ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องร้อนใจมาปรึกษาครับ  (อ่าน 4373 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
มีเรื่องร้อนใจมาปรึกษาครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:13:00 »
     เนื่องด้วยเมื่อวานนี้ 19 ตุลาคม ผมได้เข้าบริษัทและจอดรถไว้หน้าบริษัทริมถนน(ซึ่งจอดประจำถ้าได้เข้า หรือถ้าคุณแม่เข้าบริษัทก็จะจอด) แต่เมื่อวานนี้ขณะที่ผมขึ้นไปเข้าห้องน้ำได้สักพัก น้องชายก็วิ่งขึ้นมาบอกว่าลุงคนขับรถมาบอกว่า พอตัวผมเองจอดรถแล้่วเข้าตึกไปแล้วมีมอเตอร์ไซด์ 2 คัน คนขับประมาณ 40 มีเอกสารเป็นแฟ้มอยู่หลังรถมอเตอร์ไซด์มาจอดที่หน้ารถแล้วคุยทางโทรศัพท์หาอีกคนนึงว่า "อยู่แต่รถ คนไม่อยู่"
     แล้วจากนั้นทั้งสองคนก็เอาสเปร์ยสีแดงมาฉีดที่พื้นด้านหน้ารถ (ลักษณะเป็นรูปตัว X ปลายลูกศรด้านหนึ่งของเส้นแรกหันเข้าริมฟุตบาท ปลายลูกศรอีกด้านของเส้นที่สองชี้เฉียง ๆ เข้ารถ)
     ทีนี้ผมมานั่งคิดว่า ก่อนหน้านั้นผมพึ่งไปส่งแฟนที่สนามบินมา แล้วก็ขึ้นโทรลเวย์ตรงมาลงพระราม 3 เลย ตอนขับมาก็ตามสภาพจราจร ไม่มีปาด ไม่มีแซง ไม่มีเบรคกระชั้นชิด และขณะจอดติดไฟแดงก็ไม่มีเรื่องกับใคร แต่แปลกที่พอมาถึงสักพักบุคคลต้องสงสัยพึ่งจะมาถึง (ก็เลยไม่เจอผม นั่งรอจนเย็นจะถามก็ยังไม่เจอ)
     ปัญหาที่ผมคิดไว้ คือ

1. รถผม bmw e60 สีเงิน ทะเบียน 6161 ทีนี้จะมารถของอากู๋ผมรุ่นเดียวกันแต่เดิม ๆ (ของผมแต่ง hamann) ป้ายทะเบียน 345 ซึ่งน้องชายอีกคนก็ขับด้วย แล้วไปมีเรื่องกับใครรึเปล่า
     2. ตัวผมเองลืมดูว่าไปเบียดใครรึเปล่า (แต่ไม่มีแน่นอนอันนี้มั่นใจมาก และถ้ามีเรื่องกับมอเตอร์ไซด์ เค้าน่าจะตามมาทันที หรือมาไล่บี้ตะโกนด่าตอนที่ผมขับเปิดกระจกฝั่งคนขับอยู่)
     3. ตำรวจนอกเครื่องแบบ เพราะเคยโดนตรวจว่าเป็นรถเถื่อน ทั้ง ๆ ที่รุ่นนี้ มันไม่ค่อยมีรถนำเข้ายกเว้น M5 (ตอนนั้นคันที่โดนตัวสีเทานกพิราบ แต่ทะเบียน 6161 เหมือนกันครับ)

ทีนี้เลยสงสัยว่าไอสเปร์ยสีแดงนี่มัีนพวกเด็กแวีนซ์พ่นกัน หรือพวกนักเลงใช้กันใช่ไหมครับ ไม่ใช่ตำรวจ เพราะป้าผมบอกว่า ตำรวจเขาใช้สีขาวกัน

ขอบคุณครับ

ป.ล กลัวโดนยัดยา คือประเด็นสำคัญ เพราะถ้าเป็นนักเลงเขาน่าจะพ่น หรือขูดรถมากกว่า นี่พ่นที่พื้นก็ห่างจากตัวรถประมาณ ครึ่งไม้บรรทัด

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: มีเรื่องร้อนใจมาปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:07:02 »
แจ้งความไว้ หรือ ยังคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: มีเรื่องร้อนใจมาปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:13:20 »
ถ่ายรูป แจ้งความ หาวงจรปิดแถวนั้นมาเป็นหลักฐาน คุณอาจโดนเรื่องทะเบียนปลอม สวมทะเบียน แล้วคันที่ปลอมไปทำอะไรที่ไม่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:23:50 »
แจ้งความก่อนเลยดีกว่านะครับ
แล้วไปไหนมาไหน ระวังตัวมาก ๆ ด้วยครับ

GoHomE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:06:35 »
ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่วงกลางคืนมั้ยครับที่มาทำเครื่องหมาย? คงเป็นเพราะแถวนั้นท่อน้ำประปารั่ว หรือมีโพรงอะไรสักอย่างข้างใต้ถนน เค้าตรวจเจอก็เลยทำเครื่องหมายเอาไว้ เผอิญรถของคุณมันจอดทับจุดปัญหาพอดี ก็เลยคงโทรไปปรึกษาหัวหน้าว่าเอาไงดี อย่าคิดมากครับ อีกไม่นานคงมีคนอีกชุดเข้าไปแก้ไข อาจต้องทุบถนนช่วงนั้นลงไปซ่อมแซม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:19:38 »
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมากจริง ๆ นะครับ

สำหรับเรื่องนี้้เกิดตอนเช้าครับ และบริเวณที่โดนขีดเส้นไม่มีท่อระบายน้ำครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:21:42 »
สำหรับเรื่องแจ้งความยังไม่ได้แจ้่งเลยครับ ส่วนกล้องวงจรปิดแถวนั้นไม่มีกันเลยครับ T_T ของบริษัทผมก็มีแต่ด้านใน

แต่เดี๋ยววันนี้ว่าจะเข้าไปแจ้งความก่อนไปทำบุญอยุธยาแล้วละครับ (อุตส่าห์จะไปทำบุญ ดั๊นมาเจอเรื่องเพี้ยน ๆ) T_T

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 12:12:41 »
แจ้งความก่อนเลยดีกว่านะครับ
แล้วไปไหนมาไหน ระวังตัวมาก ๆ ด้วยครับ
ระหว่างขับรถ ถ้าไม่ลำบากเกินไป ลดกระจกลงซักครึ่งก็ดีน๊ะครับ จะได้มองอะไรๆชัดๆด้วย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 12:17:36 »
ลงบันทึกประจำวันไว้และคอยสอดส่องทัศนวิสัยบริเวณหน้าบริษัทว่ามีชายต้องสงสัยมาอีกไหม ถ้ามีให้สังเกตรูปพันสันฐานและถ่ายรูปไว้ ทีนี้แจ้งจับได้เลยครับ แต่ทางตำรวจเขาจะสืบหาตัวผู้กระทำก่อน แต่ผมว่ากรณีแบบนี้ถ้าจับตัวได้อย่างมากเสียค่าปรับและลงบันทึกประจำวันเพราะมันไม่ใช่คดีร้ายแรงแต่สำหรับเราๆถือว่าร้ายแรงครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 14:12:57 »
ถ้าเดาไม่ผิดคงเป็นช่วงกลางคืนมั้ยครับที่มาทำเครื่องหมาย? คงเป็นเพราะแถวนั้นท่อน้ำประปารั่ว หรือมีโพรงอะไรสักอย่างข้างใต้ถนน เค้าตรวจเจอก็เลยทำเครื่องหมายเอาไว้ เผอิญรถของคุณมันจอดทับจุดปัญหาพอดี ก็เลยคงโทรไปปรึกษาหัวหน้าว่าเอาไงดี อย่าคิดมากครับ อีกไม่นานคงมีคนอีกชุดเข้าไปแก้ไข อาจต้องทุบถนนช่วงนั้นลงไปซ่อมแซม

พวกยึดรถค้างค่างวดอาจเข้าใจอะไรผิดไป แล้วทำไมต้องพ่นสีที่พื้น
อาจเป็นพวกสำรวจรอยรั่วของท่อน้ำปะปาอย่างพี่ คห บนว่ามั้ง

ออฟไลน์ The plant

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 15:28:24 »
ทีมยึดรถ ไม่ทำอย่างนั้นหรอกครับ ถ้าไม่ใช่เจรจา ก็จะเป็นแบบเข้ามาไม่รู้เนื้อรู้ตัว

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 18:50:27 »
ผมว่าตำรวจไม่น่าทำแบบนี้นะครับ

ในความคิดผมนะคับ ผมว่า ข้อ 1 ใครเอารถไปมีเรื่องกับใครมา น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด
แถมยังมีการ "อยู่แต่รถ คนไม่อยู่"ด้วย ชัดเจนว่า มันน่าจะมีเจตนาทำร้ายร่างกายด้วย

ช่วงนี้ก็ระวังตัวนิดนึงคับ แล้วก็ถ่ายรูป แจ้งความโดยด่วน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 19:30:35 »
ผมว่าตำรวจไม่น่าทำแบบนี้นะครับ

ในความคิดผมนะคับ ผมว่า ข้อ 1 ใครเอารถไปมีเรื่องกับใครมา น่าจะเป็นไปได้มากที่สุด
แถมยังมีการ "อยู่แต่รถ คนไม่อยู่"ด้วย ชัดเจนว่า มันน่าจะมีเจตนาทำร้ายร่างกายด้วย

ช่วงนี้ก็ระวังตัวนิดนึงคับ แล้วก็ถ่ายรูป แจ้งความโดยด่วน

ก็มีคุณแม่ใช้อีกคนครับคันนี้ สลับกันใช้ แต่คุณแม่ก็ไม่ค่อยได้เข้าออฟฟิศ อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไม่ได้เข้าเลย รถก็ไม่ได้ใช้ พึ่งขับเข้ามาจอดปุ๊ป อีก 10 นาทีพวกมาเลยครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนจริง ๆ นะครับ ^^

ออฟไลน์ HahahaPlus

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 21:38:29 »
ฉีด สเปย์ ทำท่อระบายน้ำรึเปล่าครับ. เพราะไอ้สเปย์สีแดง มีแต่พวกทำท่อใช้ แถมฉีดลงบน ถนนด้วย

ถ้าไม่รบกวนถ่ายรูปมาลงเลยครับ