ผู้เขียน หัวข้อ: toyota hilux เมืองนอก(ยุโรป) ไม่ได้ชื่อเหมือนของเราหรือครับ......  (อ่าน 5089 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ลอง search ดูครับ hilux ยุโรปชื่อนี้ครับ
v
v
v

hilux invincible

แล้วจะพบว่ามันเป็นทั้งทั้งโฉม tiger กับ vigo เลยครับ

ใครช่วยบอกทีครับว่ามันเป็นยังไงมายังไง......ขอบคุณครับ

1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

keanetona

• บุคคลทั่วไป
คงเป็นชื่อสำหรับขายในตลาดยุโรปมั๊งครับ

ปาเจโร ในประเทศพูดสเปน ยังต้องขายในชื่ออื่น เพราะในภาษาสเปนมีความหมายที่ไม่ดี

ไม่รู้ว่าที่ประเทศอื่นขายในชื่ออะไร

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ฮ่าๆๆๆๆ
 ช่ายครับ  ในแถปยุโรปใช้ชื่อปาจโร่ว่า โชกุน แทนครับ

เพราะว่าไปคล้องกับภาษาสเปนที่มีคำว่า ปา-เฮ-โร!!!! ซึ่งแปลว่า........!!!
阿蘇山

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แปลว่า ชักว่าว

ตรงไปมั้ยเนี่ยเรา....

ออฟไลน์ Tonaka

ตรงเกิ๊น!!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล

ตรงเกิ๊น!!!!

ไปเล่นสนามหลวงสิครับ

ฟิ้ว........................................
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

พี่ครับเหมือนขับรถจากดอนเมืองไปรังสิตเลยอะ

ตรงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
55555

เปิดกระทู้มา ไฮลักซ์ ไปออกทะเลแถวๆ สนามหลวง เฉยเลย

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
ไฮลักซ์ รุ่น ดุ๊ยดุ่ย
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
5555555555555+ ว่าไปนั่นเลย