ผู้เขียน หัวข้อ: ***** MERCEDES-BENZ จัดหนัก *****  (อ่าน 5441 ครั้ง)

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
***** MERCEDES-BENZ จัดหนัก *****
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 13:24:38 »
เนื้อหาตามลิงค์เลยครับ  :o

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000126842

ใครที่กำลังจะซื้อ CLS รอลุ้นดูก่อนน่ะครับ ว่าจะลงมาบุกกับเกรย์ได้แค่ไหนกันเชี่ยว

ขอ CLS 250 CDI+ ชุดAMG  ไม่เกิน 5.4  เถอะ สาธุ !!!!  ;)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
Re: ***** MERCEDES-BENZ จัดหนัก *****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 13:50:40 »
รอ a ตัวล่างสุดอย่างเดียว
ชอบคุ้มค่า หล่อได้ไม่จำกัด วงเงิน 555  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ***** MERCEDES-BENZ จัดหนัก *****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 14:05:58 »
ผมว่าถ้า AD ลงมาเล่นแถว 5 ล้าน คนที่จะซื้อ CLS ซื้อ AD แน่นอนครับ เพราะราคาพอๆ กับเกรย์
แต่มีข้อแม้ว่า ออฟชั่นต้องไม่ใช่ STD นะครับ แล้วกรุณาให้ลูกค้าได้มีโอกาสเลือกออฟชั่นหน่อย สีภายนอก ภายใน ก็ช่วยมีหลายๆ สีหน่อยครับ
แล้ว AD ในไทยช่วยใส่ออฟชั่น Driving Assistance Package เป็น optional ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 15:39:19 »
ขอออพชั่นไม่น่าเกลียด เอาแค่พอ รับรองขายดีเทน้ำเทท่าแน่นอนครับ

ขอ AMG กับของเล่นให้พอกรุบกริบครับ เช่น กล้องถอย เนวิ ไรแบบนี้

ไม่ต้องถึงกับจอหลังหรอก หรือ ซันรูฟนี่ ไม่ต้องก้อได้ร้อนจะตายห่า

แต่ควรมีออพชั่นให้ลูกค้าเลือกนะผมคิดว่า

ปล.ปูทางไว้ดีๆ อีก 2-3 ปี ไม่แน่คงได้เจอกันครับ Mercedes

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 17:33:03 »
โฉมนี้งามอยู่แล้ว ตอนนี้ถ้าจะอัดกันจริงๆ ผมว่า MB thailand ทำไ้้ด้แน่ๆ อยู่ที่จะทำหรือเปล่า หรือแค่จะตัดเกรย์ออกด้วยกรรมวิธีกำลังภายใน

แล้วสุดท้ายก็มาขายกันแบบเดิมอยู่ดี

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 21:09:30 »
อยากให้เอา E300 hybrid มาประกิบในนี้แล้วทำราคาให้เท่ากับ E250CDI ตอนนี้ เพราะเสียภาษีแค่ 10% น่าจะขายดีขึ้นมาก

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 23:40:09 »
ศูนย์แจ้งราคา cls 250cdi ที่ 5.39 ล้านบาทครับ ยังไม่บอกสเปคว่ามีอะไรบ้าง แต่ราคาเอามาชนกับเกรย์เต็มๆ
เพราะเกรย์เปิดราคามี 5 ล้านบวกทั้งนั้นครับ 5.3 ล้านบาทของเกรย์ ออปชั่นยังไม่ค่อยได้อะไรมากนะครับ

ผมก็รอดูว่า MBTH จะมีอะไรออกมาโชว์บ้าง ไม่ว่าออปชั่น หรือการเลือก config สีรถ สีเบาะ ต่างๆ

cls 250 cdi ขายดีมาก วิ่งกันเกลื่อน คนที่ออกเมื่อปลายปีที่แล้ว ได้ราคา 4.5 ล้านบาท เลยถอยกันกระจาย แต่ราคาย่านนั้น ผมว่าเกรย์เล่นแร่แปรธาตุมากไปหน่อย อยากให้เกรย์ทำให้ถูกต้องแล้วมาอัดกับ Benz Thai ผู้บริโภคจะได้รับประโยชน์เต็มๆ ครับ