ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนฟิล์มกรองแสง เฉพาะบานหน้า ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4132 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
คือมันร้อนมากครับ รถเป็นสีดำ ตอนนี้แขนเกรียมหมดแล้วครับ  :D ของเดิม บานหน้า 40 รอบคัน 60 อยากเปลี่ยนบานหน้าเป็น 60 และกันร้อนได้ดี มียี่ห้อแนะนำมั้ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เฉพาะบานหน้า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ YenChar

แนะนำ 3M ครับ

ติด FX30 รอบคัน (60) กันร้อนได้โอเคครับ
มีผสมปรอทอยู่นิดๆ สะท้อน+กันร้อนได้ ไม่สะท้อนเข้าตาครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เข้ามาเสริมด้วยครับ แนะนำที่ FX30 เหมือนกันครับ ผมใช้ FX50 ที่บานหน้าแล้วร้อนและสว่างกว่า Lamina POP50N เดิมที่เคยใช้อีกแน่ะ = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ gooner

• Newbie
  • *
3M Crystalline กันร้อนดี และไม่มืดครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ตอนนี้ ติดลามิน่า 60% สีดำ รุ่นสูงกว่ารุ่นPOP 1ระดับ  ขับกลางวันยังมีร้อนอยู่นิดหน่อย แต่ขับกลางคืนค่อนข้างมืดนิดหน่อยครับ
Test ..

ออฟไลน์ H3T

3M C50 หรือ C40 จบครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
แนะนำ Lamina Genius Series ANL20N ดีกว่าครับ