ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับMitsubishi Mirage ตัว GL หน่อยคับ  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
อยากสอบถามว่ามีออฟชั่นดังนี้มั้ยคับ
แล้วคุ้มไหมกับค่าตัว
1.มีABSมััยคับ
2.มีAIRBAGมั้ยคับ
3.ไม่มีที่ปัดน้ำฝนและไล่ฝ้าสามารถติดตั้งเพิ่มได้มั้ยคับ
4.มันไม่มีที่ดูรอบเครื่องเราสามารถติดเพิ่มได้มั้ยคับ
5.กระจกไฟฟ้าคู่หลังนี่ติดได้มั้ยคับ
6.แอร์ออโต้นี่เราสามารถติดตั้งทีหลังได้มั้ยคับ
ความคุ้มค่าระหว่างตัว GL กับ GLX ตัวไหนจะคุ้มกว่าคับ

ออฟไลน์ jacky933

• Jr. Member
  • **
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับMitsubishi Mirage ตัว GL หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 21:24:10 »
เพิ่มเงินเอา m/t 426000 คุ้มกว่าครับผม เอาไปใส่จอ 2din เปล่ยนล้อ 15 โอเลยครับ แถมตอนนี้รับประกันรับรถภายใน 30 วัน
อะจึ๋ย....เซลบอกมาอย่างนั้น

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับMitsubishi Mirage ตัว GL หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 21:57:20 »
ถ้าต้องการแบบนี้ glx mt คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 22:45:59 »
รู้สึกว่าถ้าจะติดปัดน้ำฝนเพิ่มก็ต้องเจาะ แล้วฌดินสายโน่นนั่นนี่อีกนะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 23:08:53 »
อยากสอบถามว่ามีออฟชั่นดังนี้มั้ยคับ
แล้วคุ้มไหมกับค่าตัว
1.มีABSมััยคับ
2.มีAIRBAGมั้ยคับ
3.ไม่มีที่ปัดน้ำฝนและไล่ฝ้าสามารถติดตั้งเพิ่มได้มั้ยคับ
4.มันไม่มีที่ดูรอบเครื่องเราสามารถติดเพิ่มได้มั้ยคับ
5.กระจกไฟฟ้าคู่หลังนี่ติดได้มั้ยคับ
6.แอร์ออโต้นี่เราสามารถติดตั้งทีหลังได้มั้ยคับ
ความคุ้มค่าระหว่างตัว GL กับ GLX ตัวไหนจะคุ้มกว่าคับ

1 ไม่มี
2 ไม่มี
3 ไม่ได้
4 ได้แบบเกจ์แยก
5 ได้แต่ยาก
6 ไม่ได้ (ได้แต่ยากมากๆ)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 00:56:49 »
มาใส่ทีหลังแพงกว่าอีกครับ  ไม่คุ้ม  GLX แพงกว่า แต่ผ่อนต่างกันแค่ 500

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 13:59:30 »
หว่ายยยย อย่าทำอะไรที่จะเป็นข้ออ้างให้เขาปัดความรับผิดชอบดีกว่าครับ

1. ABS ไม่มีครับ

2. Airbag ได้ 1 ลูกนะครับ ฝั่งคนขับ

3. ปัดฝน ไล่ฝ้าหลัง ไม่มี ติดเพิ่มได้ แต่น่าจะต้องเจาะรถ ถ้าโชคร้ายร้านเจาะได้มี เดือนนึงให้หลัง สนิมก็จะรับประทานรอบๆ โคนก้านปัด ซึ่งมิตซูคงปัด

4. วัดรอบไม่มี ติดเพิ่มได้ แต่ถ้าเดือนนึง ไมล์ช็อต ระบบไฟเพี้ยน มิตซูก็คงไม่รับ เสียทั้งตัง เสียทั้งรถ

5. กระจกไฟฟ้าคู่หลัง ติดเพิ่มได้ แต่ถ้าโชคร้าย ร้านทำแผงประตูลุ่ย ตะขอหลุด กระจกตกร่อง ควันขึ้น?

6. แอร์ออโต้ ติดเพิ่มได้ แต่มันจะสั่งระบบแอร์อย่างที่เราสั่งมันรึเปล่า

ยิ่งหลายๆความเห็นด้านบนบอกว่า "ยาก" ผมยิ่งไม่เห็นด้วยเลยที่จะเอา GL ไปต่อยอดเอาแบบนี้

ถ้าท่านจะซื้อ GL ก็ขับแบบ GL นั่นแหละครับ ถ้าอยากได้ไอ้ 6 ข้อนั่น ผมเสนอ GLX

และไม่ต้องไปต่อยอดอะไรทั้งนั้น ทุกครั้งที่คุณดัดแปลงรถป้ายแดงอะไร นั่นคือคุณก้าวเข้าสู่ความเสี่ยง

ที่รถ ซึ่งคุณซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงที่บากบั่นมาหลายปีจะกลายเป็นเศษขี้เหล็กติดป้ายแดง ถึงโอกาสจะน้อย แต่ไม่เสี่ยงดีที่สุดนะครับผมว่า

ปล. แม้แต่ของแถมเซลล์ ก็ต้องระวังนะครับ เพราะทั่วๆ ไป สนญ. จะรับผิดชอบเฉพาะส่วนที่ออกจากโรงงานเท่านั้น

ของแถมเซลล์ ถ้ามีปัญหา เป็นความรับผิดชอบของศูนย์ และร้านที่เซลล์ไปติด ซึ่งถ้าเป็นปัญหาแรงๆ ขึ้นมา

ก็ไม่น่าเสี่ยงครับ อยากได้ออปชั่นอะไร ให้ซื้อรุ่นที่มีสิ่งนั้นเป็นอุปกรณ์มาตรฐานโรงงาน แล้วต่อรองกับเซลล์เป็นส่วนลด สบายใจกว่าครับ