ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคับ เพื่อนๆว่าพวกรถที่วาปหลังคา ฝากระโปรง ฝาถังนำ้มัน ดำ เท่ไหม  (อ่าน 7236 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
ผมมองไงก็ไม่เห็นว่ามันจะดูสวยหรือเท่อะไรเลย เหมือนรถทำสีไม่เสร็จ รอพ่นสีอยู่แบบนั้น  แต่ทำไมเห็นทำกันเยอะจัง หรือว่าเขาคิดไรไม่ออกก็ทำตามคนอื่นหรอคับ ลายถังนำ้มันลายกาตูนแบบนี้ มันขัดตากับรถมากเลย ดูตลกๆ หรือว่าไฟสีฟ้าๆกระจกมองข้างแบบนี้ เข้าใจว้ารถเขา แต่ถามความเห็นเพื่อนๆว่ามองเห็นรถแต่งแบบนี้ว่าสวยหรือเท่ไหม

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
หลังคา พอเข้าใจครับ ว่าอยากเลียนแบบหลังคาแก้ว อยากทำให้ดูเท่

ซึ่งผมมองว่า มันก็เท่ดีนะครับสำหรับรถบางคัน
อย่างอแวนซ่าหรือฟรีด ทำแล้วไม่สวย เดิมๆสวยกว่า
พวกซิตี้ ซีวิค สวิฟ หรือมาสด้า3 ทำแล้วก็ดูดีครับ

แต่ หลังคาดำด้าน พวกเคฟล่า
ลองจอดตากแล้วเอามือจับหลังคาดูครับ ร้อนมากๆ

ออฟไลน์ Sydney

• Newbie
  • *
อย่ามองอคติเรื่องความเท่ไม่เท่ครับ บางคนมีเหตุผลบางอย่างที่ต้องทำหลังคาเป็นแบบนั้น เอาคนใกล้ๆตัวผม ที่จอดรถไม่มีหลังคาต้องจอดกลางแจ้งหรือบางทีก็จอดใต้ต้นไม้ คุณลองนึกสภาพหลังคาขาวแล้วมีขี้นกหรือละอองต้นไม้มาเกาะครับ  มันขัดออกยากและทำให้รถสีด่างไม่สวย บางคนเลยตัดปัญหาWrapหลังคามันซะเลยส่วนอื่นๆเช่นฝากระโปรงหน้า กระโปรงหลัง หาเศษผ้ามาตัดคุลมเอาง่ายกว่าที่จะคุลมรถทั้งคัน

ออฟไลน์ Devil13

นานาจิตตังครับ คนชอบก็ว่าสวย คนไม่ชอบก็ว่าเดิมๆดีกว่า
แต่เมื่อวานผมจอครูชขาวทำสีดำครึ่งบน เหมือน BM มากๆ  ;D

ออฟไลน์ H.

แล้วแต่รสนิยมคนครับ...
H.

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
ความสวยขึ้นอยู่กับสายตาคนมองครับ รสนิยมแต่ละคนไม่เหมือนกัน ;)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
มีเงินทำได้ทุกอย่างนะจ๊ะนายจ๋า ;D ผมยังชอบเลย วาปทั้งคันสีชมพูคาดลายคิตตี้น่ารักอ๊่อก :D

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
wrap แรพ หลังคา ผมว่าสวยดีครับดูหลังคาเงาดำดี แต่ผมไม่ทำเสียดายเงิน เอาไปลงอย่างอื่นในรถดีกว่า คิคิ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
แล้วแต่รสนิยมครับ สำหรับผม บางคันสวย บางคันไม่สวย แล้วรถครับ

ออฟไลน์ 2k

ฝากระโปรงดำแทนที่จะหุ้มสติกเกอร์เฉยๆอยากให้เปลี่ยนเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ที่เบาและระบายความร้อนได้ดีกว่าเหล็กไปเลยดีกว่า ไหนๆต้องโดนตำรวจเรียกบ่อยๆแล้วใส่ของที่ใช้งานได้ไปเลย กระโปรงท้ายกับกันชนก็เหมือนกัน ถ้าจะต้องเสียเงินจ่ายแล้วไม่มีอะไรแตกต่างไปจากของเดิมผมว่าเก็บเป้นค่าน้ำมันดีกว่าเพราะค่าห่อก็หลายอยู่  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รสนิยมแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

เหมือนคุณแต่งตัวแบบนี้ คุณว่าคุณดูดีแล้ว แต่คนอื่นอาจมองว่า ไม่เข้ากันอย่างแรงก็เป็นได้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ myalexxp

ออฟไลน์ grev

สำหรับผม ไม่สวยและไม่ชอบ
แต่ก็ไม่เคยดูถูกรสนิยมใคร  ;D
เพราะความชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
แต่ถนนเมืองไทย ติดไว้ดีกว่าไม่มีนะผมว่ากันหินกันไรได้
เงินใครเงินมัน ไม่เดือดร้อนเราก็พอ

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
การวิจารณ์ในเรื่องที่ ไม่มีผลกระทบทั้งทางตรงและทางอ้อม ต่อผู้วิจารณ์ หรือผู้ที่ขอคำวิจารณ์
มันสุ่มเสี่ยงมาก เพราะเหมือนกับเรากำลังจะไปพิพากษา โดยใช้วิจารณาญาณของเรา หรือพวกพ้องที่เห็นเหมือนเรา เท่านั้น
ถ้าไม่เกิดอะไรก็ดีไป
แต่ที่เห็นๆมา  ก็จะได้การแบ่งพรรคพวก  การให้ความกระจ่างแบบข้างเดียว

ถ้าสงสัยว่า ทำไม ...ก็น่าจะ"อย่าเพิ่งด่วนสรุปเอาเองว่า คิดอะไรไม่ออกหรือ"
ถ้าสงสัยว่า คนอื่นจะดูตลก หรือไม่สวย  อย่างที่เราคิดไม๊  ก็อย่าเพิ่งถามแบบชี้นำ
เพราะ คุณจะไม่มีทางได้คำตอบที่ใกล้เคียงความเป็นไปในสังคมจริงๆเลย

คุณเชื่อเถอะ !
อะไรๆที่มันมีความนิยมแพร่หลายในโลกใบนี้  มันย่อมมี ความความหมาย มีสาระสำคัญในตัวของมันเอง ซ่อนอยู่ในคำว่า "สวยงาม"  แม้ว่าความนิยมนั้นจะชั่วครั้งชั่วคราวก็ตาม
ถ้าคุณอยากรู้จริงๆ ของเรื่อง Wrap คุณก็ต้องลองศึกษา ด้านนี้ดูก่อน ว่า ...ราคามันมีถูกแพงอย่างไร...แบ่งเกรดอย่างไร...ข้อดีข้อเสีย...และสุดท้ายคือเรื่องการออกแบบ
อย่าง Wrap หลังคา ก็จะอ้างอิงมาจาก หลังคาแก้ว
ส่วน Wrap ฝากระโปรง หรือชิ้นส่วนอื่นๆในรถ ก็จะอ้างอิงมาจาก รถสปร์ตหรูๆ หรือรถแข่งจะนิยมลดน้ำหนักโดยการใช้ เคฟล่า

ถ้าเหตุผลของคนที่ทำก็เพราะ มันเป็นตัวแทนความรู้สึกและอารมณ์  ของคำตอบข้างต้น ก็อย่าไปหาความเป็นเหตุเป็นผล และมันก็ไม่น่าจะเป็นที่ขบขันของคนอื่นๆ
(มันคล้ายๆกับว่า คุณชื่นชอบ นักร้องหรือวงไหน  คุณก็คงจะต้องหาซื้ออัลบั้มนั้นๆ มาครอบครอง แต่ถ้าไม่มีปัญญาซื้อ..แผ่นผี โหลดฟรีๆ ก็เอาวะ !)
ถ้าเหตุผลของคนที่ทำ เพราะ ต้องการใช้ประโยชน์ ในการบดบัง อำพราง หรือ เปลี่ยนความจำเจ  มันก็เป็นเหตุเป้นผลดีมิใช่หรือ

แต่ถ้าคุณอยากรู้แค่ว่า มีใครคิดเหมือนคุณบ้าง  เชื่อเถอะว่า "มี" แต่คงไม่ค่อยมาตอบกันหรอก เพราะ พวกนั้นก็คงรู้เช่นเดียวกับคุณว่า "เข้าใจว่ารถเขา !!"
ดังนั้น  ถ้ารู้ว่า รถเขา คุณต้องเริ่มจากเข้าใจ เขา ก่อน  แล้วจะได้คำตอบ
ส่วนผมได้คำตอบแล้วว่า  "อืมม.รู้สึกดี แต่ก็เฉยๆนะไม่คิดจะไปหุ้มตาม"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 14:12:35 โดย Dek Prade »

ออฟไลน์ MystogaN

สำหรับผมหลังคาโอเคนะ แต่อย่างอื่นไม่โอเค !! :P

ออฟไลน์ Headman

ไม่เทห์ และ ไม่สวยอย่างแรง....

เปลื่องตังค์ โดนใช่เหตุครับ แต่ ถ้าเป็น ทำฟิลม์ดำติดบริเวณที่จับประตูเพื่อไม่ใช่เป็นรอยขนแมว

อันนี้ น่าสนใจครับ แต่ถ้าไปทำดำตรงโน่น ดำตรงนี้ เพื่อนผมเคยบอกไว้ ถ้าอยากได้ดำ ทำไมไม่ซื้อรถสีดำ ถ้าอยากได้
หลังคาแก้ว ทำไมไม่เจาะไปเลย จบเรื่อง ฮ๋าฮ๋า
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Nookkiez

อยู่ที่การแต่งรถด้วยครับ เช่นรถของสมาชิกHLM คันนี้ ผมว่าเขาทำได้ดูดีมากเลยทีเดียวครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,23872.0.html
Test ..

ออฟไลน์ Scarecrowman

ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะครับ ;D

ออฟไลน์ Boyd

• **

รถบ้านๆ เค้าก็อิงแอบอยากแต่งให้เหมือนรถแข่งบ้างไรบ้างอ่ะนะ  ;D ;D ;D

เอาตรงๆนะครับ

ผมว่าดูบ้านนอกอ่ะครับ ไร้รสนิยม

ออฟไลน์ slate

สำหรับผม....ขอผ่านคับ เสียทรัพย์แถมรถช้ำ   :'(

ออฟไลน์ treebegin

ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนครับ 

จะซื้อจะทำอะไร แต่ไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อนผมว่า ก็โอเคแล้วนะครับ

คนทำมีความสุข สร้างงานสร้างอาชีพ แล้วก็ให้คนมองที่ไม่ชอบเอามาวิจารณ์กันสนุกปาก  มีเรื่องเม้ากัน  ผมก็ได้เข้ามาอ่าน ขำๆ

ผมว่าก็ดีนะครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ไม่เท่ห์ครับ
เหมือนคนรองเท้าแตะหาย  ใส่สลับข้าง สลับสี
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สงสัยเจ้าของกระทู้ จะเป็นสาวกสตาร์เทร็ค.... :P

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011