ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกครั้งที่เชลล์ขับรถคุณออกมามีความเสี่ยงเสมอ!  (อ่าน 10867 ครั้ง)

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
ของผมเพิ่งเจอมาสดๆ ร้อนๆครับ new swit เอาเข้าศูนย์เช็ค 1000 โล เอาเข้าตอนเช้า ไปรับหลังเลิกงานตอนเย็น ไอ้ตอนรับรถคืนเราก็ไม่ได้สำรวจรถด้วย (อันนี้ผิดที่่ตัวเราเอง) กลับมาถึงบ้าน กำลังจะล้างรถ ปรากฏว่า มีรอยขีด เหมือโดนอะัไรคมๆ ขูดเป็นเส้นตรงประตูฝั่งคนขับ เจ็บจี๊ด  >:(เลยคับ ตั้งแต่รับรถมายังไม่เคยเอาออกไปเที่ยวใหนเลย กะว่ารอเช็ค 1000 โลก่อนค่อยออก ตจว. เพราะเกียร์ธรรมดาเรายังขับไม่แข็ง ถึงรถราคาไม่กี่ตังค์ แต่ก็เป็นคันแรกที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง ได้แต่ทำใจ ที่ตัวเองสะเพร่าเอง  :'(

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ผมออกรถใหม่โดยไม่รับของแถมที่เซลเสนอให้ทุกอย่าง ส่วนมากผมจะขอเป็นเงินส่วนลดไปเลย

ฟิล์มผมก็ขับไปติดเอง ไม่ใช่เพราะเรื่องกลัวเค้าไปเอาชนนะ แต่เซลกินกำไรกับของพวกนี้มากเกินไป

สุดท้ายผมก็เซฟเงินได้หลายพันอยู่นะ แล้วได้ของที่ถูกใจด้วย

ออฟไลน์ jAk`CS

เซลล์อาจจะให้อู่เคลมซ่อมไปเลย ใช้เวลา 3-5 วัน
โดยเลื่อนนัดรับรถลูกค้าออกไป อ้างว่าติดปัญหาของแถมนิดหน่อย
ลูกค้าผู้น่าสงสารก็ถูกย้อมแมวโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ปล. สันนิษฐานล้วนๆ ;D

ถูกครับ ส่วนใหญ่มักเป็นแบบนี้

เพราะผมก็เคยเห็นกับตามาแล้ว เป็น City สีดำ ไม่มีป้ายเพิ่งลงจากรถยก

ด้วยความไม่ระวังเซลล์ถอยไปครูดกับเสาปูนในบริษัท สุดท้ายผมไปเจอเจ้าคันนี้ในอู่ทำสีระแวกนั้น

ลูกค้าที่รับรถคันนี้ไปก็..........ตามนั้นครับ

ศูนย์แถวไหนครับนี่ ไม่ทราบว่ากรุงเทพหรือต่างจังหวัดครับ ?

ต่างจังหวัดครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
อู่ SW ใช่มั๊ยย?

;D ;D เรารู้กัน2คนคับ 555

ผมก็ดูแล้วแอบบตกใจนิด ประมาณเฮ้ย! ตอนเปิดไปชนนิดนึ่ง

ที่แน่ๆร้านไม่รู้ว่า crv เปิดมาชน

ผมก็เลยเฉยๆแต่ไม่รู้เชลล์ nissan มาเห็นจะว่ายังไง หรืออาจจะไม่ได้ดูตอนรับรถกลับ 0 ก็ได้

พอเช็คก่อนรับรถเชลล์คงงานเข้าแน่นอน เพราะเชลล์ไม่รู้ว่าเปนรอยตอนไหน - -
สงสารว่าที่เจ้าของซิลฟีคันนั้น
ถ้าเป็นรถผม ผมโวยแหลกแน่
ละก็เซลล์ต้องเป็นของ NW แน่นอน
เพราะ SMT เค้าจะให้ช่างไปติดที่ศูนย์ ผมเคยเห็น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
คนขับ crv แย่มากๆอ่ะ สงสารเซลล์นะอยู่ดีๆก็งานงอกขึ้นมาก

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
สงสาร ซิลฟี่ และเจ้าของรถ ซิลฟี่ คนขับ crv มันน่าโดนจริงๆทำของคนอื่นเค้าเสียหายยังไม่รับผิดชอบอีก

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
เหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นบ่อยครับ ส่วนใหญ่แล้วพวกลักยิ้มน้อยใหญ่เหล่านี้จะหายไปโดยช่างเคาะลักยิ้มประจำของแต่ละศูนย์ครับเค้าจะตามให้มาเคาะจนเนียนแล้วก็ตามนั้นครับ เพราะรถในศูนย์เยอะเหตุการณ์แบบนี้คงเกิดบ่อยๆถ้าไม่ระวัง

ออฟไลน์ aoddy1

กว่าผมจะเซ็นรับรถได้ ตรวจประมาณ1ชั่วโมง แต่ก็ยังพลาดอยู่ดี ที่ชาร์ทไฟจาก3ตำแหน่งใช้ได้แค่1ตำแหน่ง วันนั้นลืมเอาที่ชาร์ทแบตในรถไปลอง