ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกันขโมยรถ  (อ่าน 4319 ครั้ง)

ออฟไลน์ denny

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องกันขโมยรถ
« เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 23:20:25 »
คือว่าจองรถไปแล้วครับ  ตอนนี้ก็เลยมองหาพวกกันขโมยรถครับ
พี่ๆ คิดว่าจำเป็นแค่ไหนและถ้าจะแนะนำระบบกันขโมยติดตั้งของอะไรดีครับ
ขอบคุณมากๆครับ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามเรื่องกันขโมยรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 01:41:38 »
ถ้าบ้านที่พักอาศัยของคุณ ไม่มีความเสี่ยง และปลอดภัยพอ ก็ไม่จำเป็นหนะครับ

แต่ถ้ามีความเสี่ยง

เน้น ล็อกล้อ ล็อกเบรก ล็อกเกียร์ เป็นหลัก

พวกอีเล็กโทรนิคส์ ก็ ช่วยได้ในระดับหนึ่ง

จำไว้ครับว่า ระบบพวกนี้ เน้นการถ่วงเวลา เผื่อจังหวะมีคนมาเห็น ได้แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 08:05:07 »
ตกลงระบบ อิมโมบิไลเซอร์ มันสามารถถูกแก้ได้รึยังครับ

เห็นบางคนก็บอกว่าโจรสามารถปลดล็อคระบบนี้ได้แล้ว

เพื่อนผมที่เรียนจบ วิศวะคอมพิวเตอร์ บอกว่าทำเหมือนในเรื่อง gone in 60 sec เลย

เอาโนตบุ๊คต่อเข้ากับช่องเสียบกุญแจ จัดการ แฮ๊ค แล้วก็ บรึ๊นนนน  ได้ในไม่กี่วินาที

แต่รู้สึกว่าระบบมันก็จะมีความยากง่ายต่างกัน

ขึ้นอยู่กับราคาอุปกรณ์ที่ติดมากับรถ

โดยส่วนตัวผมใช้รถมาเกือบสิบคัน

มีคันแรกคันเดียวเองครับที่ติดพวก ล็อคเบรค ล็อคเกียร์ ล็อคพวงมาลัย

นอกนั้นก็จะมีแค่กันขโมยที่มาจากโรงงาน

บวกกับ อิมโมบิไลเซอร์ แค่นั้นแหละ

โดยส่วนมากผมจะลดความเสี่ยงตั้งแต่การเลือกที่จอดรถแล้วครับ

จอดในที่พลุกพล่าน ไกล้ประตูทางเข้า ออก

ไม่จอดในที่เปลี่ยวและมืด

พยายามดูข้อมมูลแหล่ง โจรชุม หากต้องไปก็จะเลี่ยงที่จะเอารถไปจอด

ยกตัวอย่างง่ายๆ แถวแยกปทุมวัน

มีห้างให้เลือกจอดเยอะ และแต่ละห้างก็มีระดับ โจรชุม ต่างกัน

ผมก็จะเลือกจอดในจุดที่มีความเสี่ยงต่ำที่สุด

สุดท้าย...

มันเป็นเรื่องของกรรมครับ

พยายามอย่าไปอยากได้ของคนอื่น

อย่าไปสนับสนุนซื้อของผิดกฎหมาย

เพราะบางทีมันอาจจะเป็นวงจรอุบาศก์ย้อนกลับมาหาเราเอง
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ S77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 13:29:17 »
สุดท้าย...
มันเป็นเรื่องของกรรมครับ
พยายามอย่าไปอยากได้ของคนอื่น
อย่าไปสนับสนุนซื้อของผิดกฎหมาย
เพราะบางทีมันอาจจะเป็นวงจรอุบาศก์ย้อนกลับมาหาเราเอง

โดนมาก อยากให้มีคนคิดอย่างนี้เยอะๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 22:14:54 »
ผมว่าถ้าจะติด ติดเป็นพวกล็อคเกียร์ เบรค พวงมาลัยอะไรพวกนี้ดีกว่า
เพราะมันน่าจะถ่วงเวลาได้มากกว่า และถ้าผมเป็นโจรผมจะไปขโมยคันอื่นดีกว่า ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 22:17:09 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 04:25:42 »
ผมเลือกซื้อรถที่ไม่อยู่ในสายตาโจรครับ เช่น SAAB....คือรถไม่หายแน่ แต่ขอในรถยังไงก็ไม่แน่ไม่นอนครับ....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 18:56:19 »
ใช่คั้บ ,เครื่องพวกนี้มันแค่ถวงเวลาเท่านั้น
หรือไม่ก้อ GPS IN CAR ตามรถได้ด้วย!

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 11:55:04 »
ติดแก๊ส....

นอนหลับ แบบสองสารมาผสมกันแล้วเกิดปฏิกิริยา ให้โจรหลับครับ