ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า A-class ทำตัว 4 ประตู Sedan ขายในจีน คิดว่าเหมาะสมหรือไม่ถ้าเอาเข้ามาขายที่บ้านเราครับ  (อ่าน 3233 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สอบถามครับ

ถ้า A180 ทำตัว 4 ประตูขายจริงๆ ซึ่งเดาว่าในจีนอาจจะมา

จะดีไหมถ้าจะนำเข้ามาขายในไทย(ประกอบรถในแถว Asean ครับ)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ดูเหมือน benz ต้องการดัน CLA ออกมาให้ได้ก่อนครับ

และไม่น่าจะทำ A-class Sedan ให้ซ้ำซ้อนออกมาอีก

แต่เขาก็มีแพลนทำ B-class sedan ด้วยนะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าจะทำในอาเซียน

ทำ GLA หรือ GLG ยังเป็นไปได้มากกว่าเลย

ออฟไลน์ MystogaN

ก็ CLA ไงครับ เป็น Sedan Coupe และผมคิดว่าคงไม่ทำ Sedan จริงๆ ออกมาหรอกครับ :P

GreenG

ดูเหมือน benz ต้องการดัน CLA ออกมาให้ได้ก่อนครับ

และไม่น่าจะทำ A-class Sedan ให้ซ้ำซ้อนออกมาอีก

แต่เขาก็มีแพลนทำ B-class sedan ด้วยนะ

CLA ก็ดีครับ แต่ราคา อยู่ไม่เกิน 2 ล้าน น่าใช้มากๆ

คนไทย ยังไง ก็คงไม่ซื้อ Benz แบบนี้เยอะหรอกครับ เพราะ ดาว ต้องเก๋ง 4 ประตูเท่านั้น

GreenG

ก็ CLA ไงครับ เป็น Sedan Coupe และผมคิดว่าคงไม่ทำ Sedan จริงๆ ออกมาหรอกครับ :P

แต่ใจลึก ๆ อยากเห็น (อยากได้) sedan จริงๆ มากกว่า B-class ก็น่าจะ OK ครับ
CLA คือ sedan coupe สงสัยเตี้ยแน่เลย

อยากเห็น 190E กลับชาติมาเกิดครับ

ออฟไลน์ MystogaN

แต่ใจลึก ๆ อยากเห็น (อยากได้) sedan จริงๆ มากกว่า B-class ก็น่าจะ OK ครับ
CLA คือ sedan coupe สงสัยเตี้ยแน่เลย

อยากเห็น 190E กลับชาติมาเกิดครับ
ตอนนี้ไม่น่าจะใช่ Trend หละมั้งครับ เป็นการยากที่จะผลิตรถนอกกระแสออกมาขายครับ :P

ปล.ตอนนี้เทรน 4Dr. Coupe กับ SUV รู้สึกจะมาแรงมากครับ

GreenG

ตอนนี้ไม่น่าจะใช่ Trend หละมั้งครับ เป็นการยากที่จะผลิตรถนอกกระแสออกมาขายครับ :P

ปล.ตอนนี้เทรน 4Dr. Coupe กับ SUV รู้สึกจะมาแรงมากครับ

คงเป็นแบบที่คุณบอกนะครับ ตลาดรถหรูๆ แทบไม่มีใครเน้น หรู สบายแบบสมัยก่อนเลย

เห้อ  :D