ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy อยากทราบว่า Captiva จะโมเดลเชนจ์เมื่อไรครับ  (อ่าน 5700 ครั้ง)

ญาติผมสนใจจะซื้อ SUV ราคา 1.5ล้าน
คุณ Jimmy คิดว่า ระหว่าง Captiva กับ CRV ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

เรื่องของเรื่องคือผมลองไปนั่งเบาะหลัง CRV ตัวใหม่ดูแล้วพบว่านั่งไม่สบายเท่าตัวเก่า เบาะเอนได้น้อยมาก

ส่วน Captiva เบาะรองนั่งรู้สึกจะยาวกว่า แถมปรับเป็น7ที่นั่งได้ด้วย แนะนำญาติไปแบบนี้ เขาก็เลยสนใจ

แต่ผมมาคิดดูอีกที Captiva ก็ออกมา5-6ปีแล้ว กลัวแนะนำให้ญาติซื้อแล้วเดี๋ยวใช้ได้ปีเดียวตกรุ่น ผมจะเสียคนเอา

ก็เลยอยากทราบว่ามันจะเปลี่ยนโฉมอีกทีเมื่อไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: คุณ Jimmy อยากทราบว่า Captiva จะโมเดลเชนจ์เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 00:14:00 »
สัก 2-3 ปีได้ครับ

syamana

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณ Jimmy อยากทราบว่า Captiva จะโมเดลเชนจ์เมื่อไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 00:21:46 »
ปีหน้ายังไม่เปลี่ยนโฉมทีครับ ถ้าเป็นผมจะเลือกCAPTIVA แทนครับเพราะมีเครื่องดีเซล

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:42:41 »
ในคลับก็บอกคงอีกสัก 2-3 ปีคับ จัดเลย
แต่เท่าที่อ่านดูปัญหาตัวรถก็พอจะมีนะคับ อาจทำให้รำคาญใจบ้าง แต่แก้ได้จบ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 17:02:40 »
ตอนแรกน้าผมสนใจ Captiva ดีเซลมาก
แต่ไหงพอไปทดลองขับ CRV แล้วดันจอง CRVเลยซะงั้น
ลองถามดู แกบอกว่า คุณภรรยาชอบมากกว่า จบเลย 5555555

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 00:54:40 »
Captiva อีกนานครับ กว่าจะเปลี่ยนโฉม

เพราะ style รถอเมริกัน นานกว่าจะเปลี่ยนโฉมครับ

ไม่เหมือนรถญี่ปุ่นครับ เปลี่ยนบ่อย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 02:11:13 »
อีก 2-3 ปีครับ

ส่วนเรื่องซื้อรถ ควรให้ผู้ใช้ไปลองขับครับ

Captiva ตัวปัจจุบัน ฟิลลิ่ง แนวหนึบหนับ ตามสไตล์อเมริกัน ช่วงล่างมีระบบช่วยมากมาย มี 7 ที่นั่ง เอาใจแนวพ่อบ้านสมาชิกเยอะ

CR-V ตัวปัจจุบัน ฟิลลิ่ง แนวผ่อนคลาย นุ่ม นิ่ม เบาไปซะทั้งหมด ตั้งแต่พวงมาลัยยันคันเร่ง (มือยันตรีน) มี 5 ที่นั่ง เอาใจแนวแม่บ้านทันสมัย
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด