ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ปรับค่าเครื่องเสียงในรถ jazz SV เดิมๆ ยังไง ให้เพราะและน่าฟังที่สุด  (อ่าน 7720 ครั้ง)

ออฟไลน์ KoNaM!

• Newbie
  • *
วิธีปรับค่าเครื่องเสียงในรถ jazz SV เดิมๆ ยังไง ให้เพราะและน่าฟังที่สุด  :) :) :)

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
อันนี้แล้วแต่สไตล์การฟังล้วนๆครับ หลักๆก็มีแค่ปรับเบสกับเสียงแหลมครับ (ผมปรับเบสที่ 3 และเสียงแหลมที่ 4 แล้วก็ปรับให้มาด้านหน้าที่ 2 เพราะด้านหลังรถผมเสียงดังกว่าด้านหน้า)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมลองมาทุกวิธีแล้วครับ ปรับยากมากจริงๆ ปรับยังไงก็เสียงไม่ดีขึ้นซักเท่าไหร่

สุดท้ายต่อ iPod เอาครับ ได้เสียงค่อนข้างดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Devil13

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
Bass +3
Tre -1
Front +1

สำหรับผมที่ชอบฟังเพลง jazz bossa blue จะปรับประมาณนี้ครับ
แต่ถ้าฟังเพลง hiphop electro เพลงใหม่ๆ จะเพิ่ม tre +2 base +4
รับรองมันส์คับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เปลี่ยนลำโพง ไม่ก็รื้อทิ้งทั้งชุดครับ

จริงๆ นะ

ปล. ทุกวันนี้ใช้ Tre+4  Bass +3