ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ มีใครมีสินค้าฝากขายอยู่ใน tesco, bigC, 7 มั้งครับ  (อ่าน 15721 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อยากทราบกฏกติกา และเงื่อนไขการขายครับ

เคยได้ยินมาว่าต้องให้ทางเจ้าของห้างเหล่านี้กำไร 30% ของมูลค่าที่ขายจริงไหมครับ

ขอบคุณครับ

Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Devil13

รายละเอียดไม่ทราบนะแต่ผมเคยคุยกับตู้ขายมือถือเค้าบอกว่าจ่ายเดือนละ 4 หมื่น แต่ตรงนั้นเป็นทำเลดีนะอยูติดทางเดินเลย

ออฟไลน์ Action

ผมเคยแต่ไปเปิดร้านในห้างอ่ะ ไม่เคยนำของไปฝากขายบนชั้นวาง เนื่องจากมันวุ่นวายมากครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รายละเอียดไม่ทราบนะแต่ผมเคยคุยกับตู้ขายมือถือเค้าบอกว่าจ่ายเดือนละ 4 หมื่น แต่ตรงนั้นเป็นทำเลดีนะอยูติดทางเดินเลย

สุดยอดเลยครับท่าน คุยกับตู้ขายมือถือได้ด้วย ผมลองคุยกับตู้ ATM ว่าตัวเลขเงินมันน้อยจังก็ไม่เห็นตอบกลับอะไร  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

แหมๆ พลาดนิดหน่อยเล่นซะฮาเลยนะ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีฝากขึนชั้นด้วยหรอครับ เพิ่งทราบนะเนี่ย

สุดยอดเลยครับท่าน คุยกับตู้ขายมือถือได้ด้วย ผมลองคุยกับตู้ ATM ว่าตัวเลขเงินมันน้อยจังก็ไม่เห็นตอบกลับอะไร  ;D ;D ;D
จะฮาไปไหน

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
เข้ามาฮาครับ  ;D

แล้วพอทราบขั้นตอนวิธีการวางขายใน Tesco BigC บ้างรึเปล่าครับ  คือความเสี่ยงจะอยู่กับเราแทบทั้งหมด
การขายกับพวกนี้ ปัญหาอันดับแรกอยู่ที่ทุนหมุนเวียน  สินค้าแบรนด์ดังๆ  กิจการไม่ได้ดีอย่างที่คิดเลยครับ ไม่ใช่ว่าขายอะไรก็ได้ในห้าง แล้วจะขายดีครับ

ของทางเซเว่นผมไม่ค่อยรู้ครับ  รู้แต่ว่า QA ของเซเว่นละเอียดมากๆ สินค้าต้องมีกระบวนการผลิตที่ดีจริงๆ เช่น ผลิตภัณฑ์อาหาร คนทำไม่ใส่หมวกก็ไม่ผ่าน
แนะนำลองเข้าไปคุยครับ  ถ้ามั่นใจจริงๆว่าจะเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายนะ  เข้าใจว่าหลายคนโฟกัสแต่ distribution channel

ไม่ได้พูดให้กลัวนะ  คือผมไม่รู้ว่า คุณboykung ทราบรายละเอียดแค่ไหน และเป็นธุรกิจสินค้าอะไรด้วย ลองพิจารณาดูครับ หรือไม่ก็มองหา channels อื่นๆ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
รู้แค่ว่า ที่ตรงแคชเชียร์ใกล้ๆที่วางของแถวนั้นแพงสุด เป็นจุดที่ลูกค้าเห็นสินค้านานที่สุดขณะรอจ่ายเงิน

และเป็นส่วนของสินค้าด่วนตัดสินใจ จะออกง่ายกว่า เพราะลูกค้ามีเวลาคิดไม่มาก ตัวเปรียบเทียบน้อย เมื่อเทียบกับล๊อคใหญ่

ในหมวดหมู่เดียวกัน  ;D

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เห็นกระทู้ออกทะเลนึกว่าจะกู้กลับไม่ได้ซะละ

สินค้าผมเป็นจำพวกเครื่องนุ่งห่ม สิ่งทอแนวนี้นะครับ

ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลย กำลังหาอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014

ออฟไลน์ 6162002

คิดว่า จขกท. ได้ยินมาไม่ผิดครับ
และกับห้างพวกนี้ ต้อง Supply ของให้เขาได้ตลอด ห้ามขาด ช่วงไหนเขาขายดีก็ต้องส่งให้ได้ตลอด ถ้าขายดีมากจนต้องลงของนาน คุณต้องจ่าย OT ให้พนักงานเองด้วย
บางทีก็โดนกดราคาบ้าง  คือแบบว่าค่อนข้างลำบากเหมือนกันครับ

แต่ Ensogo หนักกว่า โดนชาจไปประมาณ 35-50% ของราคาลงขายเลย >_<

ผมชอบซื้อดีลของกินจาก ensogo นะ คุ้มดีแต่ไม่คิดว่าจะโหดขนาดนี้ เล่นกดราคาไปเกือบครึ่งเลย

งี้แสดงว่าดีล blackcanyon กาแฟขายเราแก้วละ 40 ensogo เอาไปละเกือบๆ 20 โหดใช่เล่นแหะ