ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ปัญหาน้ำลงหัวฉีด FORD RANGER T6  (อ่าน 37714 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: วิธีแก้ปัญหาน้ำลงหัวฉีด FORD RANGER T6
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 03:04:50 »
เรื่องนี้

เท่าที่ทราบมา
ทาง Ford  รู้เรื่องแล้ว และกำลังหาทางออกเรื่องนี้กันอยู่

การทำงานในองค์กร มันมีขั้นตอน อาจเสียเวลา แต่เขาก็จำเป็นต้องรอและทำให้เป็นขั้นเป็นตอน

ถ้าช้า ไม่ทันใจ วิธีการของ คุณเจ้าของกระทู้ เป็นทางออกที่รวดเร็วที่สุดครับ

ออฟไลน์ Pongubu

• Newbie
  • *
Re: วิธีแก้ปัญหาน้ำลงหัวฉีด FORD RANGER T6
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 06:13:58 »
ตามมาให้กำลังใจ อ.ติ๊ก ครับ
รถผมยังไม่ได้แก้ไขอะไรเลย ช่วงนี้งดล้างไปก่อน

ออฟไลน์ TIK_TIK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 21:30:47 »
เรื่องนี้

เท่าที่ทราบมา
ทาง Ford  รู้เรื่องแล้ว และกำลังหาทางออกเรื่องนี้กันอยู่

การทำงานในองค์กร มันมีขั้นตอน อาจเสียเวลา แต่เขาก็จำเป็นต้องรอและทำให้เป็นขั้นเป็นตอน

ถ้าช้า ไม่ทันใจ วิธีการของ คุณเจ้าของกระทู้ เป็นทางออกที่รวดเร็วที่สุดครับ

ขอบคุณพื้นที่ของคุณจิมมี่คับ

ที่จริงเรื่องนี้ก็ไม่ปัญหาใหญ่โตอะไร  ผมเห็นกระทู้ปัญหามานาน

บอกว่าไม่ต้องกังวล  แต่การแก้ไขโดยการ DIY ช่วนรถตัวเองของหลายๆคน

มันชักน่ากังวลว่าจะเสียหายหนักขึ้น  เช่นเอาฟองน้ำไปรองรับน้ำ  เอากาวบางชนิดซึ่งอาจไวไฟ

ไปติดถึงในห้องเครื่องถึงฝาครอบ  ก็เลยอยากแก้ปัญหาให้

ก็ห่วงหลายท่านที่ไม่ได้เข้ามารับรู้ในคลับ RANGER ก็มาที่นี้คนเยอะกว่า

ผมติดตามรีวิวของท่านและสต๊าป  ผมทึ่งจริงๆ  กับ  รายละเอียดประวัติความเป็นมาของการออกแบบ

รายละเอียดทุกอย่าง  ครบถ้วนสมบูรณ์แบบ  อารมณ์ขัน ทีสอดแทรกลงไป

จนผมเลิกซื้อหนังสือรถไปหลายฉบับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 16:18:06 »
ผมใช้ BT50Pro ฝนตกน้ำก็ไหลเข้าเหมือนกัน ฝาแฝดกัน แต่เอาซิลิโคนอุดร่องไปแล้วไม่สวยงามอะไรแต่ก็แก้ปัญหาได้ดี ส่วนหัวฉีดผมสนิมยังไม่มาครับ

ออฟไลน์ indomethacin2009

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 21:00:03 »
ขอบคุณ อ.ติ๊ก ครับ

ตามมาแบ่งปันความรู้ทุกที่เลย

ผมเองก็ยังไม่ได้เปิดฝาครอบดูเลย ท่าจะโดนเหมือนกัน