ผู้เขียน หัวข้อ: -----ความเป็นไปได้กับ Nissan Serena ในไทย----  (อ่าน 6797 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~Nismo-eVolution~

• Newbie
  • *
-----ความเป็นไปได้กับ Nissan Serena ในไทย----
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 13:58:09 »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
ไม่พูดพล่ามทำเพลง ขอถามเลยละกัน

นิสสันมอเตอร์-ไทย มีโอกาสที่จะนำเอา Serena จากอินโดมาขาย
ในไทยหรือเปล่าครับ เห็นว่าปีหน้าภาษีจะลดเหลือ 0%  ขนาดว่า
X-Trail ที่ประสบความสำเร็จอย่างถล่มทลายในไทย ยอดขายกระฉูด
ผลิตแทบไม่ทันขาย - -" ;D  ยังจะเอาเข้ามาขายต่อ - -!  :o ก็เลยอยากรู้
ว่าพอจะเป็นไปได้ไหมที่เราจะได้ใช้ Serena จากอินโดครับ?

ผมว่า MPV แท้ๆ ในเมืองไทยนอกจาก Space wagon แล้วยังนึกไม่ออก
ว่าจะมีรุ่นไหนอีกที่จะพอรักษาชีวิตให้รอดปลอดภัยได้ Zafira ,Stream,
แล้วอีก 1 ที่กำลังจะตายตามพื่อนมันไปคือ Wish นั่นเอง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: -----ความเป็นไปได้กับ Nissan Serena ในไทย----
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 14:18:45 »
ไม่เข้ามาจำหน่าย แน่ๆครับ เพราะอดีตนิสสันเคยเอารุ่นนี้มาขายและยอดขายไม่ดีก้อเลยยกเลิกไป จะมาก้อแต่เกรย์มาร์เก็ตนั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 15:07:51 โดย methus zaa »

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: -----ความเป็นไปได้กับ Nissan Serena ในไทย----
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 14:38:43 »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
ไม่พูดพล่ามทำเพลง ขอถามเลยละกัน

นิสสันมอเตอร์-ไทย มีโอกาสที่จะนำเอา Serena จากอินโดมาขาย
ในไทยหรือเปล่าครับ เห็นว่าปีหน้าภาษีจะลดเหลือ 0%  ขนาดว่า
X-Trail ที่ประสบความสำเร็จอย่างถล่มทลายในไทย ยอดขายกระฉูด
ผลิตแทบไม่ทันขาย - -" ;D  ยังจะเอาเข้ามาขายต่อ - -!  :o ก็เลยอยากรู้
ว่าพอจะเป็นไปได้ไหมที่เราจะได้ใช้ Serena จากอินโดครับ?

ผมว่า MPV แท้ๆ ในเมืองไทยนอกจาก Space wagon แล้วยังนึกไม่ออก
ว่าจะมีรุ่นไหนอีกที่จะพอรักษาชีวิตให้รอดปลอดภัยได้ Zafira ,Stream,
แล้วอีก 1 ที่กำลังจะตายตามพื่อนมันไปคือ Wish นั่นเอง

Space wagon เทียบกับ Stream และ Wish ไม่ได้นะคับ เพราะ มันคือ มินิแวน
ต้องเทียบกับ odyssey เท่านั้น เพราะเป็นคู่แข่งตัวจิง

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 15:41:09 »

Space wagon เทียบกับ Stream และ Wish ไม่ได้นะคับ เพราะ มันคือ มินิแวน
ต้องเทียบกับ odyssey เท่านั้น เพราะเป็นคู่แข่งตัวจิง

ใช่ครับ แต่วิช ผมว่าไม่ตายนะ เพราะตอนนี้ รถออกมา 5-6 ปีแล้ว ไมเนอร์ไปครั้งเดียว ตอนนี้ st3 ยังขายดีอยู่เลย แหละผมว่า st3 ก็ยังสวยอยู่มากๆครับ ส่วนสตรีมนั้น ฝัง เรียบร้อย 5 ปีก่อน เคยเกือบซื้อสตรีม แต่ไปๆมาๆ เป็น วิช ครับ หลังจากนั้น 3-4เดือน space wagon ออก

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 19:41:49 »
ถ้าจะมา Nissan Venus น่าจะออกมาก่อนครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 20:51:31 »
ถ้าจะมา Nissan Venus น่าจะออกมาก่อนครับ

+10 ให้มุกนี้ 55555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 22:23:33 »

+10 ให้มุกนี้ 55555

ขอบคุณครับ..

และ Nissan Serena ก็น่าจะมีปัญหากับเส้นบนถนนอยู่พอสมควรเลยทีเดียว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 01:53:42 »
เอาหญ้าในคอร์ท ให้เคี้ยวเลยดีมะเนี่ย?  ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 15:11:14 »
อืม..ขอบคุณจริงๆในบางคำตอบครับ
และสำหรับบางคำตอบก็ทำให้ผมทราบว่าผมคงแก่ไปที่จะเข้ามาเวบนี้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 15:20:40 »
โอ๋ กลัวคุณ Nismooฯ จะน้อยใจนะครับ
ยังไงอย่าเพิ่งทิ้งเวบเราไปไหนนะครับ

ส่วนความเป็นไปได้ที่จะนำเข้า Serena จากอินโดมาขายในไทย
ไม่มีทางเลยครับเพราะมันเป็น Serena ที่ตกรุ่นไปแล้ว
แถมปีหน้าญี่ปุ่นจะเปิดตัว Serena ใหม่แล้วด้วย

ก็ไม่มีเหตุจำเป็นจะต้องนำเข้า Serena ที่ตกรุ่นถึง 2 เจเนเรชั่นมาขายในไทยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 16:34:17 »
ขอบคุณน้อง HOMY_DEMIO ที่อุตส่าห์ตอบให้ พี่ไม่ได้น้อยใจอะไรเลยครับ

ปล. น้อง HOMY ใช่คนคนเดียวกับที่ใช้ Login ชื่อ Swiftheart ใน Teana club หรือเปล่า?
       ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ