ผู้เขียน หัวข้อ: ความนิ่มนวลของวีโก้ 4 ประตู  (อ่าน 7630 ครั้ง)

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ความนิ่มนวลของวีโก้ 4 ประตู
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 22:39:19 »
พี่จิมมี่ครับ ผมอยากทราบว่า ช่วงล่างหลังของ vigo ยกสูงทั้งคู่ ระหว่าง2ประตูกับ 4 ประตู มันแตกต่างกันมากมั้ยครับ แล้ว4ประตูด้วยกันเปรียบเทียบระหว่าง NISSAN กับ TOYOTA เนี่ย มันถึงกับแข็งจนสร้างความรำคาญยามเดินทางรึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ PIP3

• Newbie
  • *
Re: ความนิ่มนวลของวีโก้ 4 ประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 22:56:08 »
นาวาราสะเทือนพอสมควรคับ
เค้าออกเเบบเพื่อรองรับการบรรทุกหนักๆ ถึงหนักมาก

^^
PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3PIP3

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ความนิ่มนวลของวีโก้ 4 ประตู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 22:59:00 »
ไม่ใช่พี่จิม ตอบได้มั้ยอ่า
บ้านผมมีวีโก้ สี่ประตู ,เกียออโต้ขับสอง อยู่คันนึง ออกมาได้สามอาทิดได้(มั้ง) รู้สึกว่าไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ เสียความรู้สึกนิดนึง
ผมว่า Big-M ตัวก่อนนาวาร่า  ยังดีกว่าเลย ,แอบมีความรู้สึกว่าเก็บเสียงดีกว่านิดนึง
แต่วีโก้ปิดประตูง่ายดี ,วีโก้เก็บงานไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ ไม่ปลื้มอีกล่ะ ยางวีโก้ก้อนะ เห้อออออ อ
มีความรู้สึกนิดนึงตอนเปลี่ยนเกีย ,แล้วเราจะหวังอะไรมากมายกับรถกระบะเนี้ยะ
เบาะเตี้ยไปนะ ,นั่งไม่ค่อยสบายอีกอ้ะ (แต่ผมก้อไม่เคยนั่งรถกระบะตัวไหนสบาย ดีสุดก้อ มิตรซูสี่ประตูตัวก่อนไททรันสองตัวอันนั้นเบาะหน้านั่งสบาย)

^_______________________________^

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 09:39:35 »
ผมว่านาวาร่าก็ไม่แข็งเท่าไหร่นะครับ พอรับได้ ยังไงไปลองขับดูครับ
แต่นาวาร่าอย่าได้ไปซื้อ ออโต้เด็ดขาดแล้วกัน  เพราะมันอืดสุดๆเลย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 21:08:56 »
วีโก้ค่อยข้างเด้งครับ แต่มันคือรถกระบะ ผมเลยไม่คิดมาก อิอิ

ที่บ้านใช้อยู่ครับ Prerunner 4 door mt
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ silent of the lamp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 00:57:16 »
เคยขับวีโก้ แต่เป็นรุ่นแคปนะครับ
ขับมาสองคัน รวมกันแล้วก็ประมาณ
สามปีเห็นจะได้

ตัดใจขายทิ้งครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ช่วงล่างผมปอดๆ ตอนเข้าโค้ง
เกินเจ็ดสิบครับ แปดสิบนี่เริ่ม
มีเกร็งเหมือนกัน

แต่เรื่องความนิ่มนวล ถ้าเทียบ
กับคันที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ผมว่า
ไม่หนีกันเท่าไหร่

แต่เรื่องความยึดเกาะถนนผมให้
ไอ้คันใหม่ดีกว่าครับ

แต่ยังติดใจเรื่องความเร็วต้นของ
เจ้าวีโก้อยู่ครับ แบบว่ามันเท้าเวลา
เรากดคันเร่ง มันปรู๊ดปร๊าดดีครับ

;D

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:51:00 »
ใช้ตัว Smart cab 4x4 นะครับ ข้างหลังมันเด้งมากมาย ไม่นิ่มเลย แบบว่าถ้าไปกับคนท้องคงจะแท้งได้เลยมั้ง เทียบกับ Pre 4 Dr โฉมก่อนหน้าของญาติแล้วมันนิ่มกว่า นั่งสบายกว่านิดหน่อย แต่ถ้านั่งนาน ๆ แล้วรู้สึกเวียนหัว เวลานั่งเดินทางไกล ๆ อ่าครับ  ;D

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 02:18:50 »
วีโก้