ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะทราบระยะว่าเวลาในการ minor change ของ mazda 3 2.0 ของไทย มั้ยครับ  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
แบบว่า minor เฉยๆก็ได้ ยังไม่ต้องถึงขั้น model change  มีข่าวมาว่าอาจจะปีหน้า จริงเท็จประการใดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 21:23:36 โดย Oatsenal »

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
คงต้องให้น้อง 2 ใส่ skyactive มาก่อนแหละครับ

ถึงจะถึงคิวพี่ 3 ผมว่า 2ปีถัดจากนี้ 2014 เป็นอย่างน้อยถึงจะได้เห็น

ออฟไลน์ tonyeg

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Jxxx

คงต้องให้น้อง 2 ใส่ skyactive มาก่อนแหละครับ

ถึงจะถึงคิวพี่ 3 ผมว่า 2ปีถัดจากนี้ 2014 เป็นอย่างน้อยถึงจะได้เห็น

มันจะไม่ใช่แบบนั้นนะสิครับ

2014

2014 หรือ ต้นปี 2015 นี่ All-New เลยครับ

ออฟไลน์ amadasus

• Jr. Member
  • **
คนไทยจะได้ใช้หรือ skyactive นี่
ขนาด Focus ยังไม่เอา 1.6 ecoboot มาทำตลาดในไทยเลย
สำหรับเบนซิลเทอร์โบในตลาดเมืองไทยแทบไม่มีเลยยยยยยยยย พูดแล้วเซ็ง

ออฟไลน์ Jxxx

คนไทยจะได้ใช้หรือ skyactive นี่
ขนาด Focus ยังไม่เอา 1.6 ecoboot มาทำตลาดในไทยเลย
สำหรับเบนซิลเทอร์โบในตลาดเมืองไทยแทบไม่มีเลยยยยยยยยย พูดแล้วเซ็ง

ได้แน่ครับ ถ้าคนไทยไม่ได้ใช้ Mazda จะเหลือแต่กระบะเท่านั้นที่ทำตลาดในบ้านเรา