ผู้เขียน หัวข้อ: ผมยอมโดนแบนออกจากที่นี้ครับ รบกวนเข้ามาอ่านด้วยนะครับ ขอโทษด้วยนะครับ  (อ่าน 17347 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
พูดตรงๆนะ ให้ฟรีมาผ่อนต่อผมยังไม่กล้าเลย เหลืออีกตั้ง5ปี ผมว่าขายตลาดรถดีกว่า

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ขอเป็นกำลังใจให้คุณผ่านพ้นอุปสรรค แล้วคุณจะพบว่าคุณแข็งแกร่งขึ้นครับ อยากจะบอกว่า  "หนทางสู่ความสบายมักจะลำบาก หนทางสู่ความลำบากมักจะสบาย"  ขอให้โชคเป็นของคุณครับ

ออฟไลน์ nok

เป็นกำลังใจให้นะครับผม(ปัญหาคงหนักน่าดุ)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
ตั้งใจฟังผมนะ แล้วคิดตาม เรื่องปัญหาทำนองนี้มีทางออกครับ แต่อยู่ที่ว่าจะรับได้มากน้อยแค่ไหน ต้องขออภัยที่ผมขอพูดตรงๆว่า ด้วยเพราะประสบการณ์ยังไม่มาก อาจจะมองไม่เห็นทางเลือกมากนัก โอเค ลองตอบคำถามกับตัวเอง ( แฟนถ้าเค้าบอกรายละเอียดได้ ถ้ามีข้อมูลมาก ก็จะหาทางเลือกที่ดีที่สุดได้ )
  1. ต้องการเงินด่วนจริงๆ จำนวนเท่าไหร่
  2. ด่วนในที่นี้คือภายในเมื่อไหร่
  3. ลักษณะที่ต้องนำเงินไปใช้เป็นแบบไหน
        - ใช้หนี้
        - ค่ารักษาใครก็แล้วแต่
        - ซื้อของหรือสินค้าที่จำเป็น
        - อื่นๆ
 4. สินทรัพย์ที่จะเปลี่ยนเป็นเงินได้ มีอย่างอื่นอีกมั๊ยนอกจาก รถคันนี้
 5. ด้วยช่วงเวลาและรุ่นรถแทบจะไม่มีช่วงไหนที่แย่กว่านี้อีกแล้วครับ
        - ช่วงของการที่ผู้ซื้อจะดูรถใหม่เพราะภาษีคันแรก
        - รุ่นรถ Ford อืม ยิ่งลำบากถ้าอยากได้ราคาที่ตั้งเอาไว้
 6. ราคาที่บอกมา 80,000 บาท แต่ผ่อนต่ออีก 60 เดือน 8000 บาท/เดือน
        - ต้องการแค่เงินดาวน์ 80,000 บาท หรือเปล่าครับ หรือต้องการจะลดรายจ่ายต่อเดือนอีก 8000 บาทกับการไม่ต้องผ่อนต่อ น้ำหนักอันไหนมากกว่ากัน
        - ราคาที่ว่ามา เข้าใจว่ารวมดอกเบี้ยที่ต้องผ่อนต่อไปด้วย ซึ่งน่าจะอย่างน้อยๆ แสนขึ้นแน่นอน จึงทำให้คุณกำหนดราคามาเท่านี้
        - ไมล์รถไม่สำคัญเท่ากับปีครับ ซึ่งจะมีผลถ้ารถใหม่ที่ยังไม่เกินการรับประกันของศูนย์ คือ 3 ปี/ แสนกิโล จะทำให้ดึงราคาได้มากกว่านี้
        - ประกันชั้น 1 มีหรือไม่ มีจะดีมาก
        - ใบเสร็จการซ่อมบำรุงเก็บไว้หรือไม่ มีจะดีมาก

ไม่ต้องตอบตรงนี้ หลังไมล์มาหาผมก็ได้ ถามรายละเอียดให้มากที่สุดนะครับ
  ยินดีให้คำปรึกษาครับ
ซึ้งแทน จขกท. นับถือๆครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เรื่องช่องทางการขายตามเพื่อนๆว่าไว้ครับลองบอกคนรู้จักรอบๆเพิ่มด้วย และอยากแนะนำเพิ่มขายเปลี่ยนสัญญาเท่านั้นป้องกันมิจฉาชีพ สมมุติตกลงขายดาวน์กันที่ห้าหมื่นคุณจะได้แค่นั้นแต่ต้องมาผ่อนลมอีกเพราะโดนเชิดรถไปแล้ว พวกนี้หากินกับคนร้อนเงินสุดๆ ส่วนไฟแนนท์ไม่รับทราบอะไรด้วยเพราะเขาคือเจ้าของรถคุณจะไปทำสัญญาซื้อขายกับใครไม่เกี่ยวฟ้องอย่างเดียว

เรื่องราคาบอกตามตรง สี่แสนถ้วนยังขายยาก นอกจากราคาสูงแล้ว (ถึงแม้ว่าคนขายจะมองว่าถูก) ไม่ใช่รถตลาด (ใครบอกว่าซื้อมาใช้ไม่ได้ไว้ขายขอให้มั่นใจจริงๆแล้วกันว่าต้องไม่เดือดร้อนมีเรื่องให้ต้องขาย) เป็นรถนำเข้าหาอะไหล่ยากแล้วยังเจอช็อตเด็ดจากนโยบายรถคันแรกอีก ลองดูจาก

http://www.taladrod.com/w20/Search/TbRstA.aspx#fno:all+sort:u+time:m+mk:10+md:476+y1:2006+y2:2006

เอาใจช่วยให้ผ่านวิกฤตินี้ไปให้ได้นะครับ ท้อเป็นถ่านผ่านเป็นเพชร ช่องทางนี้เจ็บแน่นอนแต่จบตัดใจไปเลยครับได้เท่าไหร่ก็เอา เจ็บแต่จบดีกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ Headman

ไม่ต้องถึงกับแบนหรอกครับ แบบนี้ ถือว่า ให้ควาใช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ

เรื่องขายรถน่ะผมไม่รู้นะ แต่ถ้าเป็นตัวผมเอง กู้ธนาคาร ดีกว่าไหมครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ขอบคุณมากๆ ขอบคุณทุกคำตอบ แต่คนที่เครียดมากกว่าผมน่าจะเป็นแฟนผม เพราะต้องรับภาระและปัญหาทางบ้านอยู่คนเดียว
ที่ผมเข้ามาปรึกษาในนี้ เพราะผมอยากจะช่วยเค้าให้ถึงที่สุด ไม่อยากให้เค้าเหนื่อยคนเดียว

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
รถคุณเอง ผ่อนอยู่หรือเปล่า

TIIDA น่าจะยังชายได้ราคามากกว่า

ลองเอาเข้า Car for Cash หรือ ขายช่วย

แล้วเอาคันนั้นมาผ่อนสิคับ

ออฟไลน์ beercs

ผมงงตรงที่รถปี 06 แต่ผ่อนต่ออีก 60 เดือน
หรือว่าคันนี้ซื้อมือสองมาแล้วจัดไฟแนนซ์

มีปัญหาการเงินแบบนี้  ผ่อนต่อจะลำบาก  ขายออกไป  ไม่ให้มันเป็นภาระดีกว่า
แต่เงิน 80000 คงได้ยากครับ  ยังไงก็น่าจะลดราคาลง

ออฟไลน์ AIMU

คุณจะฮาราคีมีตัวเองในบอร์ดทำไม  ไม่มีประโยชน์กระทู้ถูกลบคุณจะได้อะไร ไม่เหลือคะแนะนำอะไร
แก้หัวข้อกระทู้ แก้เนื้อว่าจะขาย เป็นขายอย่างไร จะได้ไม่ผิดกติกา
หายใจเข้าลึกๆ มีสติ อย่าเอาตัวไปติดกับปัญหา
แฟนแม่แฟนติดกับปัญหา คิดอยู่ห่างออกมาเห็นปัญหา น่าจะทำอะไรได้มากกว่าเขา
คุณรู้ว่ารถไม่ใช่ทางออกลองดูอย่างอื่นที่เปลี่ยนเป็นเงินได้เร็ว
หาเงินด้วยตัวเอง เอาทรัพย์สิน ขาย จำนอง จำนำ พอได้เงินมาพอหรือเปล่า
มีสวัสดิการอะไร advance เงินเดือน กู้จากกองทุน หรืออะไรที่มี
ถ้าช่วยด้วยกำลังตัวเองไม่พอขอกำลังคนอื่นดู เพื่อนฝูงพี่น้องญาติผู้ใหญ่ (เอามาแล้วดูว่ามีทางหาใช้คืนได้หรือเปล่า)

ปัจฉิมลิขิต จากเรื่องนี้ทำให้ผมเกลียด ford เรื่องลดราคาล้างสต็อคมาก 2.0 ราคาสุดท้าย 8.49 แถมประกัน แถม ipad

ออฟไลน์ Skyline

มาให้กำลังใจนะครับ ผมว่าลองประกาศตามเวบบอร์ด Focus หรือ dealfish ตามที่เพื่อนๆบอกน่าจะดีกว่า

เเล้วเเฟนคุณไม่จำเป็นต้องใช้รถเเล้วเหรอครับ หรือมีทางออกอื่นนอกจากขายรถมั้ย ถ้าต้องการเงินด่วนจริงๆ

เพราะผมว่าขายรถ กว่าจะขายได้ก็ใช้เวลาพอสมควรอยู่นะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คุณคงกลัวมากไปนะครับ ไม่มีใครแบนหรอกครับ เรื่องเล็กมากสำหรับที่นี่ อีกอย่างคุณไม่ได้ทำผิดกฎด้วย ดังนั้น ไม่ต้องกลัวโดนแบนหรอกครับ
ผมเอาใจช่วยนะครับ ลองดูตามคลับหรือในเวปรถมือสองดูครับ ตามความเห็นข้างบนเลยครับ ผมก็นึกว่ามีไรร้ายแรงตกใจหมดเลยครับ ;D

ออฟไลน์ 2PERCENT_plus

• Newbie
  • *
ไม่ค่อยได้ตอบแต่อดไม่ได้ เพราะคิดว่าเจ้าของกระทู้ไตร่ตรองมาอย่างดี ( เผื่อฟลุ๊ก ) จึงได้ตั้งกระทู้ขึ้น

ได้อ่านกระทู้แล้ว จึง ไปเปิดกระทู้ปักหมุดห้ามขายของดูอีกครั้ง เจ้าของเวปลงตัวแดงชัดเจน

มักง่าย ชุ่ย

ไม่ได้มีอคติกับเจ้าของกระทู้เลยแม้แต่น้อย แต่อ่านดูแล้วพบว่ามีการคิดไตร่ตรองมาอย่างดีและรู้วิธีซื้อ-ขายตามเวป

แต่ยังเลือกที่จะมาลงขายของอีก คิดว่าไม่สมควรเป็นอย่างมาก น่าเกลียดพอกันกับพวกโฆษณาแฝง

จขกท ควรลบนะครับ

ออฟไลน์ CookiE

ส่วนตัวผมคิดว่าFocusคันนี้น่าจะพึ่งออกมือสองมานะครับ อาจจะผ่อนมาไม่เกิน 1 ปี ประมาณรถเต้นท์ดาวน์มาต่ำมากๆ แล้วผ่อนมาสัก 1 ปีัมันถึงยังเหลือยอดผ่อน 60 กว่าเดือน

ทีนี้ถ้าจะขายผมแนะนำว่า

1. ดูราคาในเว็ปขายรถต่าง ๆ เช่น One2Car (อย่าลืมหักกำไรเต้นท์ด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าควรตั้งเท่าไหร่), Taladrod

2. มาพิจารณารถตัวเองเทียบกับคันอื่น ๆ ยิ่งถ้ามีใบเสร็จเหมือนที่พี่ท่านบนหน้าแรกบอกไว้ก็จะดีมาก ๆ อัพราคาได้อีก

3. รถสภาพเป็นยังไง ตำหนิตรงไหนลงรายละเอียดให้ครบเลยแล้วจะขายออกไวกว่า

4. แนะนำขายดาวน์ต่อดีกว่า ส่วนตัวราคาโฟกัสผมก็ไม่ทราบเพราะไม่ได้ติดตาม แต่ยังไงก็น่าจะต้องยอมขาดทุน

อย่างน้อย ๆ ก็ให้ไม่โดนยึดให้เสียประวัติจะดีกว่าครับ บางทีรอเอา 80k มันก็ไม่ได้สักทีหน่ะ

สุดท้ายนี้ แนะนำประกาศมันทุกเว้ปแหละครับเท่าที่จะทำได้ จะได้ไปไว ๆ ^^

ออฟไลน์ CookiE

ไม่ค่อยได้ตอบแต่อดไม่ได้ เพราะคิดว่าเจ้าของกระทู้ไตร่ตรองมาอย่างดี ( เผื่อฟลุ๊ก ) จึงได้ตั้งกระทู้ขึ้น

ได้อ่านกระทู้แล้ว จึง ไปเปิดกระทู้ปักหมุดห้ามขายของดูอีกครั้ง เจ้าของเวปลงตัวแดงชัดเจน

มักง่าย ชุ่ย

ไม่ได้มีอคติกับเจ้าของกระทู้เลยแม้แต่น้อย แต่อ่านดูแล้วพบว่ามีการคิดไตร่ตรองมาอย่างดีและรู้วิธีซื้อ-ขายตามเวป

แต่ยังเลือกที่จะมาลงขายของอีก คิดว่าไม่สมควรเป็นอย่างมาก น่าเกลียดพอกันกับพวกโฆษณาแฝง

จขกท ควรลบนะครับ

ตอนแรกเห็นหัวข้อกระทู้ก็คิดแบบพี่แหละครับ

แต่พอมาอ่าน ๆ ดูแฟน จขกท เค้าคงลำบากเห็นว่า จขกท บอกว่าเรียนอยู่ด้วยคงไม่เคยมีประสบการณ์ และโดยส่วนตัวผมมองว่ากรณีนี้มันต่างกับโฆษณาแฝง หรือการแอบขายรถแบบชุ่ย ๆ มักง่ายอะครับ

คนเราถ้าไม่เคยลำบากจริง ๆ ไม่มีทางรู้หรอกว่าคนที่หมดหนทางเค้ารู้สึกยังไง หรือเค้าจะหาที่พึ่งยังไง

ผมคิดว่า จขกทคงจะหวังให้ที่นี่เป็นที่พึ่งในเรื่องของคำปรึกษาแหละ เพราะถึงมาประกาศขายในเว็ปนี้ก็ขายยากอยู่ดี

แถมเสี่ยงกับการโดนแบนอีกตะหาก ประกอบกับดูจำนวนกระทู้ 187 ก็ถือว่าคงไม่ได้โฆษณาแฝงนะครับ

ส่วนตัวคิดแบบนี้ แต่ดุลยพินิจก็คงเป็นของพี่ ๆ Admin ในท้ายที่สุด  :o

ออฟไลน์ Action

สรุปต้องการขายดาวน์ 80,000 บาทเท่านั้นใช่ไหมครับ

อ่ะ เอางี้ ตั้งสติ ทบทวนปัญหา ก่อนนะครับ ว่ามีอะไรบ้าง ลองแจกแจงปัญหาก่อน จะได้ทราบถึงต้นเหตุอย่างชัดเจน

อย่าพึ่งรีบตัดสินปัญหาอะไรโดยใช้อารมเป็นที่ตั้ง มันจะไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาอะไรครับ

ใครจะด่า จขกท. ก็ด่าไปครับ แต่ผมเองไม่อยากจะด่า ผมอยากให้ จขกท. กลับไปนั่งทบทวนดี ๆ แล้วหาช่องทางจะดีกว่า ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ใจเย็นๆครับตั้งสติ แล้วลองพิจารณาทางเลือกที่หลายๆท่านเสนอมาครับ

แต่จริงๆตอนนี้ผมว่าลองคิดดูก่อนว่าจำเป็นต้องใชเงินมากขนาดไหน เมื่อไหร่ อย่างไร

เพราะถ้าต้องการเงินไม่มาก สินเชื่อรถแลกเงินก็อาจจะพอช่วยได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาเป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
ผมไม่ค่อยได้ตอบใครแต่อยากจะตอบคุณ

1.คือว่าผมก็เป็นสมาชิกเว็บนี้มาซักพัก เข้าใจว่านี้คือการผิดกฎอย่างแรง ไม่แปลกหรอกครับทีผมจะโดนแบนหลังจากนี้ แต่ผมไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ

ตอบ กฎคือกฎครับ อรุ่มอร่วยได้ แต่ทำแบบนั้นจะเขียนกฎไว้เผื่อ?

2.เรื่องมีอยู่ว่า ครอบครัวแฟนผมมีปัญหาเรื่องเงิน ือต้องการใช่เงินด่วนอย่างมาก ส่วนตัวผมก็ช่วยได้ไม่มากพอ เพราะยังวัยรุ่นอยู่ ง่ายๆคือ เงินเดือนยังไม่มากพอ

ตอบ ผมว่าปัญหานี้จะจบลงด้วยความรวดเร็ว เพราะคุณรู้ปัญหาแล้ว คือ เงิน  ฉะนั้นต้องแก้ด้วย เงิน แต่คุณยังมองที่ตัวเองอยู่ เวลามีปัญหาควรมองออกไปรอบๆให้ครบทุกมุม อย่ามองปัญหาตรงหน้าแล้วมันจะผ่านไป

3.เข้าเรื่องเลยครับ คือต้องการจะขายรถ FORD FOCUS 1.8 AT ปีประมาณ 2006 สีบอร์น ต้องการเงินแค่ 80000 บาทเท่านั้น ส่วนคนที่ซื้อไปต้องผ่อนต่อประมาณ 8000 กว่าบาทอีก 60 เดือน ซึ่งผมเองลองคำนวณแล้ว ราคาก็สูงมากอยู่ แต่สภาพรถบอกได้เลย รถวิ่งประมาณ 20000 กว่าโล ไม่ถึง 30000 โล ผมจำไม่ได้เหมือนกัน แต่รับรองว่า รถโอเคมากๆ สำหรับรายละเอียดรถยน ผมยังมีไม่มากพอ เพราะรถไม่ได้อยู่กับผม อยู่กับแม่แฟน
( ยังไงก็รบกวนแนะนำผมหน่อยนะครับว่าจะทำไง ผมคิดไม่ออกจริงๆ เพราะเค้าต้องการเงินด่วนมากๆ อีกอย่างไม่อยากขายเต้นรถด้วย อยากหาคนที่รักรถคันนี้จริงๆ ไปดูแล )

ตอบ ผมเป็นคนมองโลกในแง่ร้าย ผมว่าคุณรู้อยู่แล้วว่า รถคันนี้มันจะขายในราคานี้ เป็นไปไม่ได้ ซึ่งคุณก็คงจะรู้อยู่แล้วว่าควรจะขายที่เว็บไหน แต่รถคันนี้ตอนนี้มันไม่ใช่ พาหนะ แต่มันกลายเป็น ภาระ ซึ่งคุณอยากจะช่วยให้มันหมด ภาระ ซึ่งเป็นเจตนาที่ดี แต่มันผิดที่ไปหน่อยเท่านั้น

ปล หลังจากที่ด่าผมแล้ว รบกวนรบกวนให้คำแนะนำผมด้วยนะครับ

ตอบ ไม่มีใครอยากด่าคุณ แต่ประเด็นคือ ถ้าคุณต้องการคำแนะนำ ควรจะเล่าเรื่องจริงทั้งหมด ด้วยความจริงใจ

แล้วจะมีใครต่อใครออกมาช่วยเหลือคุณเอง เช่น ตัดเรื่องขายรถออกไป แล้วบอกออกมาว่า ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเงินยังไง

จำเป็นแค่ไหน ทรัพย์สินมีอะไรบ้าง ที่พอจะตัดใจขายได้ โดยไม่ได้จำเป็นต้องใช้ และไม่เดือดร้อนถ้าไม่มีมัน

ลองสู้ดู ค่อยๆคิด เรื่องเงินมันมีปัญหาทุกบ้าน ทุกคน ตราบใดที่คุณไม่มีอิสระภาพทางการเงิน

ออฟไลน์ Jump

ยกให้ฟรีครับ
หรือขาย หมื่น สองหมื่น
ลดภาระ ไปก่อน มีเมื่อไหร่ ค่อยหาใหม่
ดีกว่า แบกไปเรื่อย วันที่ ไม่ไหว ล้มแน่
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ balliblue

ผมให้กำลังใจนะ ขอให้ปัญหาผ่านไป ส่วนเรื่องรถ ผมว่า ราคามันแพงจริงๆ อีกตั้ง 60 เดือนรถมันก็เก่าเป็น 10 ปีแล้วครับ ถ้ายังไงลองทำตามคำแนะนำที่พี่ๆ ให้อาจช่วยได้อีกทางหนึ่ง ส่วนเรื่องกฎกติกา สำหรับผมก็เห็นใจ แต่เป็นการตัดสินใจของ admin ครับ เวลวคนเราเดือดร้อนก็คงหาทุกวิธีจริงๆละครับ

ออฟไลน์ YenChar

วิธีแก้ปัญหา มีมากมาย

แต่วิธีแรก

คือ

"ใจเย็นๆ"

ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เรียนตามตรง ขายยากครับ ราคานี้ แพงมากเลย ซื้อมือสองมาหรือเปล่านะครับ ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

ไม่ใช่ว่าผมจะอยากใจไม้ไส้ระกำหรอกนะครับ คนกันเอง เล่นเว็บกันมาก็ตั้งนาน
แต่กฎก็คือกฎครับ ว่าที่นี่ห้ามประกาศซื้อขาย ไม่ว่าจะกรณีใดใดทั้งสิ้น

จริงจริง นำไปประกาศขายตามแหล่งที่รับประกาศจะสะดวกและเร็วกว่า
แต่คำแนะนำของผมคือ ลองดูดีดีครับ ว่าการขายรถมันแก้ปัญหาได้ถูกจุดหรือเปล่า
หรือว่าควรจะหาเงินจากแหล่งอื่น กู้-ยืม ฯลฯ ถ้าเรายังทำงานและมีกำลังผ่อนได้เป็นต้น
ลองคิดดูดีดีครับ เวลาปัญหามันรุมเร้ารอบด้าน บางทีเราก็ลืมฉุกคิดไปว่ามันอาจจะได้ไม่คุ้มเสีย

คราวต่อไปถ้าจะมาโพสต์ที่นี่ ผมว่าถ้าโพสต์ขอคำปรึกษาน่าจะเหมาะกว่าครับ
ขออนุญาตล็อคกระทู้นี้ ไว้เท่านี้ และถ้าจะปรึกษากันต่อ กรุณาขึ้นกระทู้ใหม่ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ในฐานะ ผู้คุมกฎ

เรารู้ว่า ผิดกฎครับ

แต่ ผมกับ คุณเนย ตัดสินใจว่า ไม่แบนคุณ ไม่ลบกระทู้คุณ ปล่อยไว้แบบนี้ละ

แต่ คงต้องล็อกเอาไว้ ไม่ให้มาตอบกันต่อ
เพราะถือว่า แต่ละคำตอบ ที่เลยเถิดมา 2 หน้า นี้
ถือว่า อะลุ่มอะล่วยให้แล้ว

แนะนำว่า เว็บซื้อขายรถมือสอง อย่าง Taladrod.com น่าจะดีกว่าครับ

ยังไงก็ระมัดระวัง เรื่อง พวกมาขอทำทีเป็นดูรถ แต่มาเชิดรถเราไปนะครับ
ถ้าจะให้ใครมาลองขับรถเรา เราต้องนั่งไปด้วยเสมอ เท่านั้น ข้อนี้ยึดไว้เลยครับ
และควรมีคนฝั่งเรา สองคน นั่งไปด้วย เพื่อที่จะได้หาทางออกกันได้ ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน

ขอให้โชคดี และใจเย็นๆ ครับ

อ้อ ห้ามกู้นอกระบบเด็ดขาด!!!!!!!!! ดอกเบี้ยมหาโหด
และอาจโดนทำร้ายถึงชีวิตได้ ถ้าไม่จ่ายคืนให้หมด
ทั้งต้นทั้งดอกที่งอกบานตะเกียง

--------------------------------------ปิดกระทู้---------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2012, 12:02:04 โดย J!MMY »