ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถให้ประตูฝั่งคนขับติดกำแพง กันขโมยได้จริงรึป่าว  (อ่าน 5821 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
เคยอ่านเจอหลายเว็บ แนะนำให้จอดรถให้ด้านคนขับแนบกำแพงมากที่สุด
เพื่อป้องกันขโมย เนื่องจากขโมยจะไม่มีพื้นที่ในการเปิดประตู เนื่องจากรูกุญแจอยู่ด้านคนขับ ประตูด้านคนนั่ง ไม่มีรูกุญแจครับ

มันป้องกันได้จริง ๆ หรอครับ  :D

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ใช้ไฟเผากระจกปีนเข้าไปก็ได้ครับเร็วกว่า

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ทำให้โจรทำงานได้ลำบากมากๆยิ่งขึ้นครับ

จนคิดว่า ไปขโมยคันอื่นแทนดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
คุณออกมาจากรถทางไหน
โจรก็เข้าไปทางนั้นได้แหละครับ

พอโจรเข้าไปในรถแล้ว คุณคิดว่ามันไม่น่าจะสะเดาะกุญแจรถได้หรือครับ ?

เว็บที่ว่านั้น คือเว็บไหน ช่างเป็นแหล่งแพร่ข้อมูลได้.......

การจอดรถให้ปลอดภัยกว่าคันอื่นคือ

จอดรถอย่าให้ลับสายตาคนสาธารณะ

เท่านี้ โจรก็จะไปเลือกคันที่ขโมยง่ายกว่าแล้วละครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
ช่วยได้ครับในกรณีที่มีล็อกเทคที่เป็นแบบล็อกแป้นเบรคครับ เพราะว่าโจรจะต้องใช้พื้นที่ในการจัดการกับตัวล็อกชนิดนี้พอสมควร เคยเห็นในคลิปในยูทูปมาน่ะครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ HYDE--

ผมคิดว่า ไม่มีระบบไหนกันได้ 100% ครับ

แต่การป้องกันที่ดี จะทำให้มันทำการได้ยากมาก จนใช้เวลามาก หรือ เปลี่ยนใจไม่เอารถเราครับ

ออฟไลน์ 6162002

ทำกำแพงเล็กๆ จอดให้ทั้งข้างคนขับคนนั่ง ชิดกำแพงทั้งคู่จนเปิดไม่ได้ แล้วเราก็เปิดหลังคาออกมาครับ >_<

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ทำกำแพงเล็กๆ จอดให้ทั้งข้างคนขับคนนั่ง ชิดกำแพงทั้งคู่จนเปิดไม่ได้ แล้วเราก็เปิดหลังคาออกมาครับ >_<

ต้องไปซื้อรถที่มีหลังคาซันรูฟมาใช้บ้างซะแล้ว  :D :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

ต้องไปซื้อรถที่มีหลังคาซันรูฟมาใช้บ้างซะแล้ว  :D :D

งั้นโจรก็เข้าทางซันรูฟได้นิครับ  :) :) :)

ถ้าผมเป็นโจรจะเลือกรถที่ภายนอกง่ายที่สุดเพราะเวลาเข้าไปในรถแล้วมีเวลาเหลือเฟือ คนภายนอกคิดว่าเราเป็นเจ้าของรถทำอะไรก๊อกแก๊กไปตามเรื่อง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *

วิธีดีครับ  ;D

ออฟไลน์ neutrino

อืม ความคิดนี้เข้าท่า ว่าแต่ว่าคุณคิดวิธีหอบเอาที่จอดรถพร้อมกำแพงด้านข้าง2ด้านนี้ติดรถคุณไปกับคุณทุกสถานที่ไว้หรือยัง??

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีอะไรกันได้ครบหรอกครับ

อยู่ที่ดวงเท่านั้น

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องซื้อรถ จบปัญหา

ออฟไลน์ H.

ผมว่ามันไม่ต่างกันนะระหว่างจอดธรรมดากับเอาประตูคนขับติดกำแพง ผมว่าโจรมันเปิดได้ทุกประตูนั้นแหละ

ทำช่อง 4 เหลี่ยมพอดีทั้งหน้าหลังบนข้างทุกด้าน แบบว่าเอาให้เปิดประตูไม่ได้เลยทุกบานรวมถึงซันรูฟแล้วก็นอนในรถไปละกันครับ  :D
H.

ออฟไลน์ archian

ช่วยได้ในระดับหนึ่ง    หาล็อกล้อดีกว่าครับ  ^^

ออฟไลน์ Amaranthe

ที่เวปนั้นบอกก็ไม่ได้ผิด แค่ช่วยได้ในระดับหนึ่ง
แต่ควรติดระบบกันขโมยอย่างอื่นเพิ่มด้วย
กับจอดรถในที่ไม่ลับตาคนครับ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member

แล้วจะปิดหลังคาไงละครับ เมื่ออยู่นอกรถ