ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องรถ...สอบถามเรื่องน้ำท่วมแถบๆนครปฐม สุพรรณ กาญจนบุรี นิดนึงครับ  (อ่าน 2126 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
อยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ในพื้นที่แถบ นครชัยศรี นครปฐม สุพรรณ กาญจนบุรี ว่าตอนนี้นอกจากที่ติดแม่น้ำท่าจีน ริมตลิ่ง มีถนน หรือ ตัวเทศบาลที่ไหนท่วมขังเวลาฝนไม่ตกบ้างหรือเปล่าครับ แบบว่า อาจจะต้องเดินทางไปแถบนั้น น่ะครับ และบ้านผมอยู่นนท์ แถวราชพฤกษ์ น้ำในคลองมหาสวัสดิ์ ก็เยอะอยู่ ... ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมเรียนศิลปากร นครปฐมครับ

ณ ตอนนี้ แถวนี้แห้งสนิทเลยครับ ตอนนี้ฝนก็ยังไม่ตก แต่ท้องฟ้าครึ้มๆ คาดว่าน่าจะตกช่วงเย็นๆครับ

2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

jaesz

• บุคคลทั่วไป
น้ำขัง จะเกิดหลังฝนตกหนักครับ มีดังนี้ ถ้าฝนหยุดไปซักชั่วโมงก็จะลดลงแห้งครับ

หน้า Tesco Lotus นครปฐม

ทางเข้า และออกนครชัยศรี

ตีนสะพานข้ามแม่น้ำท่าจีนฝั่งนครชัยศรี ทั้งขาเข้าและขาออก

หน้ามหาวิทยาลัยศิลปากรไม่เกิน 20cm

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
สุพรรณแห้งสนิท ผ่านมาได้ไม่ต้องกลัว  ;D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เมืองกาญจน์ ตัวเมือง ไล่ลงไปจนถึง ท่าม่วง ท่ามะกา ยันบ้านโป่ง ปกติ