ผู้เขียน หัวข้อ: หลงลืมแบรนด์นี้ไปบ้างหรือยังครับ...............ECO CAR เค้าก็มีนะ  (อ่าน 8403 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
หลังจากปล่อยให้พี่น้อง ฮุนได อีแลนตร้า เอช-วัน ออกรถมาก็มาก แถมถีบตัวออกห่างไปซะไกลโพ้น แล้วพี่หละ.......................... แอบเห็นในห้าง มาละครับ รุ่นไหนกัน

ครับ สวยดีครับ ภายนอก ภายใน ปล่อยเค้าไว้ตรงนั้นดีกว่าครับ

สนใจกันบ้างไหมครับ เงียบฉี่มากๆครับ ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 22:17:34 โดย bleem »

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ก็สนอยู่ครับ แต่มันยังมีเหตุผลอยู่นิดหน่อยที่ถูกลืม

ป.ล.ตัวจริงสวยมากกกกกกกกก....วิ่งเข้ามาในโรงเรียน(รถเพื่อน) แทบร้องเลย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Cool Runner

ตัวรถน่ะไม่น่ากลัว
แต่ตัวแทนขายน่ะสำคัญ

ออฟไลน์ MoLee

เคยเข้าไปดูเหมือนกัน แอบเสียดายตรงไม่มีแอร์แบ็ค abs แต่พี่เซลล์เขาก็เชียร์สุดๆว่า เขาทดสอบการชนได้ตั้ง5ดาวนะ :P (คิดในใจ เราอยากได้ระบบช่วยเหลือก่อนจะใช้โครงสร้างช่วยเฟ้ย!)

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
ข้างบ้านผมก็มีอยู่คันหนึ่ง  สัเขียว ผมว่ามันสวยน่ารักดีครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อีโคคาร์สำหรับไทยคือมาตรการส่งเสริมอุตสาหกรรมยานยนต์ เพื่อกระตุ้นการผลิตรถยนต์ประหยัดพลังงาน
จะต้องมีผู้เข้าโครงการตั้งแต่ปี 2007 เป็นต้นไป ได้แก่ Honda Mitsubishi Suzuki Nissan และ Toyota

ดังนั้นคันนี้ไม่ใช่ ECOCAR  เพราะไม่ได้เข้าร่วมโครงการ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ข้อเสียคือ ไม่มี ABS และถุงลม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ spiritofsoul

• Jr. Member
  • **
ปัญหามันอยู่ที่ abs , air bag และศูนย์บริการครับ  :'(

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
สวยแต่รูป จูบไม่หอม ;D ศูนย์ไม่มี หนีไม่พ้น(จึ๊ย!) :D :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ได้ผลิตในไทยนี่ครับ?

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: หลงลืมแบรนด์นี้ไปบ้างหรือยังครับ...............ECO CAR $
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 23:42:41 »
Kia Picanto K1 ไม่ใช่ Eco Car นะครับ เป็น A-Segment ธรรมดา เพียงแต่คู่แข่งมันเป็น Eco Car กันหมด :D

คันนี้จะน่าสนใจมากกว่านี้ ถ้ามันมีตาม 2 ข้อนี้ ได้แก่
- เพิ่ม ABS, Airbag และกุญแจรีโมท
- เพิ่มศูนย์ฯและเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายในไทย(ข้อนี้ต้องการมากถึงมากที่สุด!!! เพราะผลที่ตามมา รถคันต่อไปของบ้านผมอาจจะเป็นรถคันที่อยู่ในรูป Avatar ของผมก็ได้)

เพียงเท่านี้ผมว่าคงจะขายดีแน่ๆ(เผลอๆจะขายดีกว่า Brio เสียอีก ;D ;D ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 01:24:08 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ตัวจริงดูสวย น่ารักดีครับ อารมณ์คล้ายๆ Brio  เห็นที่หาดใหญ่ขับกันเยอะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ gumpzgear

สงสัยว่าทุกวันนี้ยังไม่เคยเห็น Rio ซักคันเลย
ออกมาจะปีนึงแล้ว

ออฟไลน์ Blur

เคยอ่านเจอว่าตัวนี้นำเข้าชิ้นส่วนมาประกอบในไทย
ได้คืนภาษีครับ

ออฟไลน์ polarman

• **
เคยอ่านเจอว่าตัวนี้นำเข้าชิ้นส่วนมาประกอบในไทย
ได้คืนภาษีครับ
ถูกต้องครับประกอบในไทย และได้ภาษีคืน และยังมี Rio อีกหนึ่งรุ่นที่ประกอบในไทยครับ

ออฟไลน์ supawit

• **
  • KIA picanto K1
ผมใช้อยู่ครับบบ   ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 09:23:39 โดย supawit »
"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ปีที่แล้วจองไปครับ วิ่งถอนจองวุ่นเลย  เหตุผลส่วนตัวครับ  ตอนนี้รับมิราจมาใช้สบายใจ ;)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Kia Picanto ในเชียงใหม่มีเยอะอยู่นะครับ
โดดเด่นมาแต่ไกลจากไฟท้าย LED วางแนวนอน

ออฟไลน์ sidlv

สวยดีครับ แต่ขายสู้เจ้าตลาดไม่ได้แน่ น่าจะทำตลาดกลางถึงบนแบบ hyundai

เอา k5 เข้ามาประกอบ ตั้งราคาให้ถูกกว่าหรือพอๆกับเจ้าตลาด รับรองขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ H.

เห็นแถวบ้าน 2 คันครับ สวยจริงอะไรจริง แต่ทำไมไม่มีถุงลมหงะ
H.

ออฟไลน์ chaloempong

• Newbie
  • *
รถสวยดีครับ

แต่อยากทราบว่า รถยี่ห้อ KIA ปัจจุบัน หาอะไหล่ยากมั้ยครับ และราคาใกล้เคียงกับ

อะไหล่ toyota Honda Nissan หรือเปล่าครับ กรณีไม่ได้เข้าศูนย์

พอดีมีเพื่อนกำลังจะขาย เกียร์ คานิวอล น่ะครับ (กำลังตัเสินในว่าจะซื้อต่อดีมั้ย)

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaiz

ตอนเห็นตัวรถ + ราคาครั้งแรกแฟนชอบมาก

พอเดินไปถามเซลล์ ไม่มี Airbag ABS ก็จบกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เห็นคนใช้เยอะครับ
สวยน่ารัก สไตล์เกาหลีแท้ๆเลย (ชอบสีเหลือง)
แต่มาติดตรงไม่มี ABS Airbags นี่แหละ

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

รถสวย น่ารักดีครับ

• **

ขอบคุณครับ ตอนนี้เริ่มติดของแต่งเพิ่มแล้ว เดียวจะเอามาลงให้ดูครับในฐานะใช้รถแปลกๆๆ ฮ่าาา

ออฟไลน์ treebegin

ดีไซน์ สวยดีครับ สะดุดตา เห็นบนถนน ที่ไร ต้องแอบมองตลอด อิอิ

น่ารักๆ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ @Route@

• **
รถดีน่าใช้มากครับ ทั้งสเปคและราคา ถ้าว่าไม่ติดแบรน

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
ดีครับ ทำรีวิวประกอบด้วย น่าสนมาก ;D

ขอบคุณครับ ตอนนี้เริ่มติดของแต่งเพิ่มแล้ว เดียวจะเอามาลงให้ดูครับในฐานะใช้รถแปลกๆๆ ฮ่าาา

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
การที่จะได้รับสิทธิทางภาษีของ Eco Car บริษัทผู้ผลิตต้องยื่นขอเข้าร่วมโครงการไว้ตั้งแต่เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว ... KIA ไม่ได้ยื่นขอไว้นี่ครับ จึงไม่น่าจะได้สิทธินั้น เหลืออีกยี่ห้อเดียวที่ยังคงรักษาสิทธิไว้คือ Toyota ซึ่งก็ต้องออกรถมาให้ทันในปีหน้า ... อีกประการหนึ่งที่ผู้ผลิตส่วนใหญ่ลังเลที่จะขออนุญาตคือ เงื่อนไขที่ต้องผลิตรถที่ใช้ platform นั้นในปีที่ 5 (นับจากวันเริ่มผลิต) ให้ได้ 100,000 คัน ซึ่งบีบหัวใจมาก เพราะหากไม่มีตลาดส่งออกรองรับ ก็ยากที่จะทำได้ และถ้าทำไม่ได้ก็ต้องเสียภาษีย้อนหลังกลับไปตั้งแต่คันแรก บริษัทคงล้มละลายแน่ๆ

• **
ดีครับ ทำรีวิวประกอบด้วย น่าสนมาก ;D

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21361.msg328285.html#msg328285

อันนี้รีวิวผมครับ ตอนรับมาแรกๆๆ