ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับFiesta 1.6 เครื่องเขก  (อ่าน 3557 ครั้ง)

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
ช่วยด้วยคับFiesta 1.6 เครื่องเขก
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 16:08:42 »
คือเวลาคิดดาว หรือเร่องรอบ ประมาณ 3500 รอบขึ้น จะมีเสียงแก็กๆ เบา3-4 ที
มันเกินจากอะไรได้มั้งคับ = ="

ออฟไลน์ DArkMaster

Re: ช่วยด้วยคับFiesta 1.6 เครื่องเขก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 16:43:06 »
ผมขอฝากด้วยสักคำถามนะครับ ยอยพวกมาลัยดังมันเป็นยังไงครับ พอดีว่าปกติรถผมถ้าขับทางราบมันจะไม่มีเสียงดังอะไร แต่ถ้าลงเนินนิดหน่อยแล้วบิดพวกมาลัยนิดเดียวจะมีเสียงดังจากตรงใต้รถอะครับ(ไม่ใช่เสียงยางครับ) ไม่ทราบว่าอาการนี้ใช่ยอยพวกมาลัยดังรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Re: ช่วยด้วยคับFiesta 1.6 เครื่องเขก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 16:46:47 »
เสียงเครื่องไม่เคยเป็นนะครับ

เสียงยอยพวงมาลัย จะดังกึกๆเวลาหมุนเลี้ยวครับ หมุนซ้ายขวาดูไม่ต้องสุดก็ได้ มันจะกึกๆครับ รู้สึกมาถึงมือได้นิดหน่อย อยากให้ชัดเจนลองหมุนดูที่จอดรถก็ได้ ดึกๆเสียงภายนอกเงียบๆนะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 18:28:17 »
ผมขอฝากด้วยสักคำถามนะครับ ยอยพวกมาลัยดังมันเป็นยังไงครับ พอดีว่าปกติรถผมถ้าขับทางราบมันจะไม่มีเสียงดังอะไร แต่ถ้าลงเนินนิดหน่อยแล้วบิดพวกมาลัยนิดเดียวจะมีเสียงดังจากตรงใต้รถอะครับ(ไม่ใช่เสียงยางครับ) ไม่ทราบว่าอาการนี้ใช่ยอยพวกมาลัยดังรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ ;D

มีสอง สเตปครับ 
อาการขั้นแรก  ได้ยินเสียงชัดเจน จากภายนอก 
วิธีดูอาการ ยืนข้างๆรถ แล้วให้อีกคน ลองหมุนพวงมาลัยสุด ช้าย ขวา   มันจะได้ยินเสียง กึกๆ  เหมือนกะว่า เหล็กอะไรจะหลุด  เคลม

อาการหนัก  ได้ยินเสียงชัดมากจากข้างใน  (ไม่ได้สนใจอาการขั้นต้น)
วิธีดูอาการ  อยู่ในรถ หมุนพวงมาลัยช้ายขวา   ได้ยินเสียงดังเหมือนขั้นต้น  แต่  จะดังกว่า อย่างชัดเจน 

ถ้ามีอาการ  เครมโลดครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 20:35:33 »
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=g5sR7rHnUjc
ดูตอนเร่งแล้วปล่อยอะคับ วินาทีที่ 7

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:25:46 »
เสียงเขกดัง 3-4 ทีแล้วเงียบหรือ ดังเรื่อยๆตามรอบคับ