ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมี คนคิด ไฟ LED เป็นข้อความให้คันข้างหลังอ่านบ้างเนอะ  (อ่าน 8054 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
แบบจะขอเลนเพื่อเลี้ยวซ้าย ขวา เข้าซ. แยกข้างหน้าอะไรแบบนี้

ขับรถทุกวันนี้ กลายเป็นว่า ถ้าเปิดไฟเลี้ยวขอทาง รถคันข้างๆจะเร่งไม่ให้เข้าทุกที
ยิ่งตอนรถติดๆ ยิ่งขอทางยากมาก ต้องอาศัยหน้าด้านกระแซะวัดใจกัน
ก็คิดว่า คันข้างๆคงนึกว่าจะมาแซง ก็เลยไม่ให้เข้า
เลยอยากให้มีคนคิดป้ายไฟ LED ให้คันข้างๆ เค้าอ่านว่า เราจะขอเปลี่ยนเลนเพื่อจะเลี้ยวข้างหน้า
น่าจะดีนะ จริงๆคนไทยถ้าขอกันดีๆ เค้าก็ให้นะ แต่ปัญหาคือมันสื่อสารกันยากระหว่างคนขับด้วยกัน

ออฟไลน์ vuthtichai

มันก็มีนะครับ เห็นเวปนอก และเมืองจีนก็มีขาย เคยเห็นคนไทยเอาเข้ามาขายด้วยแหละ แต่ส่วนมากเป็นรูป หรือ คำสั้นๆ

http://eyuva.com/2010/02/just-stop-shouting-on-your-driver-and.html

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ผมเคยคิด อยากติดๆไฟรูปยิ้มด้านหน้า

คนกำลังจะเลี้ยวเข้า่ซอย

เราชะลอแล้วกดไฟยิ้ม

เค้าจะรู้ว่าเราให้เค้าไป

เค้าให้เราไป เรากดไฟยิ้ม หมายถึงขอบคุณมาก

โอ มีด้วยเหรอครับ คห1

ส่วนตัวผมว่า ถ้ามี มันก็ดี แต่คงต้องพัฒนาให้แบบ ไม่ลดสมาธิจากการขับรถไป
เมื่องั้นเดี๋ยวมัวแต่นั่ง chat กันระหว่างรถจะฮาเอา

ออฟไลน์ Devil13

ผมเคยคิด อยากติดๆไฟรูปยิ้มด้านหน้า

คนกำลังจะเลี้ยวเข้า่ซอย

เราชะลอแล้วกดไฟยิ้ม

เค้าจะรู้ว่าเราให้เค้าไป

เค้าให้เราไป เรากดไฟยิ้ม หมายถึงขอบคุณมาก

ไอเดียเยี่ยมครับ ซักอยากทำบ้างแล้วสิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ผมเคยคิดครับ แต่ยังไม่ได้ทำ เพราะราคาที่คนไทยตัดสินใจซื้อ มันเฉลี่ยต่ำ โอกาสเจ๊งสูงครับ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ MaiSki

อยากติดโข่งด้วย เวลาเจอพวกเปิดไฟสูงจะได้ตระโกนบอกได้

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member

เคยคิดจะทำขายครับ 

แต่  แต่กลัวนิสัยคนไทย   แทนที่จะขึ้นข้อความดีๆ 

กลัว  กลัวว่าจะไว้ใช้ด่ากัน  สุดท้ายบานปลายกลายเป็นอย่างอื่นไป

เคยคิดจะทำขายครับ 

แต่  แต่กลัวนิสัยคนไทย   แทนที่จะขึ้นข้อความดีๆ 

กลัว  กลัวว่าจะไว้ใช้ด่ากัน  สุดท้ายบานปลายกลายเป็นอย่างอื่นไป

ถ้าเป็นอย่างงั้น กลัวจะมีกด like ด้วยลูกตะกั่ว

น่ากลัวๆ

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
ถ้าตามวัตถุประสงค์ของ จขกท. ผมคิดว่าน่าจะมีคำว่า "Sorry"

แต่เคยคิดจะทำเหมือนกันว่าจะทำเป้นป้ายไฟแบบ AF ติดที่กระจกบานหลัง  มีสวิทซ์ปิด-เปิด ข้อความว่า"จะ....หาท่อเธอหรือ?" (แต่เกรงว่าอาจจะไม่แก่ตาย  เลยไม่ทำดีกว่า)

ถ้าตามวัตถุประสงค์ของ จขกท. ผมคิดว่าน่าจะมีคำว่า "Sorry"

แต่เคยคิดจะทำเหมือนกันว่าจะทำเป้นป้ายไฟแบบ AF ติดที่กระจกบานหลัง  มีสวิทซ์ปิด-เปิด ข้อความว่า"จะ....หาท่อเธอหรือ?" (แต่เกรงว่าอาจจะไม่แก่ตาย  เลยไม่ทำดีกว่า)

ถ้าเป็นอย่างงั้น กลัวจะมีกด like ด้วยลูกตะกั่ว

น่ากลัวๆ

อยากติดโข่งด้วย เวลาเจอพวกเปิดไฟสูงจะได้ตระโกนบอกได้

อันนี้เวลาเจอ อยากให้มีกระจกสะท้อนเลื่อนขึ้นมาส่องไฟมันกลับไป
มันจะได้เข้าใจคนอื่นเค้าบ้าง เพราะคนพวกนี้ไม่ได้รู้สึกอะไรจนกว่าจะเจอกับตัวครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
มีขายอยู่จริงๆคับ มีหลายรูปหน้าหลายข้อความ เอาไว้กดsorryก็ดีนะคับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเจอขนาดว่า คุณป้าขาซิ่งเปิดกระจกถามผมว่า "น้องไม่เปลี่ยนเลนน้องจะเปิดไฟเลี้ยวทำไม" ด้วย ตอนรถติด เพราะผมแค่เปิดไฟขอทาง มันก็ไปกระตุกประสาทที่ข้อเท้าของป้าแกให้เหยียบคันเร่งมาปิดช่องไว้ ผมก็ดับไฟ พอเห็นช่องว่างพอก็เปิดไฟอีก แกก็ขึ้นมาปิดอีก ผมก็ดับไฟ จนจังหวะรถติดดันจอคู่กัน ผมขับรถเปิดกระจกเป็นปกติอยู่แล้ว ป้าก็ก็เลยถามด้วยประการฉะนี้

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
เคยคิดเหมือนกันครับ "แซงแล้วช่วยชิดซ้ายด้วยครับ"  "กลับรถช่วยรอคิว อย่าไปแทรกข้างหน้าครับ"

ออฟไลน์ beerrl

ผมว่าน่าจะ ติดป้ายให้ คนขับรถviosกับyaris บางคน ที่ชอบเปิดไฟตัดหมอกหลัง วิ่งตลอดเวลาตอนกลางคืน ว่า" ปิดไฟหน่อยครับแสบตามากๆๆๆๆๆๆๆๆ"
ฝนก็ไม่ตก หมอกก็ไม่มี
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ที่อังกฤษมีครับ เป็นป้ายไฟ LED มีสายต่อจากป้ายไฟถึงแป้นพิมพ์
อยากให้ไฟขึ้นว่าอะไรก็พิมพ์ไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าน่าจะ ติดป้ายให้ คนขับรถviosกับyaris บางคน ที่ชอบเปิดไฟตัดหมอกหลัง วิ่งตลอดเวลาตอนกลางคืน ว่า" ปิดไฟหน่อยครับแสบตามากๆๆๆๆๆๆๆๆ"
ฝนก็ไม่ตก หมอกก็ไม่มี

มีปุ่มกดไลค์ไหมเธอ

55+

ออฟไลน์ Fly to dream

ทางบ้านผมเคยจะทำแล้วถึงขนาดจะซื้อแตรรถที่มีไมค์ด้วย  ;D ;D ;D เอาไว้ด่า แต่ผมห้ามไว้ -*- พวกข้อความคิดไปคิดมาบางทีมันก็ไม่ช่วยอะไร เพราะพวกที่ขับแบบช้าแช่ขวาคงไม่ดูกระจกหลัง  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เคยคิดครับเรื่องป้าย led เป็นตัวอักษร

หลักๆที่จะใช้ก็จะมี

ขับช้าแช่ขวาหา.......หรอ

เปิดไฟตัดหมอก หาหอกอะไร
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Tonge

ที่อังกฤษมีครับ เป็นป้ายไฟ LED มีสายต่อจากป้ายไฟถึงแป้นพิมพ์

ผมอยากได้แบบเนี้ยมานานมากๆแล้ว ที่ไหนมีบ้าง ขึ้นตัววิ่ง ตามข้อความที่เราพิมพ์เลย ชอบๆ อยากไว้บอกรถรอบข้าง แต่ก็กลัวจะมีเรื่อง ถ้าเขาไม่พอใจเข้า

ออฟไลน์ firstime911

ติด ลำโพง ออกนอกรถเลยครับ คุยกันได้ด้วย  ;D
พี่ๆ ชลอๆ ก่อน ขอผมไปก่อน
ผมรีบครับ
.. ผมอยากได้

ออฟไลน์ vuthtichai

ผมอยากได้แบบเนี้ยมานานมากๆแล้ว ที่ไหนมีบ้าง ขึ้นตัววิ่ง ตามข้อความที่เราพิมพ์เลย ชอบๆ อยากไว้บอกรถรอบข้าง แต่ก็กลัวจะมีเรื่อง ถ้าเขาไม่พอใจเข้า

เข้าอีเบย์ครับพิมพ์ประมาณว่า led strip car จะเหนเป็น กลอง led ยาว พิมพ์เปนไฟวิ่งได้้อันละ900- 1500ครับ

ออฟไลน์ jimodz

• Newbie
  • *
เคยคิดเหมือนกันคับ
เอาไว้เปิดใส่พวกจี้ตูดไม่มีเหตุผล  :-X

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมก็เคยคิดทำแล้วติดไว้ท้ายรถครับ พิมพ์คำจากแป้นพิมพ์แล้วไปโชว์ด้านหลัง(แต่เราต้องแซงเขาไปก่อนนะ) บางทีเขาไม่รู้ตัว เช่น ลืมเปิดไฟหน้าค้างไว้ ประตูไม่สนิท ฯลฯ ถ้าใครขับแบบน่ารักแซงเสร็จแล้วก็ขอบคุณ ผมว่าดีครับ  แต่แผงมันจะใหญ่มากพอควรเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YenChar

ขอแค่ 2 คำ ครับ

ขอบคุณ และ ขอโทษ

ผมว่า อะุไรๆจะดีขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ 2k

สัญญลักหน้ายิ้ม หน้าโกรธ ร้องไห้ ที่เป็นป้าย LED ติดกระจกท้ายควบคุมด้วยรีโมทก็มีขายอยู่นี่ครับ ผมอยากติดอันนี้อ่ะ   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MingZaa

• **
ขอแค่ 2 คำ ครับ

ขอบคุณ และ ขอโทษ

ผมว่า อะุไรๆจะดีขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ adminope

• **
ผมว่ายิ่งสื้อสารมาก ยิ่งเกรียนกันมาก มียิงกันมากขึ้นแน่ๆ 5555 ต่างคนต่างใหญ่

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
มีมานานแล้วครับ

แต่ทำให้เสียสมาธิ ในการพิมพ์ข้อความ แค่กดเบอร์โทรศัพท์รถยังจะชนกันเลย
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด