ผู้เขียน หัวข้อ: *เข้ามาแอบบ่น* ลงทะเบียนทดลองขับรถสวิฟไว้ที่ศูนย์ XXXX สาขาชลบุรี  (อ่าน 3920 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
  พอดีลงทะเบียนทดลองขับรถไว้ที่ ITOA สาขาชลบุรี

เจ้าหน้าที่โทรกลับมาก็ไวอยู่นะครับ 2 วัน น่ารักดี  บอกว่า ให้โทรบอกล่วงหน้า 1 วัน เราสะดวกช่วงสิ้นเดือนนี้

แต่พอดีมันไปชนกับงาน Moto show ที่ โรบินสันศรีชา  เจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลเพิ่มด้วยว่า จองรถวันนี้ได้รถเดือน 8-9 ปีหน้านะคะ

ตรงนี้ผมพอเข้าใจได้อยู่ ผมเลยถามว่า แล้วมีโปรโมชั่นอะไรมั้งไหมครับ  เจ้าหน้าที่เสียงหวาน ตอบกลับมาว่า

ตอนนี้มีแถม ฟิลติดรถ กับ ผ้ายางรองรถ   

อิ้งไปเล็กน้อย  รอรถร่วม 10 เดือน ได้ ของแถม 2 อย่าง อยากได้นะครับ สวิฟ ผมว่า จะตัดสินใจ ช่วงงาน ที่เมืองทองอีกรอบ

ถ้ายังมีของแถมแค่ 2 อย่างแล้ว รอรถถึง 10 เดือน ผม ของไปเอารุ่นอื่นดีกว่า

ป.ล.ที่เคยตั้งกระทู้เรื่อง สวิฟ - ฮอนไฮบริด ผม ตัด ไฮบริดไปแล้ว  ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ แต่ เป็นเพราะเซลล์ หยิ่งมาก เชิดมาก ไม่เข็ดเองล่ะ ตั้งแต่ก่อนจะออกรถ

คันที่ขับปัจจุบันล่ะ จะไปจอง ซิตตี้ มาบ่นเราอีกเรื่อง ภาษีรถคันแรก ไม่อยากให้เราจองซะงั้น ของแถมตอนนี้นก็น้อยเวอร์ เลยว่าไปออก โตโยต้าดีกว่า

(จะไปจองซิตตี้แต่ดันไปออกแคมรี่ ตัว เอ็กทีโมแทน  งงตัวเองเหมือนกัน รถคนละรุ่นเลย Y_Y) สงสัยตอนนั้นโดนเซลล์ กล่อม เอิ้กๆ ตัววนี้เริ่มปวดกบาลกะค่าน้ำมัน

ล่ะจะกินไปไหน 8-10 โลลิตร เลยว่าไปหาอีโคไว้ขับในเมืองดีกว่า  วิ่งไกลๆค่อยเอา คันใหญ่ไป

np72

• บุคคลทั่วไป
ได้ประมาณนั้นแหละ คันเกียร์ธรรมดาผมก็ได้ประมาณนั้น

แต่ตัว glx ผมจองตอนคุณ jimmy ทำ first impression ตอนนั้นได้ประกันลด 50%

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
อ่านหัวข้อแล้วนึกว่าจะมาแอบบ่นสาขาชลบุรีซะอีก

ช่วงนี้แบบนี้ละครับ มีเงินก็ใช่ว่าจะซื้อได้

คิวยาว ผมว่ารอไปซื้อแถวกลางปีหน้า อาจจะได้พอๆกันก็ได้

ช่วงนี้คิวยาวเพราะจะเอานโยบายรถคันแรก
ปีหน้ายอดจองอาจจะดิ่งเหวเลยก็ได้

ถ้าคิดว่าอยากได้swiftจริง ผมรอปีหน้าอาจจะมีโปรดีๆ
เพราะปีหน้าเซลล์จะต้องง้อลูกค้าแน่ครับ ยอดขายเซลล์ดิ่งหวบๆแน่

ยอดจองของปีหน้ามันถูกกระจุกมาที่ปีนี้หมดแล้วละ

ปล.อันนี้มุมมองของคนที่ไม่เอานโยบายรถคันแรกนะ

• **
อิอิ  แอบเอาสิทธิ์  รถคันแรกด้วยคน เลย ว่า อยากจองปีนี้นะครับ ส่วนรถ รอได้ สบายมาก อิอิ

ออฟไลน์ panithanks

• **
คห.ส่วนตัวนะครับ

ผมว่าอย่าเอาเรื่องของแถมมาเป็นประเด็นหลักในการเลือกรถเลยครับ ของราคาไม่เท่าไหร่ซื้อเองทีหลังก็ได้ ไม่อย่างนั้นเราอาจจะไม่ได้รถที่ถูกใจตรงความต้องการเพียงเพราะว่าของแถมน้อย  ??? ส่วนเซลล์ไม่ง้อลูกค้าก็ไม่น่าใช่เหตุผลอีกแหละครับ ดีลเลอร์ไหนเซลล์ห่วยก็แจ้งผู้จัดการไม่ก็เปลี่ยนไปดูรถที่ดีลเลอร์อื่นไปเลยก็ได้ รถที่เราจะต้องใช้ชีวิตอยู่ด้วยอีกหลายปีควรจะเลือกที่ถูกใจที่สุดนะครับ แต่ถ้าเหตุผลคือรอนาน ไม่สวยโดนใจ ออพชั่นน้อย อะไหล่แพง กินน้ำมัน ฯลฯ นั่นก็ค่อยไปดูยี่ห้ออื่นครับ

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
รอนานเกิ้นนนน

ออฟไลน์ yod artstu

งั้นถือว่าปกติครับ
ผมซื้อรถ ไม่เอาของแถม เพราะบางอย่างคุณภาพไม่ดีเลย
: )

flogkung01

• บุคคลทั่วไป
คิดง่ายๆ ทำไมถึงต้องแถม? ยอดจองล้นไป10เดือน เซลแถมไปก็ลดกำไรตัวเองปล่าวๆ

ปีนี้น่าจะเป็นปีทองของเซล ลูกค้าล้น ไม่ต้องง้อลูกค้า เผลอๆลูกค้าต้องง้อเซลซะมากกว่า เรื่องปกติ Demand-Supply

• **
  มันก็ถูกของเพื่อนๆ นะครับ หวังเอาของแถม คงไม่ได้กันพอดี Y_Y

ของผมนะ ของแต่งอะไรน่ะไม่เอาหลอกครับ เพราะปกติ ไม่ใช่คนแต่งรถอะไรอยู่แล้ว ขับลูกเดียว

ที่อยากได้จริงๆ คือ ของแถมพวก  ประกันชั้น 1  ดอกเบี้ย พิเศษ อะไรแบบนั้นอะครับ  ผมว่า รอ รถตั้ง 10 เดือน มันน่าจะมีอะไรให้จูงใจมั่งครับ

ตอนนี้ ไปเล็ง แบรนอิ่นล่ะ  แต่คงไปฟันธงอีกที่ ที่งานเมืองทองล่ะครับ  

ส่วนเรื่องเซลล์ ผมคงจะซวยเองล่ะ ไปเจอพวกหยิ่งๆเข้า  ในเมืองชลผมเข้าไป 2 ที่  บายพาส ที่1 ในเมืองที่ 1 เจอ ออกแนวเชิดๆทั้ง 2 ที่เลย ซวยแท้

ฮอนด้าเลยตัดทิ้งไปเลย ขนาดไปซื้อ ยังทำให้เรารู้สึกแย่ ถ้าได้ไปใช้บริการหลังการขาย ผมคงปวดตับ แน่นอน

ป.ล. วันนี้แอบไปดู มิซู มิราจ เจอ เซลล์ผู้ชาย กลับพูดจาดี เทคแคร์ดีกว่า เซลล์ผู้หญิงของฮอนด้า อีก (หรือว่าวันนี้ใส่ชุดทำงานไปดูด้วยไม่รู้แหะ)

ออฟไลน์ panjap

คห.ส่วนตัวนะครับ

ผมว่าอย่าเอาเรื่องของแถมมาเป็นประเด็นหลักในการเลือกรถเลยครับ ของราคาไม่เท่าไหร่ซื้อเองทีหลังก็ได้ ไม่อย่างนั้นเราอาจจะไม่ได้รถที่ถูกใจตรงความต้องการเพียงเพราะว่าของแถมน้อย  ??? ส่วนเซลล์ไม่ง้อลูกค้าก็ไม่น่าใช่เหตุผลอีกแหละครับ ดีลเลอร์ไหนเซลล์ห่วยก็แจ้งผู้จัดการไม่ก็เปลี่ยนไปดูรถที่ดีลเลอร์อื่นไปเลยก็ได้ รถที่เราจะต้องใช้ชีวิตอยู่ด้วยอีกหลายปีควรจะเลือกที่ถูกใจที่สุดนะครับ แต่ถ้าเหตุผลคือรอนาน ไม่สวยโดนใจ ออพชั่นน้อย อะไหล่แพง กินน้ำมัน ฯลฯ นั่นก็ค่อยไปดูยี่ห้ออื่นครับ

ผมเห็นด้วยครับ เวลาซื้อผมดูที่สินค้ามากกว่า เซลไม่ได้มีส่วนอะไรเลย อีกอย่างหลังจากซื้อไป การดูแลซ่อมแซมก็ขึ้นกับ ผจก.แผนกซ่อมครับ เซลช่วยอะไรไม่ได้มากหรอกครับ