ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานน้ำมันขยับขึ้น ดูอัตราสิ้นเปลืองกันหน่อย  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Civic 1.8 E กับ E20 ถังแรกครับ กดรีเซ็ททริปแล้วก็เริ่มกันเลย เมื่อวาน 1 วัน วิ่งไป 97.5 กม. เฉลี่ยตามจอ 11.9กม./ลิตร ไม่รู้จริงๆจะได้เท่าไร รอหมดถังก่อน

เส้นทางเดียวกันนี้ Fiesta 1.6 S เคยทำไว้ประมาณ 12 กม./ลิตร +- นิดหน่อย ขึ้นอยู่กับรถติดมาก หรือรถติดมากมากมาก

ตอนนี้ใครจับอัตราสิ้นเปลืองอยู่ ลองมาแชร์กันครับ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
ลองจับแบบmanualดูครับ ใช้ไปซักพักแล้วเติมกลับ แล้วเอา ระยะทางหารด้วยลิตร ลุ้นๆ อยากรู้ผล555+