ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์ดีๆแถวบางนาหน่อยครับ  (อ่าน 23418 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
พอดีว่ามีรถของที่บ้านอีกคันแอร์เสียครับ เข้าใจว่าน่าจะตู้แอร์รั่ว เพราะน้ำหายหมดเลยครับ

เป็นรถตู้ Kia Pregio มีปัญหาแอร์ไม่ค่อยเย็นมาสักพักแล้ว ในที่สุดก็เสียจนได้

รถอยู่ บางนา-ตราด กม.9 - กิ่งแก้ว แล้วเค้าไม่อยากเอารถไปไกลมาก เพราะเกรงว่าจะต้องทิ้งรถไว้ แล้ว ไปเอาลำบากครับ

อยากหาอู่ซ่อมแอร์เก่งๆแถวนั้น หรือถ้าเป็นแถว ลาดกระบัง ศรีนครินทร์ ก็ยังพอไหวครับ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำได้บ้าง

งบไม่ไช่ปัญหาเท่าไหร่ อยากซ่อมแบบ ทีเดียวจบ ใช้ได้ต่ออีกนานๆครับ คงต้องยกตู้แอร์ใหม่ หรือ แปลงของรถญี่ปุ่นไส่ครับ

รถรุ่นนี้ ซื้อมาถูกก็จริง ช่วงล่างไม่กระด้างมาก แต่ไม่รู้จะซ่อมที่ไหนดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

ราชันย์แอร์ไหมครับ?

http://rachanair.igetweb.com/
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
ลอง search ช่างแอร์ในตำนานดูครับ แถวบางบ่อ มีลูกน้องแกมาทำแทน เคยหาข้อมูลไว้มีแต่ด้านดีครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ยืนยันที่บางบ่อครับ ผมไปทำมาแล้วเค้าจะไล่ละเอียดเลย เปลี่ยนเท่าที่เสีย แต่บางตัวที่อาการไม่ค่อยดีเค้าก็บอกครับว่าจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็ได้แล้วแต่งบเรา ต้องโทรไปนัดล่วงหน้านะครับ ช่างจะสอบถามอาการทางโทรศัพท์ก่อนถ้าอาการหนักเค้าจะให้มาแต่เช้าเลย เพราะช่างมีแค่คนเดียว

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ถ้าราชันต์แอร์ ผมว่าฝีมืออยู่ในระดับใช้ได้ แต่ไม่ถึงกับเลิศครับ เคยใช้บริการแล้ว

ยกระบบแอร์ใหม่หมด เพราะคอยล์ร้อนแตก คอมแอร์ใกล้พัง งานออกมาใช้ได้

ใช้มาแล้ว 40,000 กม ใน 2 ปีครึ่ง แอร์ไม่งอแงอีกเลยแม้แต่นิดเดียว

แต่.... จังหวะการตัดต่อคอมแอร์ ฉุดกำลังเครื่องมาก ที่เกียร์ 1-2 จะรู้สึกถึงจังหวะการตัดต่อชัดพอสมควร

อาจเป็นเพราะคอมลูกใหม่ขนาดใหญ่กว่าเดิมมากก็ได้ครับ ถ้าสะดวกที่นี่ก็ที่นี่ครับ ใช้ได้ ไม่เลว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สอบถามเพิ่มหน่อยครับ

ถ้าอยากซ่อมพวกไดสตาร์ท ลูกปืนไดสตาร์ท ที่ไหนงานดีทำจบมั้งครับ เปลี่ยนใหม่เป็นหมื่นแนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ ceberos

รุ้แต่แฟนเก่ามีพี่ขายได Start ไม่รู้ว่าขายปลีกมั้ย อยู่แถว สะแกงามอะครับ ซอย29มั้ง หรือไม่ลองดูจากช่อง Gran prix ได้ครับ มันมีอยู่รายการนึง แนะนำอู่ซ่อมได Start ไม่แน่ใจว่าใช่รายการ pick up digest เปล่า หรือขนส่งไม่จำกัดนี้ละ ที่่ Theme รายการจะเอารถผู้ชมทางบ้านมาซ่อมให้อะครับ

ออฟไลน์ tommaris

สหชัยไดนาโม ปัจจุบันอยู่ที่ถ.เฉลิมพระเกียรติ ปากซอย 39 

อีกที่ ธนาแอร์ อยู่เส้นอุดมสุข เข้าทาสุขุมวิทอยู่ขวามือปากซอยอะไรจำไม่ได้
อยู่ปากซอยเดียวกับร้านที่รับติดแก๊สแล้วมีรถจอดโชว์เยอะๆ
สังเกตุคือ รถแท็กซี่เยอะมาก