ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีข้อมูลอัปเดตของเบนซ์ ML250 บ้างครับ  (อ่าน 4271 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
ใครพอจะมีข่าวจากเบนซ์ประเทศไทยของเบนซ์ML250บ้างครับ
ผมจองไว้ที่เบนซ์ทองหล่อเมื่อเดือนสิงหาคม เดิมเซลล์บอกว่าคงขึ้นสายการผลิตตอนปลายปี
ตอนนี้โทรคุยกับเซลล์ เซลล์บอกยังไม่ทราบกำหนดการผลิตเลย

เคยแวะคุยกับเกรย์ ของเค้าเป็น ML250 Bluetec เปิดอยู่ที่4.7M ผมไม่ได้ถามรายละเอียดเรื่องออปชั่นครับ

เพื่อนๆคิดเห็นยังไงบ้างครับ ว่าคอยเบนซ์ประเทศไทย หรือไปกับเกรย์ ดีดว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: ใครพอมีข้อมูลอัปเดตของเบนซ์ ML250 บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 23:13:56 »
เบนซ์ทองหล่อบางทีก็ช้าอะครับ ลองเปลี่ยนดีลเลอดูก่อนไหมครับ อาจจะได้เร็วขึ้นนะคับ ::)

ออฟไลน์ prai

Re: ใครพอมีข้อมูลอัปเดตของเบนซ์ ML250 บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 23:42:48 »
แล้วที่ MBTH นำเข้ามา 4 ล้านกว่าๆ กับ 5 ล้านปลายๆ หมดแล้วหรอครับ?
เห็นในคลับหลายคนได้รับรถแล้วนะครับ

ยังไงถ้า จขกท. รับรถก็อย่าลืมเช็คเรื่องนี้ด้วยนะครับ
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,86130.0.html

ส่วนเกรย์ดีๆ ก็มีพอสมควร ประกันเท่า AD ก็มีครับ แต่แน่นอนก็ต้องจ่ายมากกว่าปกติครับ ของถูกและดีไม่มีในโลกครับ  :)

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:54:15 »
ตอบคุณ LanCeLot ครับ
ผมโทรถามเบนซ์เค้งหงษ์ทอง(ไม่แน่ใจว่าชื่อถูกรึเปล่าน่ะครับ ก่อนถึงแยกปากเกร็ด) กับเบนซ์สวนหลวง
ทั้งคู่บอกไม่มีรถครับ
ปล.หรือจะเปลี่ยนใจเป็น BMW X3 ดีครับ?

ตอบคุณ prai ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมแวะเข้าไปอ่านเวปนั้นเรื่อยๆครับ ตั้งแต่เริ่มเล็ง ML ไว้ครับ
ผมไม่รู้จักและไม่มีข้อมูลของเกรย์เลยครับ จ่ายแพงจ่ายได้ครับ แต่กลัวเจอเกรย์ไม่ดีไปจะแย่เลยครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:52:32 »
แล้วที่ MBTH นำเข้ามา 4 ล้านกว่าๆ กับ 5 ล้านปลายๆ หมดแล้วหรอครับ?
เห็นในคลับหลายคนได้รับรถแล้วนะครับ

ยังไงถ้า จขกท. รับรถก็อย่าลืมเช็คเรื่องนี้ด้วยนะครับ
http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,86130.0.html

ส่วนเกรย์ดีๆ ก็มีพอสมควร ประกันเท่า AD ก็มีครับ แต่แน่นอนก็ต้องจ่ายมากกว่าปกติครับ ของถูกและดีไม่มีในโลกครับ  :)

ตอนมอเตอร์โชว์ไปถามที่บู้ท เค้าบอกว่า lot นำเข้ามีแค่ 80 คันครับ และตอนนั้นก็ถูกจองหมดแล้วด้วย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:02:21 »

ของ mbth น่าจะหมดแล้วครับ ที่รอกันคงรอผลิตในประเทศ ส่วนรถเกร 4.7 นี่น่าจะไม่ใช่ตัว sport นะครับ

ถ้าไม่อยากรอจะเอารถเกรเจ้าที่ขายอยู่ใน Mercedesmania ผมว่าโอเคนะ เพราะถ้ามีปัญหา ถ้าเกรไม่รับผิดชอบ เอาไปโพสในบอร์ดเค้าก็ขายไม่ได้ครับ เท่าที่เห็นก็จะรับผิดชอบ รักษาชื่อเสียงตัวเองกันดี ส่วนx3คงรอเผลอๆจะนานกว่าML

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 20:17:33 »
ตอบคุณ LanCeLot ครับ
ผมโทรถามเบนซ์เค้งหงษ์ทอง(ไม่แน่ใจว่าชื่อถูกรึเปล่าน่ะครับ ก่อนถึงแยกปากเกร็ด) กับเบนซ์สวนหลวง
ทั้งคู่บอกไม่มีรถครับ
ปล.หรือจะเปลี่ยนใจเป็น BMW X3 ดีครับ?

ตอบคุณ prai ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมแวะเข้าไปอ่านเวปนั้นเรื่อยๆครับ ตั้งแต่เริ่มเล็ง ML ไว้ครับ
ผมไม่รู้จักและไม่มีข้อมูลของเกรย์เลยครับ จ่ายแพงจ่ายได้ครับ แต่กลัวเจอเกรย์ไม่ดีไปจะแย่เลยครับ
น่าเสียดายนะครับ ผมว่า ML ค่อนข้างน่าใช้กว่า X3 นะ หรูหรากว่าเยอะเลย ราคาสมเหตุสมผลดีเสียด้วย

มีอีกตัวเลือกนะครับถ้าจนหนทางจริงๆ Lexus RX270 แล้วต้องการรถแนวนี้หนะนะ

หรือถ้าสนใจคบกะเกรย์มาเก็ตก็ ML ตามเดิมหรือ Evoque ก็เข้าท่าครับ

ส่วน X3 ผมว่าจองตอนนี้กว่าจะได้รถคง Minorchange เปิดตัวซะก่อนแน่ๆ เลยอะครับ :P