ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความชอบในแบรนด์ของแต่ละท่าน ระหว่าง BMW-BENZ-AUDI-VOLVO  (อ่าน 19818 ครั้ง)

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
อยากตอบ Benz เพราะชอบ S-Class อีกใจก็รัก BMW S6 Coupe แต่อีกใจก็แอบเอียงไปหา Audi A7 ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ putferio

• Jr. Member
  • **
ฮาเลย ในหัวกระทู้ไม่มียี่ห้อไหนที่ชอบเป็นพิเศษ  :D

BMW - สุขุม เท่ เยือกเย็น แต่เดี่ยวนี้มันเริ่มดูเรียบง่ายเกินไป ยังดีที่เจ้า new series 3 มันดีไซน์มาได้เฟี้ยวมาก ชอบ ฝุดๆ

Mercedes -  มันแก่ไป... แถมดีไซน์ตอนนี้มันชักจะประหลาดขึ้นไปทุกทีๆ (แต่ชอบเจ้า E - Class ตัวปัจจุบันนะ ด้านหน้ามันดีไซน์มาได้สวยสง่าและลงตัวดี แต่สุดท้ายมันก็ยังดูแก่อยู่ดี)

Audi - ดุ แรง แต่ดูดีไซน์แล้วเอกลักษณ์ประจำแต่ละรุ่นมันเริมไม่มีแล้ว หน้าเหมือนกันหมดเลย แต่ภายในสวยฝุดๆ

Volvo - ชอบมากๆเลย เป็นค่ายรถที่ทำรถออกมาได้แบบ Form & Functions จริงๆตอนนี้ คือออกแบบมาได้แบบ รูปทรง โฉมเป๊ะ ความปลอดภัย ฟังก์ชั่นต่างๆเริ่ด  ;D

แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบเล็กซัสครับ  :D

ออฟไลน์ mick

Bmw ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถ้าเป็นยุคแบงเกิลนี่ BMW ชนะขาดเลยครับ E60 ,E66 เป็นอะไรที่ดึงดูดสายตามากกกกก
แต่พอยุคปัจจุบันก็สวย แต่จืดๆ ไม่เด่นกว่าคู่แข่งเท่าไร

ถ้าเอาที่ชอบจริงๆก็คงต้องเป็น JAG ล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Maxkajoozaa

• **
Mercedes benz love love
2010 ACCORD G8
2013 MERCEDESBENZ C-CLASS
2014 ACCORD G9
2014 ALTiS ESPORT
2016 Ford everest 3.2+
2017 Volkswagen beetle 1.2 turbo
2018 mazda cx-5 2.2XDL AWD
2019 bmw 7 series 730LD Msport

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
เคยครับเบนซ์กับ BMW มา BMW ชนะในส่วนของเทคโนโลยี และการขับขี่ครับ ส่วนเบนซ์ผมว่าอุปกรณ์ไฮเทคเค้าใช้ง่ายและสะดวกกว่า BMW
ยกตัวอย่างเช่น ระบบ Hold ของเบนซ์ ใช้เท้าเหยียบเบรคย้ำเพื่อจะใช้หรือไม่ใช้ แต่ของ BMW ใช้มือกด แล้วหลังจากนั้นจะ Auto ผมว่าเบนซ์ใช้สะดวกกว่าเยอะ
ส่วน cruise control ของเบนซ์ก็ใช้ง่าย เข้าใจง่ายกว่า BMW จริงครับ

แต่ก่อนภาพ BMW กับผม นี่ลบเยอะเลย เรียกว่า ไม่เคยคิดว่าจะได้มาขับ แต่เมื่อไปลองเทสไดรฟ์ที่พัทยามา ทัศนคติต่างๆ ก็เปลี่ยนไป เทคโนโลยี และการขับขี่เหนือกว่าเบนซ์เห็นๆ
มี BSI มานอนกอด 5 ปี ส่วนเบนซ์ 3 ปี ปีที่สี่ ปีที่ห้า จ่ายเอง BMW แม้แต่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องยังไม่ต้องเสียตังค์ 5 ปี แต่เบนซ์ 5 ปี ค่าน้ำมันเครื่อง ไส้กรอง สารพัดพวกนี้แล้วหลายตังค์นะครับ

เบนซ์ดูดีกว่าในสายตาคนทั่วไป ที่ไม่ใช่นักเล่นรถครับ และโดยเฉพาะ รปภ. ของห้าง หรือโรงแรม รู้ว่าถ้ากันที่จอดให้เบนซ์ โอกาสได้ตังค์เยอะกว่ายี่ห้ออื่นเห็นๆ
ผมขับเบนซ์มา ไม่เคยมีปัญหาเรื่องที่จอดรถเลย เมื่อเทียบว่าคันเก่ากับ Soluna ของแฟน จอดแทบจะดาดฟ้าห้าง ดาดฟ้าโรงแรมประจำ

ออฟไลน์ holahola66

ชอบ volvo ตรงที่มันตอบโจทย์ความสบายและปลอดภัยได้จริงๆ ครับ
ชอบ Bmw ตรงที่มันให้ความเป็นสปอร์ตได้มากที่สุด หนักแน้น ดิบๆ มั่นใจ
Audi เคยชอบมากเมื่อในอดีต สมัยนั้น ออกแบบล้ำหน้ายี่ห้ออื่นไปเยอะๆ แต่เด๋วนี้กลับดูไม่แตกต่าง ไม่น่าสนใจเท่าแต่ก่อน
Benz เฉยๆนะเพราะปัจจุบันใช้อยู่ ทุกอย่างกลางๆ ทางสายกลางขนานแท้ ประมาณว่ารถซื้อมาใช้ แค่นั่น แรง ประหยัด เครื่อง CDI ครับ
(จ่ายค่าน้ำมันยังกะขับJazz )
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
1.ชอบเพราะ BENZ เป็นคนไม่ได้ขับรถเร็วมากมายครับ เน้นขับชิวๆชอบแบบนั่งสบายๆมากกว่า ผมว่าใน BENZ มันดูโปร่งโล่งกว่า  BMW และที่ทำให้ชอบมากที่สุดก็เพราะ E-Coupe เนี้ยแหละ ตอนที่พึ่งเปิดตัวตอนนั้นใหม่สดๆเลยเห็นวิ่งผ่านหน้ามหาลัย มองแล้วก็คิดในใจ BENZ รุ่นไรว่ะ บรรพบุรุษสวยเลย ผมว่า BENZ รุ่นหลังออกแบบ Sport ขึ้นเยอะเลย

2.ชอบ BMW เพราะมันเป็นรถหรูที่ออก Sport ทีสุดในกลุ่มและ เน้นการขับขี่เป็นหลักเลย สาวๆชอบ ผมมองว่า BMW นี้เป็นรถขุนแผนเยอรมันเลยนะ แต่หลังๆ Design ขัดๆตาอยู่บ้างโดยเฉพาะ F30 ที่มันมีขี้ตาผมไม่ชอบไฟมันเลยจริงเหอะให้ตาย ถ้า F32 ออกมาแล้วไม่มีขี้ตานะจะสวยมากๆ แต่ตัวอื่นก็ยังโอเคอยู่นะ

3.ชอบ AUDI ชอบเพราะเป็นรถที่ดูล้ำๆดีดูมีเทคโนโลยีที่เหนือชั้น แต่ในบ้านเราการจะใช้ยี่ห้อนี้มันก็ไม่ค่อยจะสะดวกนัก แต่ดูที่ตัวรถนะผมชอบแทบทุกรุ่นเลย โดยเฉพาะ A7 กับ RS5

4.ชอบ VOLVO เพราะผมมอง VOLVO เป็นรถที่ดูปลอดภัย การออกแบบรุ่นใหม่ก็ดูดีสวยขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ผมเป็นแฟนAudi ครับในปีเดียวกันภายในรถมันล้ำยี่ห้ออื่นที่สุดแล้วครับ

รถที่บ้านมีแต่ขุนแผนเยอรมัน แต่ผมมีความสุขที่สุดทุกครั้งที่ขับ4ห่วงครับ

ยิ่ง ณ ตอนนี้ผมยิ่งรักยิ่งหลงเธอมากๆเลยหละครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

ขับมาเกือบทุกยี่ห้อ ยอมรับว่า

นั่งสบาย +ศีกดิ์ศรี ==========> MB

Dynamic handing การขับขี่ที่แม่นยำ ผมให้ BMW เหนือกว่า Audi นิสๆ เพราะเจ้าaudi มานขับเคลื่อนล้อหน้า

แต่ถ้าเทียบแล้วเจ้า A4 ก็ถือว่านิ่งมาก

Safty features ============>Volvo เลย

ยังไงก็ยังนึกถึงช่วงอดีต
ผมว่าช่วงที่ 850 T5R อออกมา พร้อมกับ Audi S4/S6 300E นั่นละคือยุค ที่รถยังเป็นรถกลไล ระบบไฟฟ้ายังไม่เยอะ
เดวนี้ เยอะเยอะเต็มไปหมด
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ yossapatiso

ชอบDesignของ Mercedes-Benzครับ BMWนี่สงสัยคนออกแบบประชดนโยบายเลยออกแบบมาซะน่าเบื่อเลยครับ แต่มีBMWสองรุ่นที่ผมว่าสวยจริงๆคือ5-Series E60และ6-Series E64ครับ

ออฟไลน์ thevkel

• **
Audi ครับ ผมว่าภายในให้ความรู้สึกน่าขับที่สุดจากตัวเลือกทั้งสี่
BM จริงๆก็โอเค แต่มันดุไปหน่อยสำหรับผม MB กับ Volvo ไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ทุกยี่ห้อในนี้ยกเว้น Volvo ครับ ผมชอบเท่าๆ กันแล้วแต่ว่ายี่ห้อไหนตอบโจทย์ได้สมบูรณ์แบบที่สุดในเวลานั้นๆ (ที่จะซื้อรถสักคัน) ;)

แต่ถ้าชอบมากกว่านี้คงต้อง Porsche ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ที่บ้านยุให้ออกเบนซ์หลายรอบแล้ว

ด้วยเหตุผลของคุณปู่ว่า "ดาวสามแฉกขับแล้วรวย"
ผมเลยดริฟไปเนียนๆว่า "ดาวสี่แฉกขับแล้วแรง"

ที่บ้านใช้ทั้งเบนซ์ และ วอลโว่ครับ แต่ก่อนคุณพ่อใช้ W123 แล้วมา W124
ส่วนวอลโว เริ่มจาก รถถัง 244 แล้วมารุ่นผม 740
บีเอ็มไม่เคยใช้ พอได้ขับรถเพื่อนบ้าง พวก E30  E46
ออดี้พ่อตาเคยใช้ A80

มีแต่รถรุ่นเก่าๆ ง่ะนะ ส่วนตัว นอกจากรถยุโรปเท่าที่ จขกท. ถามแล้ว ผมเองยังใช้ Peugeot  และ Saab ด้วยครับ

สุดท้าย ชีวิตผมขอแค่รถญี่ปุ่นที่มันไม่จุกจิกกวนใจ และ ขับดี ผมโอเคที่สุดแล้ว
และก็ตั้งเป้าหมายชีวิตไว้เรียบง่ายว่า ขอมีรถญี่ปุ่นเท่ห์ๆขับใช้งาน พอแล้ว
ไม่ใช่เกลียดรถยุโรปไปเลย หรืออะไรนะ เพียงแต่ว่า นับวันรถยิ่งไม่ได้ทนทานใช้นานเหมือนแต่ก่อน
นับวันยิ่งจุกจิกมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเสียอีก.....ผมเลยคิดว่ารถญี่ปุ่นดีๆ เหมาะกับบ้านเรามากกว่า
เพราะเรื่องหน้าตาทางสังคม ผมไม่มีต้นทุนอยู่แล้ว

ผมไม่จำเป็นต้องใช้รถเพื่อเป็นหน้าเป็นตา เพราะตัวผมเองหน้าตาดี 555 มั่น!
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ Benz ทำขับหน้า ดีๆ ราคา1.5-2 ล้าน จัง จะได้ขับดูดีกับเขาบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

VOLVO ALL THE WAY

แต่เมืองไทยไม่มีซีดานขับสี่ คงไม่สนุกเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ลุงเลือก
Benz 4 ประตู
BMW 2 ประตู
Audi 2 ประตู
Volvo VAN 5 ประตู
เท่านั้น
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ 2k

ชอบออดี้ quattro ขับเคลื่อนสี่ล้อ รอสักวันที่จะรวยได้เป้นเจ้าของมันสักที  :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ XL_SiZe

ชอบ BMW ครับ
Benz เห็นภายในดู อู้ฟู่ ระยิบระยับ แนว ๆ โครเมี่ยม ดูเยอะไปสำหรับผม
BMW ภายในให้ความรู้สึกนุ่มลึก ดู Gentleman ดีครับ

Benz ถ้าเอาโลโก้ลงมาตรงกระจังหน้า สวยครับ
พอเป็นโลโก้ตั้ง ไม่สวยเลย แก่ไป

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
หลงรัก BMW
แต่แอบอยากเป็นชู้กับ Volvo ครับ

ออฟไลน์ @Route@

• **
ขอเป็นออดี้ ครับ โครตเทคโนโลยีรถยนต์ ถ้าเหลือๆ ขอเป็นr8 เลยครับ

ออฟไลน์ oudj77

• **
bmw อย่างเดียวเท่านั้นฮะ หลังจากที่บ้านเคยใช้ benz มาหลายรุ่น ที่บ้านก็บ่นให้ออก benz.. แต่ใจรัก bmw.. the ultimate driving machine  ;D

ออฟไลน์ 6162002

สำหรับผม Audi ครับ

ออฟไลน์ Kubota

• .
bmw เด็กโบกรถรู้จักมั้ยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

bmw เด็กโบกรถรู้จักมั้ยครับ
รู้จักนะ :P

ออฟไลน์ new kid

BMW - VOLVO - AUDI - BENZ  ตามลำดับ

ออฟไลน์ joeychow2011

• Newbie
  • *
Volvo
คุณภาพ ... ดีตลอดมา
ความสวยและภาพลักษณ์.. อดีต เชยสุดสุด แก่  ปัจจุบัน สวย เท่ 
ความคุ้มค่า..  คุ้มสุดสุด

MB
คุณภาพ ... ดีตลอดมาตามมาตรฐาน
ความสวยและภาพลักษณ์.. ความสวยธรรมดา ดูภูมิฐาน
ความคุ้มค่า..  ปานกลาง

AUDI
คุณภาพ ... น่าจะดีสุด
ความสวยและภาพลักษณ์.. สวย ดูดี
ความคุ้มค่า..  ไม่ค่อยคุ้ม

BMW
คุณภาพ ... ดีตลอดมาตามมาตรฐาน
ความสวยและภาพลักษณ์.. <ขอโทษนะครับ> ไม่ค่อยเจอรุ่นสวยเลย
ความคุ้มค่า..  ไม่ค่อยคุ้ม

สรุปตามความเชอบส่วนตัว
VOLVO-BENZE-AUDI-BMW