ผู้เขียน หัวข้อ: เช่าคันไหนดีครับระหว่าง Peugeot 508 และ Insignia  (อ่าน 2793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,24564.msg382366.html#msg382366

ผมได้เช่า Passat ไปเที่ยว ยังไม่มีเวลาทำรีวิวให้เสร็จแล้วเอามาให้ชมเลย ตอนนี้ก็จะได้มีโอกาสเช่ารถไซส์เดิมกับทีมงานเดิมอีกแล้ว คราวนี้จะไปเที่ยวสวนสนุกที่เมือง Blackpool ไปกลับวันเดียว

ผมได้จองรถไว้แล้ว จะไปวันอังคารนี้ จึงอยากถามพี่ๆน้องๆว่าจะลองขับคันไหนดี ที่ไม่ใช่ Passat คันเดิม คราวนี้ผมจองเกียร์ออโตไว้ เพราะอยากลองดู

คราวที่แล้วเขามีรถให้ผมเลือก 3 คัน ตามที่เล่ามา ถ้าคราวนี้มีให้เลือกแบบนี้ เพื่อนๆจะเลือกคันไหนคับ

ป.ล. อาจมียี่ห้อหรือรุ่นแปลกๆมาให้เลือกนอกจากนี้ก็ได้

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: เช่าคันไหนดีครับระหว่าง Peugeot 508 และ Insignia
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 13:26:38 »
ถ้าเป็นผมคงเลือก Insignia ครับ อยากลองของแปลกๆ บ้าง ประเทศไทยไม่มีให้ขับ อย่าว่าแต่ขับเลยครับ ไม่มีให้เห็นเลยดีกว่าครับ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เช่าคันไหนดีครับระหว่าง Peugeot 508 และ Insignia
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 16:30:47 »
ถ้าเป็นผมคงเลือก Insignia ครับ อยากลองของแปลกๆ บ้าง ประเทศไทยไม่มีให้ขับ อย่าว่าแต่ขับเลยครับ ไม่มีให้เห็นเลยดีกว่าครับ :)

ผมก็ไม่เคยเห็นด้วยคน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 19:54:18 »
ขอบคุณคับ ที่นี่ insignia เยอะมากๆคับ เจอได้ทั่วๆไปเลย

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 22:39:37 »
Vauxhall ผมว่ารุ่น Insignia นี่สวย ได้ใจจริงๆครับ

แต่ผมเคยเช่าขับ Peugeot 208 ทั้ง mt กับ at รู้สึกว่ากำลังเครื่องน้อยมากๆครับ ใช้ขับที่ Edinburgh ไป Highland ด้วย

ก็เลยไม่รู้ว่า 508 จะน่าเล่นไหม

แต่ถ้าเช่า Insignia เกียร์ Auto ผมว่าลูกเล่นก็น่าจะมีเยอะอยู่นะครับ ลุยเลยครับ Vauxhall !!

**แล้วมาบอกด้วยนะว่าใหญ่มั้ย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 00:00:32 »
Vauxhall ผมว่ารุ่น Insignia นี่สวย ได้ใจจริงๆครับ

แต่ผมเคยเช่าขับ Peugeot 208 ทั้ง mt กับ at รู้สึกว่ากำลังเครื่องน้อยมากๆครับ ใช้ขับที่ Edinburgh ไป Highland ด้วย

ก็เลยไม่รู้ว่า 508 จะน่าเล่นไหม

แต่ถ้าเช่า Insignia เกียร์ Auto ผมว่าลูกเล่นก็น่าจะมีเยอะอยู่นะครับ ลุยเลยครับ Vauxhall !!

**แล้วมาบอกด้วยนะว่าใหญ่มั้ย

ได้ครับเดี๋ยวจะทำรีวิวประกบกับ passat มาให้ชมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 00:45:04 »
อยากอ่านเจ้า Insignia ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 12:17:18 »
อยากอ่านเจ้า Insignia ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ามีในตัวเลือกให้ผมอีกผมก็จะลองดูครับ พี่จิม