ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิลม์Maxxma นี่เป็นไงบางครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 25524 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
พอดี กำลังอยากจะติดฟิลม์พอดี ช่วงนี้ร้อนมากๆๆ ไม่ไว้เลยจริงๆครับ จอดอะไม่เท่าไร(เปิดกระจกไล่ยังพอทน) แต่ตอนขับนี่แหละร้อนของจริง พอดีผมอยู่เชียงใหม่เห็นแนะนำร้านที่ฝีมือดี ราคาถูก ก็Hifi Corner
แต่ดันมีแต่ฟิลม์Maxxma เลยอยากทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบางครับ แล้วก็พอมีแนะนำร้านไหนอีกบางไมครับที่เีชียงใหม่ขอราคาไม่แพงมากหนะครับ  ขอบคุณครับ

ป.ล.ที่เลือกราคาไม่แพงเพราะพอดีรถคันนี้อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกันนานๆก็เลยใช้เอาแบบคุณภาพธรรมดาก็พอครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Re: ฟิลม์Maxxma นี่เป็นไงบางครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 16:49:42 »
ผมเคยติดบานหน้าครับ แรกๆก็โอเคนะ แต่พอปีที่สองต้องลอกออกเปลี่ยนยี่ห้อไปใช้บิ๊กแนม

ถามผม ผมว่ามันเสื่อมเร็วไป เพิ่มเงินอีกนิดไปใช้ 3M Lamina Hicool  ดีกว่าครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: ฟิลม์Maxxma นี่เป็นไงบางครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 18:05:21 »
ผมติดยี่ห้อนี้มา

มันร้อน มว้ากกก ผิดหวังที่ติดครับ

เพิ่มเงินอีก พันกว่า ได้ของดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 19:05:38 »
Hi cool 8 ปีแล้วที่ผ่านมา ประทับใจ ::) ::)

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 19:56:55 »
save way auto เชียงใหม่คร้าบบบ ผมกำลังจะไปพอดี lamina ลด40%อยู่

crv จาก 10900 เหลือ 6200 mystery series หรือรุ่นสูงกว่านี้อ่ะคับ แต่ไม่ใช่ pop จำรุ่นไม่ได้ว่าจะเข้าไปดูที่ร้านอีกที

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 20:27:23 »
ฟิล์มถ้าผมจะเลือกคงเน้นอยู่แต่ยี่ห้อใหญ่ๆ
อย่าง v kool lamina 3m
เพราะฟิล์มมันติดครั้งเดียวจบ เปลี่ยนทีหลังก็ยาก
ที่จริงผมไม่น่าเห็นแก่ของแถม ติดฟิล์ม 3m รุ่น fx เลย
เวลาโดนแดดที แขนอุ่นขึ้นมาเลย
เอา GPS แปะที่กระจก พอไปจับร้อนใช้ได้

แต่พอเอาไป GPS ไปติดอีกคันที่ใช้ V kool VK70
มันร้อนน้อยกว่าอย่างชัดเจน เพียงแต่เจอปัญหาสัญญาณ GPS จะอ่อนกว่า

สรุป ถ้าเอาจบๆ ผมว่า ติดรุ่นที่มันดีๆหน่อย ยี่ห้อดังๆหน่อย ร้านฝีมือเนียนๆ
อนาคต 5 ปีข้างหน้าก็ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ yescoke

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 22:53:57 »
ผมลูกค้าประจำร้านนี้เลยครับ ตอนเเรก ติด maxma ให้ grandis 4 ประตู 1700 บาทก็โอเคนะครับ ตามราคา เเต่ตอนนี้ ที่ร้านมีฟิลม์ นี่ห้อ qc นิครับ ตัวที่ราคา2500 ลองยี่ห้อนี้ดีกว่าครับ ผมติดกับvios  ok เลยครับดีกว่า maxma เเน่นอน รู้สึกได้เลยว่าดีกว่า ครับ เเต่ระยะยาวยังไม่รู้เพราะพึ่งติดมาได้5เดือนครับ ร้านนี้บริการดีครับ เป็นกันเอง จัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ Palermo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 23:45:07 »
แรกๆผมก็อยากลองใช้ยี่ห้อใหม่ๆดูบ้าง แต่คิดไปคิดมาไปใช้ยี่ห้อในตลาดดีกว่าครับ

ผมติด Lamina มาก็สบายใจครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 07:45:04 »
ติดได้ครับ

ผมขายรถมือ 2 ส่งติดร้านนี้ตลอด

เอา 60 รอบคันก้พอครับ บานหน้า 40 +คาดดำ

ลูกค้าซื้อรถไปใช้หลายปี ยังบอกว่าไม่ร้อนครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 10:34:57 »
Hifi Corner เค้าติดราคาพิเศษมากมายหนิครับ
แบบว่าติด2คัน ยังถูกกว่าติด Lamina Pop คันเดียว
ละก็ที่บ้านติดร้านนี้มาคันนึง เป็นรุ่นที่ออกแนวใสหน่อยสัก 50%
มันก็ร้อนพอกับ Lamina Pop 50N ของรถอีกคันเลยแหะ
แล้วก็ติดมา2ปียังโอเคอยู่นะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 15:04:55 »
คุ้มราคาดีครับ ติดยาริสมา4ปีแล้วกับหน้าต่างบ้านด้วยก็ยังโอเค ของMaxxmaจะมีตัวแพงเป็น ยี่ห้อ Koolplus

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 19:42:38 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำมากครับ  :) ปกติที่บ้านจะติด3M  แต่พอดีว่าคันนี้อาจจะ(ก็อาจจะ ใช้อีกไม่นานก็เลยกะว่าจะไม่ได้ใช้อะไรดีมาก ขอกั้นร้อนได้หน่อยก็ดีครับบ)  ถ้าใช้ยาวๆก็คงน่าจะติดแบบดีๆ แพงๆหน่อย
save way auto เชียงใหม่คร้าบบบ ผมกำลังจะไปพอดี lamina ลด40%อยู่

crv จาก 10900 เหลือ 6200 mystery series หรือรุ่นสูงกว่านี้อ่ะคับ แต่ไม่ใช่ pop จำรุ่นไม่ได้ว่าจะเข้าไปดูที่ร้านอีกที

ลด40เปอร์เลยหรอครับเนี่ย น่าสนใจเหมือนกันครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แล้วร้านSave way นี่อยู่แถวไหนครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนร้านHifi Corner รู้จักมาจากอากู๋ ก็เลยลองหาๆข้อมูลดูเห็นบอกเฮียแกนิสัยดีติดฝีมือเนียบ ก็เลยสนใจแต่ติดยี่ห้อฟิลม์เนี่ยหละ ที่ทำให้คิดมากหน่อย