดา แต่ราคาเองคง ไปไกล ชน ไฮบริด โตโยต้า ประมาณ 1.4 - 1.7 M แน่ๆ

แต่ต่างประเทศฝั่งยุโรบ อเมริกา ฟอร์ดคือแบรนด์รถ อันดับ 1 แต่ one ford มันมีแค่ที่นั่น ฝั่งนั้นที่เดียว หรือยังไง มาแถบเอเชียร์............เรตติ้งตกฮวบครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:12:26 »
เห็นด้วยว่าดีไซน์ไม่ค่อยถูกโฉลกพวกวัยกลางคน-วัยสูงอายุซะเท่าไร
แต่ในฐานะวัย 24 แบบผม
ผมชอบมันมากครับ
อยากอัพเกรดน้องโฟกัส เป็นน้องฟิวชั่นนี่จริงๆ สวยสะเด็ด

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:15:38 »
เอามาก้อเจ๊งครับ

ณ เวลานี้นะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 11:26:15 »
Mondeo ver. สวยกว่า LED ทั้งคันลงตัวกว่า

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:15:16 »
สำหรับผม เรื่องรูปลักษณ์เเล้ว ไม่มีความสวยหรือจุดที่ดึงดูดเลย ถ้าเรื่องขับขี่คงดีตามสไตล เเต่บริการหลังการขายห่วยขั้นเทพเเบบนี้ อย่าหวังได้เกิดเลยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:46:31 »
รุ่นนี้มีชื่อว่า Ford เข้ามาดู
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 13:56:12 »
จะมาจริงหรอ

ใจถึงก็ไปถึงสิน

;D ;D ;D

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 14:05:55 »
มาแน่นอนครับ พร้อมๆกับ พันธมิต อย่าง มาสด้า6 จุดขายตัวนี้ก้อยู่ที่ ราคา ที่คุ้มค่ามาก ถ้าเทีบกับสิ่งที่ได้ ส่วนดีไซน์ ผมว่าดูเป็นผู้ใหญ่กว่าแคมรี่ตัวใหม่อีกน๊ะ เรื่องออะไหล่ผมก้ไม่ห่วง ศูนย์บริการแถวบ้านผม ดีที่สุดในทุกข้ายแถวบ้าน กลัวสุดก้ช่วงรอรถ

ออฟไลน์ chiihcrelax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 14:47:42 »
รถ Ford ปัจจุบันในมุมมองผม (คนเดียวมั้ง)

เป็นรถที่ดีมากๆ น่าใช้ (ถ้าอยู่ กทม.)

แต่ยังไม่กล้าที่จะซื้อมาใช้ เพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ

รถคันต่อไปคงมอง toyota honda isuzu

ปัจจุบันใช้เก๋ง ford อยู่เสียหนักทีต้องขึ้น กทม.อย่างเดียว แต่ซ่อมจบ อะไหล่ไม่แพง