ผู้เขียน หัวข้อ: ในพิกัดราคาล้านต้นๆ รถอะไรนั่งนุ่ม เงียบสบายที่สุดครับ  (อ่าน 9963 ครั้ง)

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
สำหรับรถใหม่ป้ายแดง ราคาประมาณล้านต้นๆ เพื่อนๆ คิดว่าคันใดนั่งนุ่ม สบายที่สุดในความคิดเห็นส่วนตัวของเพื่อนๆ ครับ ใช้ความเร็วไม่สูงมาก ประมาณ 80 - 120 km/h สำหรับที่นั่งคู่หน้านะครับ ทั้งรถเก๋งรวมไปถึงรถ SUV รุ่นต่างๆ ด้วยครับ ปัจจัยคงเป็นช่วงล่างที่นิ่มนวล เบาะโดยสารที่นั่งสบาย และเก็บเสียงจากภายนอกได้ดีครับ ความเห็นส่วนตัวของผมคิดว่า teana แต่มีรถเก๋งหรือ suv รุ่นอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
รถที่นั่งนุ่มและสบายเท่าที่ผมนึกออก ก็มี Teana ถ้าเป็นรถเก๋งน่ะครับ
ส่วนในกลุ่ม PPV นั้น ช่วงล่างของ Pajero Sport 3.2GT ก็นุ่มจนสร้างความประหลาดใจให้ผมมาแล้ว

นอกนั้นรุ่นอื่นในงบล้านต้นๆตอนนี้ยังนึกไม่ออกครับเพราะส่วนมากมักจะยึดแนวช่วงล่าง มั่น แข็ง เฟิร์มเป็นหลัก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คิดเหมือน ผู้เกิน CHENG ครับ
แต่เสียงเครื่องของ PJS  นี่ก็ดังใช้ได้เลยนา เหมือนไทรทันเปี๊ยบ

ออฟไลน์ PREM

ถ้ารถเก๋งต้อง Teana ครับผม :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
เห็นด้วยกับคุณ Cheng และคุณ JIMMY

ทั้ง 2 รุ่นเลย

ปล. Mitsu น่าจะเอาใจใส่กับการเก็บเสียงรถของเค้าหน่อยเนอะ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ผมว่านี่งนิ่มน่าจะเป็นCamryนะครับแต่ไม่สบายที่สุด จากความรู้สึกโดยส่วนตัว

ส่วนSuvก็คงเป็นCRV G3ครับ

ออฟไลน์ vellcap

Sedan ----- Nissan Teana 250XV
SUV ----- แยกตอบนะครับ     นุ่ม ----- Mitsubishi Pajero Sport 3.2GT
                                          เบาะนั่ง --- หน้า Honda CRV
                                                      --- กลาง Chevrolet Captiva
                                                      --- หลัง Toyota Fortuner
                                          เก็บเสียง ----- Honda CRV   

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Teana แน่นอนครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

เทียน่าคั้บ ,ยืนยันอีกคน

ออฟไลน์ simcity

Teana ใหม่อีกเสียง 

สวยดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

Sedan ----- Nissan Teana 250XV
SUV ----- แยกตอบนะครับ     นุ่ม ----- Mitsubishi Pajero Sport 3.2GT
                                          เบาะนั่ง --- หน้า Honda CRV
                                                      --- กลาง Chevrolet Captiva
                                                      --- หลัง Toyota Fortuner
                                          เก็บเสียง ----- Honda CRV   

ต้องวางแผนกันเลยทีเดียวว่าคนนั่งตำแหน่งไหนควรสบายที่สุด