ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดตั้ง ชุด M Performance แล้วบ้าง แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ  (อ่าน 2871 ครั้ง)

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ผมสนใจเคยเห็นรายละเอียดที่ทาง HLM เอามาลงไว้ หากใครติดแล้วช่วยแชร์หน่อยครับ ว่าต่างจากตอนเดิมๆแค่ไหน คุ้มแค่ไหน  ;D

ในรายละเอียดเห็นบอกต้องเปลี่ยน ECU กับ Intercooler ใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2012, 09:28:53 โดย swan »

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
คุ้มไหม รอฟังด้วยครับ

วันนี้คุยกับทางศูนย์ เค้าบอกว่าต้องสั่งจากทางเยอรมันครับ แรงม้าที่ได้เพิ่มขึ้นมา 16 แรงม้า ถ้าติดตั้งกับ E90 จะจูนค่อนข้างยาก คันที่ติดตั้งก่อนหน้านี้ใช้เวลาจูนราวๆ 1 อาทิตย์ มีคนติดไปแล้ว 1 คัน แต่ผมยังไม่ทราบว่าหลังการติดตั้งแล้วผลเป็นไงบ้าง ในชุดประกอบไปด้วย (สำหรับ E90) 1. พัดลมระบายความร้อนไฟฟ้าขนาดใหญ่ขึ้น 2. Intercooler ใหม่ 3. ปลายท่อไอเสียใหม่ 3. ECU ใหม่

แต่ถ้าติดกับตัว F30 ค่าใช้จ่ายจะถูกกว่า แต่ยังไม่เคยมีใครติด และไม่ต้องเปลี่ยนพัดลมระบายความร้อน

คงต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมอีกหน่อยค่อยตัดสินใจ

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าพอจะบอกราคาได้หรือเปล่าครับ สนใจจะใส่กับ E90 พอดี
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212

ไม่ทราบว่าพอจะบอกราคาได้หรือเปล่าครับ สนใจจะใส่กับ E90 พอดี

จากที่ผมสอบถามมาถ้าเป็น E90 ราคาของไม่รวมค่าแรงอยู่ที่ 6x,xxx ครับ แต่ถ้า F30 จะถูกกว่าเพราะไม่ต้องเปลี่ยนพัดลมไฟฟ้า

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
ขอบคุณท่าน swan มากครับ ทีแรกนึกว่าจะประมาณแสนอัพ ราคาไม่แรงอย่างที่คิด แต่ว่าเรื่องจูนนี้คือต้องจูนกล่อง ECU เหรอครับ ผมนึกว่าจะเป็นโปรแกรมสำเร็จส่งมาจากเยอรมันเลย  :D :D
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212