ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวการเปิดราคาขาย Juke ครับ  (อ่าน 19278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: ได้ข่าวการเปิดราคาขาย Juke ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 14:58:07 »
ราคาเปิดตัวแรงเอาเรื่องครับ เท่าที่ผมทราบเพื่อนผมที่อินโดซลบอกว่าราคาเริ่มต้น 7 แสนกว่าบาทครับ ผมเคยลองนั่งแล้วผมว่าเหมือนที่คุณ prachaja บอกครับ ว่าข้างในมันเล็กนิดเดียว ผมมองทีแรกนึกว่ามันเป็นรถ 3 ประตูด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
Re: ได้ข่าวการเปิดราคาขาย Juke ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 15:10:18 »
ถ้าเปิดมา 8 ต้นๆ ก็ยังพอรับได้นะครับ

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 15:45:56 »
บางท่านว่าราคาแรง บางท่านว่าราคาพอรับได้
แต่สำหรับผมคิดว่าถ้าเปิดมาแปดกลางๆ มันถูกมากๆ
รถทรงแบบนี้ไม่เคยเห็นมันจะต่ำกว่าล้านซักกะที
sx4 มันก็กึ่งๆจะเป็นแวน
เล็กกว่า CR-V,X-trail หน่อย แต่ทรงพอหนีน้ำท่วมได้ แล้วไม่เกินล้าน ผมว่าไปได้ครับ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 15:47:43 »
ถ้าเปิดมา 8 ต้นๆ ก็ยังพอรับได้นะครับ
มันเครื่องแค่  1.5 / 1.6 เองนะครับ ราคาเริ่มซัก 7.5 จะดูดีมาก  ถ้ามา เครื่อง 1.5 ราคาเริ่ม แปดกลาง ผมคนหนึ่งหล่ะไม่เอา แต่ถ้ามา 1.6 ราคาเริ่มแปดต้นถึงกลางก็โอ จอง ครับ

ออฟไลน์ friend2929

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:37:26 »
อยากได้ๆๆๆๆ :o :o :o :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 16:45:39 »
เอาข่าว Juke มาล่อให้ผมอยากอีกแล้ว  :o :o
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 19:41:27 »
ราคา 8ต้นๆ ถึงล้านต้นๆ ผมว่ายังพอรับได้ และน่าคบหาเลยครับ

ถ้าเป็นไปได้ ลงเครื่อง 1.6 หรือ 1.6 Turbo มา มันก็จะยิ่งทำให้รถมีมิติและน่าคบมากยิ่งขึ้น

ลำพัง MR16DE ของนิสสัน มันจะไปมันส์อะไร ยิ่งใช้ CVT อีก... หมดกัน รถสวยๆ แฟชันๆ จะกลายเป็นลุงเป็นป้าไป

เอาน่า... ถ้าเข้ามาจริงๆ  งานนี้ขายดิบขายดีแน่นอนครับ

รถแฟชัน  กันน้ำท่วม เหมาะใช้ในเมือง และสามารถลุยไปไหนมาไหนได้

ใช้ก่อน เท่ก่อน เก๋าก่อน เก๋กว่า

แถมว่า.. ไม่ขโขยซีน Sylphy และ Sylphy Hatchback อีกด้วย

ขานั้นเค้า.. คันใหญ่ นั่งสบาย ห้องโดยสารกว้าง ขนลูกหลาน พ่อแม่ได้ดี  แนวหรูหรา

เจ้าจุกมา... ก็คงกลายเป็น Fashion Car สำหรับหนุ่มหล่อ สาวสวยจบใหม่ ไฟแรง ขับรถคนเดียว-สองคน

ท่องเที่ยวบ้างเป็นบางเวลา ขนของบ้างเป็นครั้งคราว เพื่อนฟูงนั่งบ้างนิดๆหน่อยๆ

Nissan Nissan Nissan ...

ผมจะคลั่งคุณอยู่แล้ว!
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 19:57:57 »

หืม? จริงๆเหรอครับ
ถ้ามาราคาแบบนี้จริง ดังระเบิดเลยแน่นอน

แต่ราคา ต่อให้จะอยู่ที่ 8 แสนต้นๆ ก็ขายได้แน่ครับ SX-4 ยังไปได้เรื่อยๆ กับราคา 7.99 แสนเลยนะ
แต่ก็ยังประมาทไม่ได้ เดี๋ยวจะโดนแบบ FREED  :)

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ armyfst

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 22:38:35 »
มาอะไรตอนนี้เนี่ย...ซื้อคันอื่นไปแล้ว  >:(

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 00:06:35 »
เครื่องกี๋ซีซี กันแน่นะ  แต่ผมสงสัยว่า นิสสันไม่คิดทำรถ1.5  มาแข่งกับสองเจ้าตลาดเหรอครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:03:52 »
เครื่องกี๋ซีซี กันแน่นะ  แต่ผมสงสัยว่า นิสสันไม่คิดทำรถ1.5  มาแข่งกับสองเจ้าตลาดเหรอครับ
Juke จะใส่เครื่อง HR16DE 1.6 ลิตร ใน Sylphy 1.6 นี่แหละครับ ช่วงแรกจะส่งเครื่องจากโรงงานบ้านเราไปประกอบที่อินโดนิเซีย แทนเครื่อง HR15DE 1.5 ลิตร เดิมครับ ( ส่วนในอนาคตยังไม่มีข้อสรุปครับ )
แรงม้าแรงบิดยังไม่ทราบว่าจะปรับจูนใหม่หรือไม่ ถ้ายึดตาม Sylphy เลย ก็ 116 ps , 154 Nm เกียร์ CVT ครับผม

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:06:24 »
เคยไปดูตัวจริงรถเกรย์ ภายในมันแคบนะ แคบพอๆกับมาร์ชเลยหล่ะ ไม่กว้างขวางเหมือนทีด้า
แต่มันเท่ห์ดี ลุยพอได้ ทัศนวิสัยพอใช้ได้ครับ น่าสนใจอยู่ คุยกับเมียอยู่เหมือนกันว่าจะขายมาร์ช

ส่วนเครื่อง 1.6 ผมว่าจริงๆวิ่งไม่ขี้เหร่นะ ลองดูรุ่นพี่มันดิ Tiida 1.6 วิ่งดีมั๊ย ? ไอ้คันนี้ก็วิ่งพอๆกัน
เพราะมันก็ไม่ได้เป็นขับสี่นะครับ ยังขับหน้าเหมือนรุ่นพี่มันแหละ และถ้าไม่สะใจ ก็เดินตามทางผู้การสิครับ จับเซ็ทโบไปเลย
ได้เป็น 1.6DDT ซะ ขับให้สนุกไปข้างนึง ลงล้อกับพาร์ท IMPUL หล่อโคตรพ่อโคตรแม่เลยอ่ะ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 14:59:10 »
โอกาสมาอาจเป็นไปได้นะครับ เพราะการตลาดของนิสสันยุคนี้ไม่ธรรมดา
ตั้งแต่ที่เมื่อก่อนกำลังจะเจ๊ง แล้วได้มาร่วมหุ้นกับบริษัทอะไรนะครับ ผมไม่แน่ใจ เคยอ่านในนิตยสาร
หลังนั้นมาก็มีเทคนิค วิธีการ จนได้กำไรโตขึ้นเรื่อยๆ
 ขอให้มาทีเถอะอิๆ  แต่งสวยมากกกกกกก

ออฟไลน์ PLUS 9

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 15:28:28 »
ถ้ามามีสอย ยอดขายผมว่านะจะดีนะครับ กระแสsuv มาแรง ยิ่งสวยไม่แพง แต่กรุณาเอาตัวเทอร์โบมาด้วยเถอะครับ เผื่อเป็นตัวท๊อปให้แบรนรุ่นนี้ดูดี ผมว่าเทอร์โบขายได้ดีนะ 1,050,000 ยังขายได้เลยนะผมว่า

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 16:18:21 »
ถ้ามามีสอย ยอดขายผมว่านะจะดีนะครับ กระแสsuv มาแรง ยิ่งสวยไม่แพง แต่กรุณาเอาตัวเทอร์โบมาด้วยเถอะครับ เผื่อเป็นตัวท๊อปให้แบรนรุ่นนี้ดูดี ผมว่าเทอร์โบขายได้ดีนะ 1,050,000 ยังขายได้เลยนะผมว่า
Juke ในตอนนี้ มีเครื่องเทอร์โบก็จริง แต่เป็นบล็อค MR16DDT 190 ม้า ถ้าจะทำให้ Juke 1.6 Turbo ทำตลาดในบ้านเราได้ อย่าลืมปัจจัยหลักที่ทำให้ก่อนหน้านี้ไม่สามารถนำเข้ามาในบ้านเราได้ก็คือ ชิ้นส่วนรวมที่ต้องผลิตในภูมิภาคอาเซียนมีอัตราส่วนเกิน 40% ซึ่งจะไม่สามารถนำเข้าเครื่อง MR16DDT จากญี่ปุ่นได้นั่นเอง
 หรือคิดว่าจะให้นำเครื่อง MR16DDT มาผลิตในอาเซียน ก็เป็นไปไม่ได้เลย ผลิตแล้วจะใส่ในรุ่นไหน ต้องมียอดขายมากพออีกต่างหาก ฉะนั้น Juke 1.6 Turbo เครื่อง MR16DDT ลืมไปได้

แต่ กรณีที่เป็นไปได้มากที่สุดคือ ถ้า Nissan Thailand เปิดตัวรุ่น Sylphy Sport จะมีรุ่นเทอร์โบหรือไม่ ซึ่งจะเป็นบล็อค HR16DDT 180 ม้า ถ้ามี แล้วเครื่องผลิตเองในประเทศหรือไม่ ถ้าใช่ นี่แหละคือคำตอบของ Juke Turbo HR16DDT 180 ม้าครับ และถ้าหากจับพลัดจับผลู Juke 1.6 มียอดขายที่สวยงาม ไม่แน่นะครับ อาจจะขึ้นไลน์ผลิต Juke 1.6 Turbo รุ่น MC ในประเทศก็ได้
 ทั้งนี้ทั้งนั้นก่อนอื่นต้องภาวนาให้ Sylphy Sport 1.6 Turbo ประกอบในบ้านเราให้ได้ก่อนเป็นอันดับแรกหล่ะครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 16:30:47 »
แต่งแบบนี้สวยโครตๆ  ;D

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:53:34 »
Juke ในตอนนี้ มีเครื่องเทอร์โบก็จริง แต่เป็นบล็อค MR16DDT 190 ม้า ถ้าจะทำให้ Juke 1.6 Turbo ทำตลาดในบ้านเราได้ อย่าลืมปัจจัยหลักที่ทำให้ก่อนหน้านี้ไม่สามารถนำเข้ามาในบ้านเราได้ก็คือ ชิ้นส่วนรวมที่ต้องผลิตในภูมิภาคอาเซียนมีอัตราส่วนเกิน 40% ซึ่งจะไม่สามารถนำเข้าเครื่อง MR16DDT จากญี่ปุ่นได้นั่นเอง
 หรือคิดว่าจะให้นำเครื่อง MR16DDT มาผลิตในอาเซียน ก็เป็นไปไม่ได้เลย ผลิตแล้วจะใส่ในรุ่นไหน ต้องมียอดขายมากพออีกต่างหาก ฉะนั้น Juke 1.6 Turbo เครื่อง MR16DDT ลืมไปได้

แต่ กรณีที่เป็นไปได้มากที่สุดคือ ถ้า Nissan Thailand เปิดตัวรุ่น Sylphy Sport จะมีรุ่นเทอร์โบหรือไม่ ซึ่งจะเป็นบล็อค HR16DDT 180 ม้า ถ้ามี แล้วเครื่องผลิตเองในประเทศหรือไม่ ถ้าใช่ นี่แหละคือคำตอบของ Juke Turbo HR16DDT 180 ม้าครับ และถ้าหากจับพลัดจับผลู Juke 1.6 มียอดขายที่สวยงาม ไม่แน่นะครับ อาจจะขึ้นไลน์ผลิต Juke 1.6 Turbo รุ่น MC ในประเทศก็ได้
 ทั้งนี้ทั้งนั้นก่อนอื่นต้องภาวนาให้ Sylphy Sport 1.6 Turbo ประกอบในบ้านเราให้ได้ก่อนเป็นอันดับแรกหล่ะครับ

ปกติชิ้นส่วนเครื่องยนต์มีค่าเป็นประมาณกี่ % ของรถหนึ่งคันครับ?
มีใครพอรู้มั่งเอ่ย แค่สงสัยเฉยๆ

ออฟไลน์ tew

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 15:46:10 »
ชอบมากเลย แต่ติดตรงที่ว่ารถนิสสันมันขับดีเท่าโตโยต้าไหม ไม่เคยใช้ ปัจจุบันใช้ วิโก้ กับ อัลติส เคยทดลองขับ อีซูซุ ของเพื่อน เลยสาบานว่าจะไม่ซื้ออีซูซุตลอดไป

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 16:44:22 »

ปกติชิ้นส่วนเครื่องยนต์มีค่าเป็นประมาณกี่ % ของรถหนึ่งคันครับ?
มีใครพอรู้มั่งเอ่ย แค่สงสัยเฉยๆ
เคยคุยกับผู้ที่มีส่วนร่วมร่าง FTA ของอาเซียนนานแล้วเหมือนกัน ประเภทสินค้าหมวดยานยนต์ ขออภัยที่ผมจำตัวเลขแน่นอนไม่ได้ แต่น่าจะประมาณนี้ครับ
  เฉพาะรถที่ไม่มีแชสซีส์นะครับ แบ่งเป็นหมวดหลักๆดังนี้
   1. โครงสร้างตัวถัง 30%
   2. เครื่องยนต์ 25%
   3. ระบบส่งกำลัง 10%
   4. ชิ้นส่วนประกอบทั้งหมด 35%

ถ้าท่านใดมีตัวเลขที่ถูกต้อง รบกวนช่วยท้วงติงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 17:00:23 »
ชอบมากเลย แต่ติดตรงที่ว่ารถนิสสันมันขับดีเท่าโตโยต้าไหม ไม่เคยใช้ ปัจจุบันใช้ วิโก้ กับ อัลติส เคยทดลองขับ อีซูซุ ของเพื่อน เลยสาบานว่าจะไม่ซื้ออีซูซุตลอดไป

แต่ผมกลับชอบ อีซูซุ มากกว่าโตโยต้านะ  โตโยต้าแรงจริงแต่วิ่งแล้วใจหวามๆตอนเข้าโค้ง ไม่ค่อยเกาะถนนนะผมว่า อีซูซุ ทำเครือ่งกับช่วงล่าง สัมพันธ์กัน พอดีๆ กันผมว่าขับง่ายดี