ผู้เขียน หัวข้อ: MB B-class ดีเซลปี2007 น่าใช้มั้ยคะ เทียบได้กับรถSizeอะไร  (อ่าน 2568 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
ดูๆแล้ว งงว่าSizeอะไร เทียบได้ประมาน Stream มั้ยคะ ความกว้างกว้างกว่าซีวิครึเปล่า
เก็บเสียงดีมั้ยคะ ช่วงล่างนิ่มรึเป่าคะ
ตัวนี้มีข้อเสียอะไรบ้างคะ เพื่อนคุณแม่จะขายให้ 990,000 เครื่องดีเซล1900 ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ HYDE--

ขอตอบข้อเดียวนะครับ ว่า แคบกว่า Stream แน่นอน ขานั้นเป็น Minivan 7 ที่นั่งครับ

อย่างมากก็ กว้างกว่า Jazz นิดหน่อยครับ ถ้าจะเทียบกะ Civic คงตอบยาก เพราะไม่ไช่รถ 5 ประตูคับ

โอ้ว ผมพึ่งรู้ว่าเหลือ 990,000 นะครับ ราคาไม่แพงมากนะเนี่ย

ออฟไลน์ decptt

ใกล้เคียง Tida ครับ แต่ Tida ยาวกว่า ผอมกว่า ครับ

ออฟไลน์ burutrad

น่าใช้ครับตัวเก่าก็ดูดีครับราคานี้ก็รับได้ครับรถไม่กี่ปีเอง ;)

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
a-class คือ jazz
b-class คือ airwave
ประมาณ B-segment van/estate

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้ากว้างกว่าTida ก็น่าสนอยู่นะคะ พอดีจะเปลี่ยนจาก Passat TDI เป็น MB Bclass ตัวนี้ น่าจะดีกว่าเดิมมั้ยคะ