ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องน้ำมันดีเซลที่วิ่งดีที่สุดหน่อยครับผม  (อ่าน 7317 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตอนนี้ดีเซลของปั้มไหนดีที่สุดหรอคับ ที่แต่ละท่านเคยใช้มาแล้วรู้สึกเห็นผลอัตราเร่ง ลื่นกว่า

แล้วนูโร4ของบางจากมีผลกับความเร็วอัตราเร่งมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 23:16:03 โดย liker »

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
ที่แนะนำกันมาตลอดก็ต้อง Shell V-Power ครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ keangac

ราคาเท่ากัน  ไป บางจาก

อยากพรีเมียม ไป เชลล์วีพาวเวอร์ ไนโตร

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากพรีเมียม ไป เชลล์วีพาวเวอร์ ไนโตร
ไนโตรมันเบนซินหรือเปล่าครับ

ไนโตรมันเบนซินหรือเปล่าครับ
เท่าที่วันนี้เติมมา เป็นไนโตรพลัสเหมือนกันนะครับ แต่ลงท้ายด้วยดีเซลแทน

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

เติมแต่บางจากกับเชลล์

ออฟไลน์ a-k-e

ผมขับ X3 F25

ตอนเติมดีเซลบางจาก Euro 4 เครื่องเสียงดัง อืดกว่าปกติ และควันเหม็นมาก
ตอนเติมดีเซลวีพาวเวอร์ เครื่องเสียงเบาลง อัตราเร่งดีมาก ควันกลิ่นไม่เหม็น

ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
แต่เห็นพวก MB CDI เค้าเติมบางจากกันเยอะอยู่
เคยพยายามลองแล้ว แต่สุดท้ายก็รับไม่ได้จริง ๆ ครับ
ส่วน PTT, ESSO, Caltex ไม่จำเป็นไม่เติมครับ ถึงแม้รถจะเติมได้
จ่ายเพิ่มอีกหน่อย ได้ความสบายใจดีกว่า อีกอย่าง X3 F25 เติมเต็มถัง 2,000 นิด ๆ วิ่งได้ 900km เป็นอย่างต่ำ
ก็เลยจัดไป

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
เบอร์ 1=v-power ของตราหอย  อันนี้มีการควบคุมเรื่องการขนส่งและสต๊อคที่ดีมาก ๆ ทำให้เจ้าของปั๊มลักไก่ไม่ได้เลย
เบอร์ 2=ตราดาว แต่ต้องเลือกปั๊มที่รถส่งน้ำมันเป็นรถบริษัท เท่านั้น ไม่งั้นอาจมีปลอมปนน้ำมันยี่ห้ออื่น แม้แต่ปั๊มที่เป็นปั๊มบริษัท  แต่ขนส่งเองก็ไว้ใจไม่ได้
เบอร์ 3= ตราหอย ฟิวเซฟ  พอใช้ได้  แต่เขม่าดำยังเยอะกว่า 2 ตัวด้านบนมากพอควร

ออฟไลน์ Headman

น้ำมัน ปตท ไม่ได้เรื่องเลยหรอครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ 6162002

ชัดเจนอยู่แล้วครับว่า V-Power ดีที่สุด
แต่จะเห็นผลขนาดไหนนั่นแล้วแต่รถ และคนครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
V-power Diesel นี้เห็นผลแน่นอนครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
ใช้บางจาก ยูโร4 มาตลอดก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เร่งได้ดี มีควันดำตอนสตาร์ตบ้าง
เคยลอง วีพาวเวอร์บ้าง ผมว่ามันก็ไม่แตกต่างเท่าไหร่
ยี่ห้ออื่น ไม่เคยครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
shell ครับ ยิ่งตีนปลายเครื่องยิ่งเรียบ ทุกวันนี้เติมแต่ nitro+  แล้วติดใจแทบไม่อยากจะกลับไปใช้ ปตท อีกเลย กลับไปเติมเห็นผลทันตา

ออฟไลน์ pocha

• Newbie
  • *
ก่อนหน้านี้เติมของ ปตท.ยังคิดอยู่ในใจว่ารถเราคงเก่าแล้ว เลยเร่งไม่ค่อยขึ้น แถมยังมีกระตุกอีก
พอลองเปลี่ยนไปใช้ V Power เลยรู้เลยว่ามันอยู่ที่น้ำมันนี่เองค่ะ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
วีโก้คันเก่าเติมบางจากก็วิ่งลื่นครับ แต่วีออสปัจจุบันซัดE20ติดเครื่องไว้เหม็นเอทานอลฟุ้งเลย ดมนานๆมีมึนหัว ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมยังคงให้ V-Power Diesel . Techron Diesel B3 แล้วก็ รองลงไปคือ Fuel Save
เป็นน้ำมัน Diesel ที่ดีที่สุด 3 ลำดับแรกในตลาด ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนและพี่จิมมี่มากๆครับผม

ออฟไลน์ HornbilL

V-Power เห็นผลทั้งดีเซลและเบนซีลครับ
แต่ก็แลกกับการจ่ายแพงกว่า คุ้มหรือไม่คุณตัดสินเองครับ  ;)

ออฟไลน์ freefall

E60 520d ส่วนใหญ่เติมบางจาก นานครั้งเติม shell ไม่เห็นความแตกต่างครับ

ออฟไลน์ 12ay13an

ตราหอยกับตราดาวอยากเติมเหมือนกัน แต่ ตจว. ไม่มี >:( >:( >:(

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
Shell V Power Nitro+ เท่านั้นครับผม ราคา33.xx จ่ายแพงกว่าลิตรละ3บาท แต่สบายใจและดีกว่าทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ใน FocusClub ,,, ผมเห็นเค้าพูดถึง Petronas กันนะคับ
....แต่ผม,,, ไม่เคยลอง, ไม่ได้ขับรถเครื่องดีเซลมานานมากละ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
วีฯ ไนรโตร ครับ ผมเก็บสถิติแล้ว แม้ราคาต่อลิตรจะแพงกว่าแต่จะได้ระยะทางที่ไกลกว่า(นิดหน่อย) และบุทสรุปอัตราค่าน้ำมันต่อระยะทางที่วิ่งจะไกล้เคียงกัน